Hạng B1
28/3/12
67
27
20
Chào bác chủ,

Thứ nhất, bác chủ có 2 lợi thế:
1. Bác có cái video hành trình ghi lại quá trình lưu thông của xe bác từ đầu đường đến lúc bị xxx thổi lại. Trong đó, thể hiện rõ bác đi đúng làn quy định (bản phân làn ở đầu đường).
2. Bác chủ có cái biên bản thể hiện lỗi "đi không đúng làn đường quy định" - mà lỗi này là lỗi tào lao, chắc là do xxx trong lúc ... bấn loạn quá mà ghi đại. Tại sao bấn loạn thì chắc bác cũng hiểu.

Qua tham khảo ý kiến của 01 VIP vào chiều ngày hôm qua, sau khi xem các hình ảnh thì VIP này khẳng định là bác không sai (dựa vào biên bản và video cung cấp). Trong trường hợp có thể bác nhầm đèn xanh rẽ trái là đèn xanh đi thẳng thì trong biên bản phải thể hiện là vượt đèn đỏ chẳng hạn. Và do đó nếu bác muốn khiếu nại thì đây là việc hoàn toàn có thế.

Nhưng, VIP cũng nhắc nhở là cũng nên cân nhắc việc đi lại tốn kém về mặt thời gian và tiền bạc trong quá trình khiếu nại (thường thì để giải quyết 1 trường hợp khiếu nại thì họ phải làm trong vài ngày - vì phải thông qua vài cửa) mà bác cũng nên có phương thức giải quyết cho nó uyển chuyển có lợi cho đôi bên. Mà uyển chuyển như thế nào thì lúc lên giải quyết trường hợp của bác thì tự khắc sẽ có người mách cho bác.

Trường hợp nếu muốn làm tới luôn:
- Khó khăn cho đội xxx đóng chốt hôm đó: Phải làm tờ trình. Bị cắt thi đua khen thưởng của tháng. Khả năng không được ra chốt trong tháng tiếp theo là hoàn toàn có khả năng xảy ra.
- Khó khăn cho bác: Việc số xe của bác chủ được đội xxx tp BH nhờ các "anh em" khác ở đội xxx của tỉnh lưu ý dùm là chuyện sẽ xảy ra. Có thể, về sau bác phải tuyệt đối lưu ý khi đi ngang qua ĐN.

Trên đây là một vài dòng chia sẽ cùng bác. Chúc bác thượng lộ bình an - và gặp nhiều may mắn.

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té
Em đọc hết 17 trang thì có ý kiến như vầy: BB ghi "đi không đúng làn đường quy định" là sai. Đúng ra xxx phải ghi là "dừng xe không đúng làn đường quy định, cản trở xe rẽ trái". Tuy nhiên án tại hồ sơ, bác Răng Nhứt có thể chiến :D

Đi đường này thì phải xào ra xào vô, không quen dễ bị dính xxx lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
mrpoms nói:
Chào bác chủ,

1. Bác có cái video hành trình ghi lại quá trình lưu thông của xe bác từ đầu đường đến lúc bị xxx thổi lại. Trong đó, thể hiện rõ bác đi đúng làn quy định (bản phân làn ở đầu đường).
2. Bác chủ có cái biên bản thể hiện lỗi "đi không đúng làn đường quy định" - mà lỗi này là lỗi tào lao, chắc là do xxx trong lúc ... bấn loạn quá mà ghi đại. Tại sao bấn loạn thì chắc bác cũng hiểu.

Qua tham khảo ý kiến của 01 VIP vào chiều ngày hôm qua, sau khi xem các hình ảnh thì VIP này khẳng định là bác không sai (dựa vào biên bản và video cung cấp). Trong trường hợp có thể bác nhầm đèn xanh rẽ trái là đèn xanh đi thẳng thì trong biên bản phải thể hiện là vượt đèn đỏ chẳng hạn. Và do đó nếu bác muốn khiếu nại thì đây là việc hoàn toàn có thế.

Nhưng, VIP cũng nhắc nhở là cũng nên cân nhắc việc đi lại tốn kém về mặt thời gian và tiền bạc trong quá trình khiếu nại (thường thì để giải quyết 1 trường hợp khiếu nại thì họ phải làm trong vài ngày - vì phải thông qua vài cửa) mà bác cũng nên có phương thức giải quyết cho nó uyển chuyển có lợi cho đôi bên. Mà uyển chuyển như thế nào thì lúc lên giải quyết trường hợp của bác thì tự khắc sẽ có người mách cho bác.

