Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Lane đó không dành riêng cho xe rẽ trái nhưng khi bác đến đó thì đèn xe rẽ trái xanh nên xe rẽ trái được ưu tiên đi! Xxx ghi bác đi không đúng lane đg quy định cũng không đúng! Bác có thể khiếu nại được vì luật không cấm bác dừng xe ngay lane đó!

Hạng C
25/4/12
793
145
0
TPHCM
hoangtringuyen nói:
Bác viết cũng có ý đúng nhưng em không đồng ý với bác về việc xác định mũi tên được cho là vẽ lại chỉ cho phép rẽ trái về mặt pháp lý. Luật không cho phép suy diễn (có lẽ đã có ai vẽ lại mũi tên) nên cho dù còn mũi tên đi thẳng thì cũng không được phép đi thẳng. Luật cũng không cho phép những mũi tên kiểu hướng dẫn không rõ ràng như thế trên đường để mỗi người suy đoán theo mỗi kiểu. Luật chỉ hướng dẫn nếu có mũi tên chỉ hướng đi thẳng vẽ trên đường ở làn nào thì được phép đi thẳng qua giao lộ trên làn đó, trừ khi có quy định cấm khác. Vì vậy bác chủ đi dúng làn đường quy định. Cho dù sự thật mũ tên có được vẽ lại hay không thì cũng không phải lỗi cả bác chủ.

Luật nó củng nói luật với Bác ngay từ Phút 14:32:41 khúc đó đả được vẽ rẻ trái không được thắng , dấu vẽ mới . Từ đầu trước khi tới đèn xanh , đèn đỏ ,dựa vào điểm đó nói thì Bác nói sao ?
Ý Em muốn Bác chủ Biết trước tình huống nó sẽ chỉ Bác chủ những hướng rẻ không được đi thẳng .
Mình phải chứng minh là hình ảnh vẩn còn thấy rỏ hướng đi thắng , né nhửng hình ảnh nó đả Boi hoặc đả vẽ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
gogomymy nói:
hoangtringuyen nói:
Bác viết cũng có ý đúng nhưng em không đồng ý với bác về việc xác định mũi tên được cho là vẽ lại chỉ cho phép rẽ trái về mặt pháp lý. Luật không cho phép suy diễn (có lẽ đã có ai vẽ lại mũi tên) nên cho dù còn mũi tên đi thẳng thì cũng không được phép đi thẳng. Luật cũng không cho phép những mũi tên kiểu hướng dẫn không rõ ràng như thế trên đường để mỗi người suy đoán theo mỗi kiểu. Luật chỉ hướng dẫn nếu có mũi tên chỉ hướng đi thẳng vẽ trên đường ở làn nào thì được phép đi thẳng qua giao lộ trên làn đó, trừ khi có quy định cấm khác. Vì vậy bác chủ đi dúng làn đường quy định. Cho dù sự thật mũ tên có được vẽ lại hay không thì cũng không phải lỗi cả bác chủ.

Luật nó củng nói luật với Bác ngay từ Phút 14:32:41 khúc đó đả được vẽ rẻ trái không được thắng , dấu vẽ mới . Từ đầu trước khi tới đèn xanh , đèn đỏ ,dựa vào điểm đó nói thì Bác nói sao ?
Có 4 mũi tên theo hương đi.
- Tuy mũi tên thứ nhất chỉ được rẽ trái.
- Nhưng mũi tên thứ 2 và 3 là được đi thảng và rẽ trái.Ở trường hợp này,mũi tên thứ nhất hết hiệu lực,vì muic tên thứ 2 và 3 đã phủ nhận nó.
- Mũi tên thứ tư,BẰNG MẮT THƯỜNG,quan sát được đó là mũi tên Đi thẳng và rẽ trái.Và người lái xe,nếu THỊ LỰC BÌNH THƯỜNG,thì phải chấp hành báo hiệu đường bộ họ nhìn thấy.Luật không quy định phải chấp hành Báo hiệu mỡi vẽ hay đã vẽ cũ rồi.Bát kỳ báo hiệu nào nhìn thấy bằng mắt thường trên đường,thì nó phải có giá trị,nếu như nó chưa bị các báo hiệu khác phủ nhận.
Luật cho phép lái xe đi thẳng và rẽ trái khi làn xe lưu thông có mũi tên này.
Bác có lẽ không đọc kỹ luật cũng như các văn bản liên quan nên hay suy diễn.

Hạng B2
31/12/10
344
2
0
gogomymy nói:
hoangtringuyen nói:

Ý Em muốn Bác chủ Biết trước tình huống nó sẽ chỉ Bác chủ những hướng rẻ không được đi thẳng .
Mình phải chứng minh là hình ảnh vẩn còn thấy rỏ hướng đi thắng , né nhửng hình ảnh nó đả Boi hoặc đả vẽ.

