Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
Các bác thấy vấn đề này cũng không đến nỗi vô vị mà, đúng không ? Chỉ cần nó có ích cho một vài người là sự tồn tại của nó có ý nghĩa rồi, em nghĩ thế thôi. Phân minh rõ ràng thì quá tốt, nhưng đôi khi rõ ràng quá thì hay bị cho là thực dụng, máu lạnh ... tùy người suy nghĩ thôi ạ.
hocap nói:
Lần này đề nghị Hải lơ trả luơng cho hạng E F G H mới đuợc .
Em đang phấn đấu thoát D ... chị Thảo làm em nôn ghê hehe...

Hạng C
10/8/10
769
4.978
93
Rừng nào cọp nấy. Đã cho con học trường quốc tế thì cư xử cho đúng luật quốc tế. Nếu trường này VN thì em đã quăng đá tảng rồi. Sorry ý kiến riêng của em, em thấy lỗi tại phụ huynh, không trách ai được, mình sai thì con mình chịu.Thư đã gửi từ đời nào rồi mà.

Hạng D
24/11/06
3.931
19.606
113
Vietnam
tuando nói:
Các bác thật là ... khó chiều :)

OS là diễn đàn ô-tô, theo nhu cầu của thành viên thì mở cả box thể thao, âm nhạc, kiến trúc, nhiếp ảnh đến ... nuôi chó. Chẳng thấy các bác kêu ca gì???

Giờ các bác đi phản đối các thớt về kinh doanh Giáo dục và coi bói???
- Giáo dục: em biết vài bác đang làm chủ đầu tư từ trường quốc tế học phí 10,000 USD/năm đến trường tư thục, và vài bác khác sắp mở trường. Nhu cầu review các trường học nói chung cũng là nhu cầu chính đáng của member.
- Coi bói: doanh nhân nhiều người thích và có nhu cầu coi bói, coi phong thủy, đến nguyên thủ quốc gia tây ta tàu đều có nhu cầu. Bác nào không có nhu cầu thì cũng nên tôn trọng nhu cầu của người khác, nếu không ảnh hưởng gì đến các bác, và không vi phạm quy định của diễn đàn.

Bác nào "lỡ nói dại" thì sẽ ảnh hưởng đến uy tín cá nhân của bác đó. Nếu phạm quy thì Mod sẽ xử lý. Em không vì 1 vài bác "nói dại" mà đóng thớt làm ảnh hưởng đến nhu cầu chính đáng của số đông.

Mong các bác kiềm chế. Chúng ta nên đánh giá sự việc dựa trên thông tin xác thực. Đả kích cá nhân là phạm quy và không được chấp nhận ở FI cũng như trên OS.

Trân trọng,
tuando
Mấy đại gia có nhu cầu mở trường học có ít nhất trong tay 100 tỷ++ thì cần quái gì tham khảo làng FI này :D:D. Coi bói = mê tín dị đoan : nói thẳng ra là các hoạt động trái PL, ko nên hoạt động là chính xác. Nhu cầu chính đáng của số đông OS chưa hẳn là nhu cầu theo định hướng của PL, phát triển XH.

<span style=""color: #ff0000;"">Leading by example.</span>

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
JBL.WWE nói:
Mấy đại gia có nhu cầu mở trường học có ít nhất trong tay 100 tỷ++ thì cần quái gì tham khảo làng FI này :D:D. Coi bói = mê tín dị đoan : nói thẳng ra là các hoạt động trái PL, ko nên hoạt động là chính xác. Nhu cầu chính đáng của số đông OS chưa hẳn là nhu cầu theo định hướng của PL, phát triển XH.

tử vi khác coi bói ợ.
còn hỏi theo định hướng PL này nọ thì em dự cũng vài chục phần trăm các thớt trong fi đang nói về những vấn đề không theo nổi cái định hướng của bác muốn đâu.

Hạng C
1/10/11
613
1
0
PMH
Thưa các Bác, em xin nói cho rõ vấn đề em đặt ra không phải biện minh cho việc đóng tiền chậm ( em cũng nói rõ chính xác là 1 ngày, bác nào nói em tính sai em chịu), cũng chẳng phải " bức xúc" cần kể lể.

