Hạng B1
21/6/11
79
1
0
Tân bình
cuongf11 nói:
Em đồng quan điểm . Theo em Bac chủ khó mà kiện , <span style=""color: #ff0000;"">Luật bất thành văn</span> là Cản trở quẹo trái . Luật hien hành em o rỏ .
Mình mà thấy lane trái vừa cho rẽ trái vừa cho đi thẳng + đèn lâu cũng sẽ tấp qua giữa để nhường xe rẽ trái có thể có ở sau, còn nếu đèn còn ít sẵn sàng chờ đỏ, tất nhiên nếu chỉ rẽ trái thì không dám giành rồi.
[/quote]
[/quote]
Thế theo bác khi xử phạt vi phạm hành chính cơ quan có thẩm quyền áp dụng điều luật thành văn hay "luật bất thành văn" của bác vậy. Vãi ..................

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.664
1.923
113
38
Cà Mau
Thanks các bác đã góp ý. Mục đích chính của em là muốn làm rõ ràng tại giao lộ này vì cứ mỗi nhịp đèn là xxx có xe bị thổi vào như em nên em bức xúc lắm ạh.

Hạng B2
6/8/11
186
1.276
93
Một ngày bị 3 biên bản về "Đi không đúng làn đường quy định ???"

Vụ làn đường cũng ngâm cứu rồi mà ngày hôm nay dính 3 biên bản, thiệt đau lòng qua

Sáng, từ Bạch Đằng rẻ phải vào Đinh Bộ Lĩnh để ra Điện Biên Phủ; Đường nhỏ gần đến ngã tư đả cẩn thận xi nhan tấp vô làn xe gắn máy không kịp, mà thật ra cũng không có chổ để vào; Qua ngã tư là bị gậy chỉ vào, sáng cũng làm biếng cải lộn với xxx, xxx trẻ gi biên bản giải thích sẽ bị phạt 900k, thôi kệ, việc gấp phải đi

Chiều từ Trần Quốc Hoàn cẩn thận đi sát lề trái để rẻ trái vào Hoàng Văn Thụ, gần tới mũi tàu nhớ ra rẻ phải mới đúng, ngó phải thấy vắng xe bật xin nhan sang làn rẻ phải thế là cũng bị gậy chỉ vào, xui hết chổ nói, đúng ra cứ rẻ trái đánh 1 vòng lại Trần Quốc Hoàn nửa

Tối từ 295, Bến Chương Dương đi ra, vương giải phân cách, phải đi trong làn xe gắn máy, đến gầm cầu Nguyễn Văn Cừ mình quay đầu xe để về Hầm Thủ Thiêm cũng bị gây chỉ vào, xxx bảo từ làn xe máy phải chuyển sang làn xe tải, xong rồi chuyển sang làn xe du lịch mới đựơc quay đầu, nhưng đó giống giao lộ, sao chuyển từ từ được, xxx lói a phải chuyển sang làn xe tải, rồi đến giao lộ tiếp chuyển sang làn du lịch mơí đuợc quay đầu xe, thật ra giờ mới hiểu

Sáng sớm bà già điện, nói tháng 5 con bị tam tai, phải ở nhà, không đi đâu được, ngẫm lại thấy đúng, bức xúc đến giờ không ngủ được; xxx bảo mình không chuyển làn khi rẽ, là cản trở lưu thông cho xe đi thẳng, thật ra ngoài giờ cao điểm xe khá vắng, chuyển hay không cũng đâu gây thêm ùn tắc giao thông

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/6/12
16
0
0
Tran Nam Hai nói:
Em tin là bác chủ thắng.
Thắng sao được , bác chủ đi sai làn đường hoàn toàn, mấy người lái xe sai làn đường gây nguy hiểm cho người khác lưu thông , XXX phạt cho biết lần sau khỏi vi phạm tránh chết thảm.
F1 toàn xúi dại người khác vi phạm luật GT, chắc nó mua bằng lái xe .:D

Hạng B2
5/8/11
103
1
0
39
OS.XNL
Re:Một ngày bị 3 biên bản về "Đi không đúng làn đường quy định ???"

Sao bác không chạy thẳng ra Hàng Xanh rồi quẹo lại ĐBP? Xa hơn không bao nhiêu mà lại đỡ phải chen lấn với 2B ở ngã tư ĐBL-BĐ
camau73 nói:
Vụ làn đường cũng ngâm cứu rồi mà ngày hôm nay dính 3 biên bản, thiệt đau lòng qua

Sáng, từ Bạch Đằng rẻ phải vào Đinh Bộ Lĩnh để ra Điện Biên Phủ; Đường nhỏ gần đến ngã tư đả cẩn thận xi nhan tấp vô làn xe gắn máy không kịp, mà thật ra cũng không có chổ để vào; Qua ngã tư là bị gậy chỉ vào, sáng cũng làm biếng cải lộn với xxx, xxx trẻ gi biên bản giải thích sẽ bị phạt 900k, thôi kệ, việc gấp phải đi

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia

Đây là bảng hướng dẫn làn danh cho từng loại xe... đặt đầu đường mà bác JN bị phạt..
Bảng qui định tốc độ cho từng lạoi xe

Phía sau bảng này là bảng phân làn danh cho từng loại xe.

Các bác thấy xe màu đen đang đậu phía trước..?? ngay đó có biển cấm dừng cấm đậu là xe em đó.. đậu lại đi ngược lại chộp hình.. Biết là cấm đậu mà chơi luôn..:D Nếu xxx có hỏi em nói chụp làm bằng chứng vì có ông anh bị phạt oan.. lấy hình mai lên CA giải quyết:D
Vì nếu đậu trước bảng này thì ngay ngã tư xe chạy búa xua ko đậu dc:D

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia

Ngay trước 2 biển đó là ngã 4 em chạy chầm chậm chụp nó ra dư lày ko rỏ.. nên đành đậu ngay biển cấm đi bộ lại chụp luôn:mad:

Còn ngay chổ bác JN bị thổi thì có đèn báo rẽ trái riêng, đèn đi thẳng riêng..
Nếu bác JN đi thẳng luôn khi đen xanh thì ko sao..
Nhưng tại đèn đỏ bác đậu lại.. nên em nghỉ xxx thổi còi:mad::mad:

Hạng C
29/9/10
827
9
16

Đi về giữ nhà, trộm mà vào nhà là tớ cho nhịn đói luôn đó nghen.

Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
cái này gọi là bẫy người ,chắc xxx với bên gtvt có bàn trước nên làm xóa vạch thẳng còn mờ cho dễ dính