Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
chu_bo_doi nói:
F1racer nói:
gogomymy nói:
Muốn cải thắng thì phải Biết mình có gì lợi thế trong tay và người ta chứng minh lợi thế người ta điểm nào , mình thua điểm nào nên phải né , và người ta thua điểm nào mình phải tấn công . Hit cải Bừa thì ai cải không được ?.... thân
Đồng ý với bác gogomymy.!
Trong trường hợp này cần nhiều vấn đề phải làm. Nếu CSGT dựa vào hình ảnh này để bắt lỗi thì mình cũng khó cãi.
Nếu khiếu nại thì <span style=""color: #ff0000;"">phải khiếu nại cả bên GTCC về việc bảo đảm hình ản</span>h, ký hiệu, biển báo phải rõ ràng. Sau đó từng bước một mà đi.
Còn nhiều vấn đề phải cân nhắc xem có nên khiếu nại và bắt đầu từ đâu.:cool:
Em thì lại nghĩ chỉ khiếu nại xxx thôi. Còn lại thì xxx phải làm việc với GTCC chứ? Nếu mình sợ phiền hà, mất thời gian thì xxx cũng sợ giống mình mà, chưa nói là họ có thể mất nhiều hơn nữa.
Không phải sợ phiền hà bác ạ. Mà cân nhắc xem bắt đầu từ đâu cho đúng quy trình.
Việc khiếu kiện không phải để thắng thua hay tránh mất tiền phạt mà mục đích chính là để giao thông được cải thiện, người dân nắm bắt luật rõ hơn.
Các bác cứ phân tích để giúp bác chủ hoàn thiện việc góp ý với CSGT và cả GTCC

Hạng B2
26/11/11
183
4
0
Taliban
Căn cứ theo biên bản sai làn mà chiến bác răng nhứt ơi, thắng 100% chứ không thua đâu. Em xin lỗi mấy bác lệch pha nhìn vào biên bản bác răng nhứt bàn luận cho đúng chủ đề đi sai làn chứ ngồi đó mà phán lệch đèn xanh đỏ vàng tím...rối ren lắm.
Chúc bác chủ chiến thắng!

Hạng B2
6/1/12
437
2
18
54
Theo em nghĩ thì ko nên góp ý hay khiếu nại với GTCC ít nhất là trước khi XXX giải quyết vụ việc.

Hạng B2
15/11/11
433
138
43
36
Tp. HCM
dù mất thời gian, nhưng bác đừng nản chí tranh đấu đòi công lý nhá bác ơi, nếu có thua, ta hãy báo lên VOV Giao Thông đài FM 91.0, báo tuổi trẻ, vì bác có hình và video clip để được tiếng nói công bằng hơn...

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
HieuLe309 nói:
lmon nói:
qha_vn nói:
bác lưu thông đúng làn đường. làn đường đó theo mũi tên chỉ dẫn dành cho xe đi thẳng VÀ rẽ trái. hôm đi "nộp phạt" bác nên mang ảnh và video cùng với máy tính lên trình diễn cho mấy chú xem.

Nếu đèn lệch pha, thì bác chủ dính lỗi sai làn đường , khi đèn xanh để rẽ thì bác ta đậu lại cản trở giao thông . XXXX phạt đúng trong trường hợp này .
Bác chỉ giúp em khái niệm đèn lệch pha trong luật GT Việt Nam nha.
Trong Luật ko có!
Cứ cãi nhẹ nhàng với nó (ghi âm lại làm tư liệu tham khảo trước Toà) chờ cho nó giao ra quyết định xử phạt hành chính với lổi ĐI SAI LÀN ĐƯỜNG, sau đó mới quật lại nó ở Toà Hành 9. Nó thua là cái chac! Đoạn này xe oto đi thẳng được phép đi cả 3 làn đường!
Còn cái vụ đèn lêch pha, cái này khó nói lắm, muốn đúng thì đúng, muốn sai thì sai à. BB bắt lỗi nào thì "chơi" lỗi ấy đi.

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
Bác có chứng cớ đầy đủ, đúng luật, hãy chiến tới bến.
Có thua kiểu 2 đường giao nhau không tạo thành ngã rẽ cũng được tiếng thơm.
Mà mình tin bác sẽ thắng!

Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53
Ủng hộ Jangnhuc chiến tới cùng. xxx ở đó bẩn quá.
Ngoài ra Jangnhuc nên gửi clip này lên báo (TT hoặc TN) để báo chí họ giúp lên tiếng xem tụi xxx nó trả lời công luận thế nào.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Chờ tin bác thớt, e chưa đưa ra kết luận gì cho đến giờ phút này vì cái vạch còn nhập nhằng quá!