Đấy, vấn đề hơi lơ mơ chính là chỗ đó. Nhưng em cũng giải thích ngay là mũi tên đó cho dù là vẽ hướng rẽ trái thì nó cũng mới chỉ thông tin một điều là được phép rẽ trái trên làn này, hoàn toàn không đủ để cấm đi thẳng trên làn đó, nếu sau đó có mũi tên đi thẳng thì vẫn được phép đi thẳng. Bác chỉ không được phép đi thẳng khi trên làn đó chỉ có mũi tên rẽ trái mà hoàn toàn không có mũi tên đi thẳng nào.

Hạng C
25/4/12
793
145
0
TPHCM
NGUYEN T nói:
gogomymy nói:
hoangtringuyen nói:

Có 4 mũi tên theo hương đi.
- Tuy mũi tên thứ nhất chỉ được rẽ trái.
- Nhưng mũi tên thứ 2 và 3 là được đi thảng và rẽ trái.Ở trường hợp này,mũi tên thứ nhất hết hiệu lực,vì muic tên thứ 2 và 3 đã phủ nhận nó.
- Mũi tên thứ tư,BẰNG MẮT THƯỜNG,quan sát được đó là mũi tên Đi thẳng và rẽ trái.Và người lái xe,nếu THỊ LỰC BÌNH THƯỜNG,thì phải chấp hành báo hiệu đường bộ họ nhìn thấy.Luật không quy định phải chấp hành Báo hiệu mỡi vẽ hay đã vẽ cũ rồi.Bát kỳ báo hiệu nào nhìn thấy bằng mắt thường trên đường,thì nó phải có giá trị,nếu như nó chưa bị các báo hiệu khác phủ nhận.
Luật cho phép lái xe đi thẳng và rẽ trái khi làn xe lưu thông có mũi tên này.
Bác có lẽ không đọc kỹ luật cũng như các văn bản liên quan nên hay suy diễn.

Mũi tên thứ 1 Nó đả vẽ hướng quẹo trái không thẳng , Hình chụp mủi tên còn lại được Boi xóa nhưng( còn hiện mờ) và được Tô nét mới . Bác Nguyen T xem lại . Chính những điểm mũi tên 1 là mấu chốt để nó nói những điểm trên đả được chỉnh sửa . Vâng Em hiểu chứ . nhưng Em dám chắc chắn nó dựa vào điểm này nói với Bác chủ . Ngoài những điểm này thì nó không có điểm nào chứng minh nó thổi đúng .

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/1/10
936
4.339
93
HCM
E cũng thấy xxx sẽ chỉ mũi tên thứ nhất (và qđ số ... của UBND Tỉnh.... ngày .../// _phân làn đường này) để "cãi" với bác chủ và ===>>>chỉ bác qua gtcc (gt con chó,hehe) mà khiếu nại cái sự vẽ vạch./... Bực mình ở chỗ đó
Chia buồn cùng bác chủ!!!!

Hạng F
12/9/10
6.652
43.152
113
48
Bà Tó
Jangnhut xui quá dzị ? Vậy cần BB đi NT luôn ?
Trước đây , SG mình cũng hay phạt dzụ này .

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
gogomymy nói:
Muốn cải thắng thì phải Biết mình có gì lợi thế trong tay và người ta chứng minh lợi thế người ta điểm nào , mình thua điểm nào nên phải né , và người ta thua điểm nào mình phải tấn công . Hit cải Bừa thì ai cải không được ?.... thân
Đồng ý với bác gogomymy.!
Trong trường hợp này cần nhiều vấn đề phải làm. Nếu CSGT dựa vào hình ảnh này để bắt lỗi thì mình cũng khó cãi.
Nếu khiếu nại thì phải khiếu nại cả bên GTCC về việc bảo đảm hình ảnh, ký hiệu, biển báo phải rõ ràng. Sau đó từng bước một mà đi.
Còn nhiều vấn đề phải cân nhắc xem có nên khiếu nại và bắt đầu từ đâu.:cool:

F1racer nói:
gogomymy nói:
Muốn cải thắng thì phải Biết mình có gì lợi thế trong tay và người ta chứng minh lợi thế người ta điểm nào , mình thua điểm nào nên phải né , và người ta thua điểm nào mình phải tấn công . Hit cải Bừa thì ai cải không được ?.... thân
Đồng ý với bác gogomymy.!
Trong trường hợp này cần nhiều vấn đề phải làm. Nếu CSGT dựa vào hình ảnh này để bắt lỗi thì mình cũng khó cãi.
Nếu khiếu nại thì <span style=""color: #ff0000;"">phải khiếu nại cả bên GTCC về việc bảo đảm hình ản</span>h, ký hiệu, biển báo phải rõ ràng. Sau đó từng bước một mà đi.
Còn nhiều vấn đề phải cân nhắc xem có nên khiếu nại và bắt đầu từ đâu.:cool:
Em thì lại nghĩ chỉ khiếu nại xxx thôi. Còn lại thì xxx phải làm việc với GTCC chứ? Nếu mình sợ phiền hà, mất thời gian thì xxx cũng sợ giống mình mà, chưa nói là họ có thể mất nhiều hơn nữa.