Tập Lái
17/11/14
9
11
3
43
Mình cũng đang nghiên cứu giữa Fortuner và CRV Hybrid. Vừa rồi nghe các anh em review, đọc các chia sẻ của anh em đúng là CRV mới có nhiều thay đổi, ưu ái cho người dùng quá. Cảm ơn bác về bài chia sẻ.
Nếu như lăn tăn giữa 2 con này thì sao kg thử San sắt Hybrid vì nó cùng mâm với For tủn và 7 chỗ rộng hơn CRV. Máy 1.6 turbo + điện = 230HP, 350Nm, dư chơi các kiểu. Tăng tốc cực bốc, dính lưng nhé. Ăn uống thì cũng sàng sàng như vầy...

Attachments

Tập Lái
6/6/24
11
2
3
37
Chúc mừng bác có xe mới. Những chia sẻ của bác cũng rất hữu ích. giờ thì mình đã hiểu vì sao mấy tháng qua bản Hybrid này bán chạy đến vậy, đọc tin trên OS mà cứ thắc mắc hoài.

View attachment 3158119
Nhìn doanh số của Honda CR-V Hybrid choáng nhỉ. Chênh lệch quá nhiều so với các dòng khác.

QnD
Tập Lái
10/11/23
40
49
18
50
mấy anh chủ xe cho hỏi là HUD trên kính lái khi kết nối với app dẫn đường thì có hiển thị trên kính luôn không?
Không hiển thị cụ nhé, em đang dùng Vietmap live pro nhưng không lên được HUD, dùng thử google maps cũng không lên được. Xe nào ko có HUD thì mua HUD của Vietmap mới tích hợp lên được. HUD trên xe chỉ tích hợp được ứng dụng bản đồ theo xe thôi cụ ah. Cụ muốn hiển thị ứng dụng bản đồ theo xe lên HUD thì cụ cài đặt như sau: Lăn con lăn trên volant bên phải, chọn HUD, chọn mục "Content" sau đó chọn "Navigation" là được.

• Like
Reactions: agri1507 and nam_72
QnD
Tập Lái
10/11/23
40
49
18
50
con hybrid dùng chung hộp số CVT với mấy bản kia phải không ạ?
Không cụ ơi, hệ thống truyền động khác hoàn toàn. Mà thực ra có thể xem như nó ko có hộp số, giống như kiểu xe điện vậy đó cụ. Em đã tìm hiểu và post trên này có cả clip của bác tây tích phân kỹ về cái này rồi đấy.

Hạng B2
5/7/13
62
5
8
nhà có con escape mà cũ quá với ăn uống phát sợ. thấy bác chia sẻ ăn uống xe Crv Hybrid mà thấy ham

Hạng B2
9/4/20
128
114
43
Em chạy tốc độ 120km cao tốc thuần xăng bản L mà chỉ có 5.7-5.9L/100km
cái này la anh đã set lai đồng hồ tính từ cao tốc chưa? vì khi chạy 120 chỉ có máy 2.0 kéo thì tiêu thụ như vậy khó tin quá

Hạng B1
8/5/20
50
103
33
Không hiển thị cụ nhé, em đang dùng Vietmap live pro nhưng không lên được HUD, dùng thử google maps cũng không lên được. Xe nào ko có HUD thì mua HUD của Vietmap mới tích hợp lên được. HUD trên xe chỉ tích hợp được ứng dụng bản đồ theo xe thôi cụ ah. Cụ muốn hiển thị ứng dụng bản đồ theo xe lên HUD thì cụ cài đặt như sau: Lăn con lăn trên volant bên phải, chọn HUD, chọn mục "Content" sau đó chọn "Navigation" là được.
cảm ơn thông tin của anh nhé

• Like
Reactions: QnD