Hạng F
5/3/10
5.996
31.445
113
bác đi hôm nào, có hình camera hành trình anh em thị phạm càng tốt bác :)

đường này chị em thành phố đi chưa quen cũng càm ràm nhiều
Vẫn là tâm lý xót xe thôi & quan trọng là chị em lên xe chỉ ngủ Thì đoạn đó hơi khó ngủ tí
Chứ đối với người trực tiếp lái xe thì vài km dằn xốc đổi lại nhẹ đầu hơn so với đường đông khúc đồng Nai thì đáng để đi hơn

Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Em sedan đây, đi suốt có gì đâu, chịu khó bò bò tầm 6 7km còn hơn cả trăm km với đủ thể loại lái xe ở Đồng Nai :D

• Like
Reactions: thichmexe
Tập Lái
7/7/22
20
11
3
24
Hơn năm trước thì quá lâu rồi.
Đường này sửa theo kiểu dặm vá sơ sài, chỉ lấp đất đá mấy ổ trâu ổ voi chứ không trải nhựa. Xe tải nặng đi qua vài lần là banh.
Chuẩn này bác, không biết đợt mấy bác kia đi ntn chứ đợt mình đi thì xe ben 4 chân cày nhiệt tình luôn, đường nhỏ né mấy ảnh đã khó rồi còn chơi thêm ổ gà sâu hun hút, bò nguyên một đoạn dài, nếu không trải nhựa mà lấp như vậy thì vài ba bữa xe ben lại xới nát lên thôi.

• Like
Reactions: target_locked
Tập Lái
7/7/22
20
11
3
24
bác đi hôm nào, có hình camera hành trình anh em thị phạm càng tốt bác :)

đường này chị em thành phố đi chưa quen cũng càm ràm nhiều
Em đi cách đây khoảng 2 tuần. Bạn gái em cũng ngồi càm ràm nên cũng không quay lại, đi phố với đi cuv miết nên giờ đi bán tải qua cung đường này nữa xe nó lắc ngang quá nên ràm cũng đúng. Xe bác gầm rời thì cứ bang bang chạy vẫn okie, gặp ổ sâu quá thì chịu khó bò, còn gầm thấp thì bò một đoạn trước khi vào đèo, trên đèo, và hết đèo cũng xấu một khúc nữa. Tầm loanh quanh chục cây.

Tập Lái
7/7/22
20
11
3
24
Tìm ghệ mới đi a zai
Khuyên thật
Ngồi nệm êm máy lạnh mà còn ko chịu khổ xíu xiu dc
Nữa a rớt đài đi xe máy thì sao
Đi xe máy nó lại không càm ràm em mới khổ đây :confused::confused:

Hạng C
3/12/19
723
2.028
93
Đồng nai
Em đi cách đây khoảng 2 tuần. Bạn gái em cũng ngồi càm ràm nên cũng không quay lại, đi phố với đi cuv miết nên giờ đi bán tải qua cung đường này nữa xe nó lắc ngang quá nên ràm cũng đúng. Xe bác gầm rời thì cứ bang bang chạy vẫn okie, gặp ổ sâu quá thì chịu khó bò, còn gầm thấp thì bò một đoạn trước khi vào đèo, trên đèo, và hết đèo cũng xấu một khúc nữa. Tầm loanh quanh chục cây.
cuối năm ngoái em đi đã xấu lắm rồi. Em đi sedan mà chỉ sợ làm phát rách lốp thì bỏ mịa :D Chiều về hơi ngán nên k vô lại Tà Pứa, nhưng đi QL20 mới thấy chịu khó khoảng chục km ổ voi vẫn hơn bò ngoài QL :p

• Like
Reactions: lazzy_vn
VAT
Hạng B1
12/12/19
73
111
33
Tôi đi lên qua ngả Tà pứa tháng 12, thời tiết mưa , ổ voi ngập nước không thấy nên hay ngại sụt bánh (dù thực tế chưa bị), ngã ba quẹo từ đường Xuân lộc - Long khánh ra DT766 (qua khúc chợ) xấu có cái ổ voi to tướng giữa đường, sát đường rày xe lửa, khi về quyết bỏ , đi QL 20. Tháng 2 lên đi QL 20 cả hai chiều, quá ngán. Tuần rồi lên quyết đi 5h sáng qua QL 20, leo đèo Tuyền lâm do ngán vụ ông xe tải hôm trước, vẫn quá oải. Hôm qua về SG quyết định đi đèo Mimosa và Tà pứa, đi ngon, nhẹ đầu hơn QL20 nhiều. Khúc đường xấu trên và dưới đèo vẫn vậy, trên đường về thấy xe nhỏ (không nhớ Fadil hay i10, sedan cũng mấy chiếc) chạy ngược lại bình thường. . Nói chung đường lên thì không chắc do Ngã ba Dầu giây xa quá, nhưng đường về đến hết đèo Bảo lộc, nhìn trời không mưa, đi đèo Tà pứa ổn hơn.

Đường Xuân lộc - Long khánh nhỏ, gặp xe tải 60 là bám đuôi chứ vượt nó, nó cay mũi nhích qua tí thôi là mình ăn lề trái liền

Đèo Mimosa vụ xe tải tháng trước là do mấy ông làm đường rải cái nhựa gì trơn trợt, nay đã thêm đá dăm, đi sáng sớm đường vắng, tuy nhiên xe khách đêm SG lên chạy khá ẩu, vượt bất chấp, kể cả ngay khúc cùi chỏ.

Đọc các topic này , nhớ bác 6.