Vấn đề em muốn nghiêm chỉnh đề cập trog box FI là: không thể chấp nhận cách hành xử như vậy trong MÔI TRƯỜNG GIÁO DỤC.

Làm kinh doanh đương nhiên mục tiêu là lợi nhuận, tuy nhiên khi quyết dịnh kinh doanh giáo dục, để người khác gọi bằng THẦY thì phải tôn trọng một số điều về mặt đạo đức, cũng như làm bác sĩ tử tế thì cần phải có Y Đức. Đó là nói về mặt chuyên môn.

Nói về mặt cư xử trong kinh doanh: em hoàn toàn tán thành kinh doanh thì phải sòng phẳng, thiếu nợ thì phải trả tiền.

Chuyện gì cũng có mức độ nặng nhẹ để giải quyết, các bác làm kinh doanh thuần tuý đi đòi tiền khách hàng có lôi thằng bé con bé ra bảo ban nó "rằng bố mẹ cháu thiếu tiền bác đấy, cháu về mà nói nhá!" hay không? ( lý do là bố mẹ cháu nợ tiền bác CÓ LIÊN QUAN đến cháu vì phải đem tiền nuôi cháu đấy).

Hơn nữa có phải đây là " con nợ chây ì" đến mức phải cảnh cáo, đe doạ trẻ con không? Xin trả lời luôn: chắc chắn không.

Vậy em xin phép hỏi: cha mẹ của LŨ TRẺ thiếu nợ thì có thể sẵn tiện lôi con cái ra cảnh cáo, đe doạ chúng nó à? Xã hội bình thường cũng không thể tán đồng nổi cái hành vi ỷ lớn và có quyền lực ( lấy quyền làm THẦY áp tải LŨ TRẺ phải đến, không thể cãi) lại đi ăn hiếp trẻ con như thế.

Bố Mẹ nó chậm nộp, quý vị cứ đòi Bố Mẹ, nếu là em sẽ mang tiền lên nộp ngay tắp lự kèm theo lời xin lỗi nhiệt thành.

Ngay cả giang hồ lạnh tanh cũng còn biết " không liên luỵ thê nhi" huống hồ đây là NHÀ TRƯỜNG nơi mà Tiên học lễ, hậu học văn ( các bác có bảo em cổ lổ , em chịu!).

Nói thêm một chút bên lề: khi mở trường thì đã phải chuẩn bị sẵn tài chính để gánh đỡ cho một số hoàn cảnh để học sinh của mình phải được tiếp tục học khi lâm vào bất khả kháng, làm không nổi việc này thì nên dùng vốn đấy đầu tư việc khác để khỏi phải hành xử phản giáo dục.

Em mở topic này cũng chỉ muốn đề cập vấn đề xã hội có nhiễu nhương thì cũng gắng mà chừa một cửa: CỬA TRƯỜNG !

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.619
113
www.phindeli.com
Hanh.Pham nói:
JBL.WWE nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Mấy đại gia có nhu cầu mở trường học có ít nhất trong tay 100 tỷ++ thì cần quái gì tham khảo làng FI này</span> :D:D. Coi bói = mê tín dị đoan : nói thẳng ra là các hoạt động trái PL, ko nên hoạt động là chính xác. <span style=""color: #0000ff;"">Nhu cầu chính đáng của số đông OS chưa hẳn là nhu cầu theo định hướng của PL, phát triển XH</span>.

tử vi khác coi bói ợ.
còn hỏi theo định hướng PL này nọ thì em dự cũng vài chục phần trăm các thớt trong fi đang nói về những vấn đề không theo nổi cái định hướng của bác muốn đâu.
Đo đỏ: vẫn có trong FI, hehe ...
Xanh xanh: nhu cầu XH có trước, pháp luật chỉ theo đuôi ... cái gì đã tồn tại và phát triển hàng ngàn năm rồi thì có cấm cũng không được, và cũng không cần phải lảng tránh.

Status
Không mở trả lời sau này.