- Khó khăn cho đội xxx đóng chốt hôm đó: Phải làm tờ trình. Bị cắt thi đua khen thưởng của tháng. Khả năng không được ra chốt trong tháng tiếp theo là hoàn toàn có khả năng xảy ra.
- Khó khăn cho bác: Việc số xe của bác chủ được đội xxx tp BH nhờ các "anh em" khác ở đội xxx của tỉnh lưu ý dùm là chuyện sẽ xảy ra. Có thể, về sau bác phải tuyệt đối lưu ý khi đi ngang qua ĐN.

Trên đây là một vài dòng chia sẽ cùng bác. Chúc bác thượng lộ bình an - và gặp nhiều may mắn.
Thông tin bác này rất hữu ích. Nếu là mình thì sẽ "uyển chuyển" theo như bác mách, chỉ e là có uyển chuyển thì số xe mình cũng đã được lưu :)

A1
14/12/03
2.555
4.305
113
Án tại hồ sơ, cứ cãi theo lỗi ghi trên biên bản.
Vạch sơn trên đường là vạch sơn 1.18 người điều khiển phương tiện phải tuân theo. Bác Jangnhut đi như vậy là hoàn toàn đúng theo Luật GTĐB.

A1
14/12/03
2.555
4.305
113
Khi lên làm việc bác Jangnhut nên in 2 hình này ra kèm vào hồ sơ.
Vạch sơn thực tế trên đường, là vạch sơn 1.18.
Đi không đúng làn đường quy định ???

Và quy định của vạch sơn 1.18.
Đi không đúng làn đường quy định ???

Còn video clip thì cứ edit sao cho có lợi nhất cho mình và cất để dành. Đó là chứng cứ sau cùng.

Hạng C
24/11/08
590
29
28
48
lmon nói:
Tran Nam Hai nói:
Em tin là bác chủ thắng.
Thắng sao được , bác chủ đi sai làn đường hoàn toàn, mấy người lái xe sai làn đường gây nguy hiểm cho người khác lưu thông , XXX phạt cho biết lần sau khỏi vi phạm tránh chết thảm.
F1 toàn xúi dại người khác vi phạm luật GT, chắc nó mua bằng lái xe .:D
Bác này hậu duệ của K9 đây. Chúc mừng bác gia nhập diễn đàn.

Hạng D
2/6/11
1.491
67.966
113
E thấy bác Nhựt chả sai chỗ nào. Ủng hộ bác làm đâu ra đó, ko chỉ vì bản thân bác mà còn vì những bác tài khác và rộng hơn là một xã hội trong sạch hơn chút nào hay chút nấy...

Hạng B2
6/1/12
437
2
18
54
mrpoms nói:
Chào bác chủ,

Qua tham khảo ý kiến của 01 VIP vào chiều ngày hôm qua, sau khi xem các hình ảnh thì VIP này<span style=""background-color: #3366ff;""> khẳng định là bác không sai</span> (dựa vào biên bản và video cung cấp). Trong trường hợp có thể bác nhầm đèn xanh rẽ trái là đèn xanh đi thẳng thì trong biên bản phải thể hiện là vượt đèn đỏ chẳng hạn. Và do đó nếu bác muốn khiếu nại thì đây là việc hoàn toàn có thế.

Nhưng, VIP cũng nhắc nhở là cũng nên cân nhắc việc đi lại tốn kém về mặt thời gian và tiền bạc trong quá trình khiếu nại (thường thì để giải quyết 1 trường hợp khiếu nại thì họ phải làm trong vài ngày - vì phải <span style=""background-color: #ff0000;"">thông qua vài cửa</span>) mà bác cũng nên có phương thức giải quyết cho nó uyển chuyển có lợi cho đôi bên. <span style=""background-color: #ff0000;"">Mà uyển chuyển như thế nào thì lúc lên giải quyết trường hợp của bác thì tự khắc sẽ có người mách cho bác. </span>

Em hơi thắc mắc tí : V.I.P đã khẳng định bác chủ hoàn toàn ko sai ( màu xanh ) thì tại sao phải cân nhắc theo cái màu đỏ, như vậy ta có đi đúng luật cũng vẫn phải chịu bị XXX hành :mad::mad::mad:

Hạng B2
24/11/08
198
19
18
Re:Một ngày bị 3 biên bản về "Đi không đúng làn đường quy định ???"

camau73 nói:
Vụ làn đường cũng ngâm cứu rồi mà ngày hôm nay dính 3 biên bản, thiệt đau lòng qua

Sáng, từ Bạch Đằng rẻ phải vào Đinh Bộ Lĩnh để ra Điện Biên Phủ; Đường nhỏ gần đến ngã tư đả cẩn thận xi nhan tấp vô làn xe gắn máy không kịp, mà thật ra cũng không có chổ để vào; Qua ngã tư là bị gậy chỉ vào, sáng cũng làm biếng cải lộn với xxx, xxx trẻ gi biên bản giải thích sẽ bị phạt 900k, thôi kệ, việc gấp phải đi

Chiều từ Trần Quốc Hoàn cẩn thận đi sát lề trái để rẻ trái vào Hoàng Văn Thụ, gần tới mũi tàu nhớ ra rẻ phải mới đúng, ngó phải thấy vắng xe bật xin nhan sang làn rẻ phải thế là cũng bị gậy chỉ vào, xui hết chổ nói, đúng ra cứ rẻ trái đánh 1 vòng lại Trần Quốc Hoàn nửa

Tối từ 295, Bến Chương Dương đi ra, vương giải phân cách, phải đi trong làn xe gắn máy, đến gầm cầu Nguyễn Văn Cừ mình quay đầu xe để về Hầm Thủ Thiêm cũng bị gây chỉ vào, xxx bảo từ làn xe máy phải chuyển sang làn xe tải, xong rồi chuyển sang làn xe du lịch mới đựơc quay đầu, nhưng đó giống giao lộ, sao chuyển từ từ được, xxx lói a phải chuyển sang làn xe tải, rồi đến giao lộ tiếp chuyển sang làn du lịch mơí đuợc quay đầu xe, thật ra giờ mới hiểu

Sáng sớm bà già điện, nói tháng 5 con bị tam tai, phải ở nhà, không đi đâu được, ngẫm lại thấy đúng, bức xúc đến giờ không ngủ được; xxx bảo mình không chuyển làn khi rẽ, là cản trở lưu thông cho xe đi thẳng, thật ra ngoài giờ cao điểm xe khá vắng, chuyển hay không cũng đâu gây thêm ùn tắc giao thông

Xin chia bùn !:p

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té
quyhien3 nói:
mrpoms nói:
Chào bác chủ,

Qua tham khảo ý kiến của 01 VIP vào chiều ngày hôm qua, sau khi xem các hình ảnh thì VIP này<span style=""background-color: #3366ff;""> khẳng định là bác không sai</span> (dựa vào biên bản và video cung cấp). Trong trường hợp có thể bác nhầm đèn xanh rẽ trái là đèn xanh đi thẳng thì trong biên bản phải thể hiện là vượt đèn đỏ chẳng hạn. Và do đó nếu bác muốn khiếu nại thì đây là việc hoàn toàn có thế.

Nhưng, VIP cũng nhắc nhở là cũng nên cân nhắc việc đi lại tốn kém về mặt thời gian và tiền bạc trong quá trình khiếu nại (thường thì để giải quyết 1 trường hợp khiếu nại thì họ phải làm trong vài ngày - vì phải <span style=""background-color: #ff0000;"">thông qua vài cửa</span>) mà bác cũng nên có phương thức giải quyết cho nó uyển chuyển có lợi cho đôi bên. <span style=""background-color: #ff0000;"">Mà uyển chuyển như thế nào thì lúc lên giải quyết trường hợp của bác thì tự khắc sẽ có người mách cho bác. </span>

Em hơi thắc mắc tí : V.I.P đã khẳng định bác chủ hoàn toàn ko sai ( màu xanh ) thì tại sao phải cân nhắc theo cái màu đỏ, như vậy ta có đi đúng luật cũng vẫn phải chịu bị XXX hành :mad::mad::mad:
Vâng đúng luật nhưng còn cái lệ đi theo bác ạ. Ở cái xứ sở thiên đàng này phải sống chung với lũ thôi :mad:. Em là em ngán nhất xxx Đ. Nai :confused: