Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
124
Deutchland nói:
<span style=""color: #ff0000;"">bố HT này chắc là dân tay ngang, có tiền</span>, có thế nên nhảy vào làm HT thôi. nói chung làm thế là N....như bò, vừa mang tiếng, vừa mất khách hàng.

e ko dám chê trường công hay trường tư. ... nhưng e thấy buồn khi nhiều người quên ngôi trường của mình nhanh quá ;);););)
bác viet tắt em chẳng hỉu bố HT là bố hiệu trưởng hay bố hội trưởng. Mà em thấy bố hội trưởng vừa tay ngang vừa có tiền, thêm cả có duyên... trúng phóc !

Hạng B2
27/8/11
255
0
16
33
ruametocdo nói:
bác viet tắt em chẳng hỉu bố HT là bố hiệu trưởng hay bố hội trưởng. Mà em thấy bố hội trưởng vừa tay ngang vừa có tiền, thêm cả có duyên... trúng phóc !

bác bắt bẻ câu chữ của e làm gì :D:D:D:D. e nói thế chứ e ko ưa được chuyện này xỏ qua chuyện khác, chuyện người lớn thì để con nít dính dáng vào làm gì, tội nghiệp tụi nó.
kiểu Tây thì e biết 1 chút thế này:
- tự động rút tiền trong tk phụ huynh, đến ngày là rút thôi, rút trong tk ko có tiền thì ngân hàng sẽ phạt
- nếu đóng bằng tiền mặt trễ thì cũng ok, nhưng cứ cộng thêm vào 1 khoản tiền phạt, hehehe
(nói chung là chẳng chạy đi đâu được cả)

P.S. tất cả mấy cái thông báo phạt hay yêu cần nộp tiền ....., tụi nhỏ ko bao giờ được biết nhé, gửi thẳng cho bố mẹ luôn. nói chung trách nhiệm của ai người đó làm: con thì đi học, bố mẹ thì đóng tiền. rõ ràng.

Hạng B2
21/6/11
431
29.581
93
51
Q.1 HCMC
bà lão nói:
chị nói đúng đó!trẻ con như búp trên cành biết an biết ngủ biết học chúng đâu có nghĩ đến điều đó,nhà trường thật tệ ,gieo vào đầu óc trẻ thơ tiền bạc sẽ la mối nguyên nhân làm chúng suy nghi ko tốt, nhưng các bậc phụ huynh cũng cần chăm lo hơn cho con, điều phụ huynh bận rộn quên thì cũng không tránh khỏi, nhưng lương tâm nghề nghiệp để đâu ?

Mình đọc thread này thấy tỷ lệ người ủng hộ "tiên trách kỷ, hậu trách nhân" nhiều hơn ném gạch đá. OSFI hay!

Tuy nhiên có vài mợ vẫn lăn tăn vụ "phản giáo dục", giờ còn "trẻ con nhu búp trên cành" nữa, thở không nổi!. Thưa mợ, trường ĐTL là trường Trung Học: lớp 6, aka. 12 tuổi trở lên. 12 tuổi thì về mặt sinh học có thể làm bố mẹ trẻ con rồi. Giờ có phải thời Thiên Đàng nữa đâu mà các mợ định kiềm tỏa, tạo môi trường "không ô nhiễm"?

Lạ cái ở VN dùng từ "sòng phẳng" là mọi người nghĩ ngay ra buôn bán, thương mại. Mà con buôn là xấu rồi, không thể cho vào "môi trường giáo dục" rồi?!

Khi nói từ sòng phẳng, trong đầu mình chỉ có khái niệm in due fair, straightforward and impartial, áp dụng mọi lĩnh vực!. Trong trường hợp này có thể hiểu là: gia đình các em không tôn trọng nhà trường (cam kết đóng tiền học), tình hình chung cứ loang rộng và lặp lại, có thể nhà trường không thể tiếp tục dạy các được em nữa. Vậy thôi, các mợ lại hiểu thành "chậm tiền" thì "đuổi học" & đồng thời nâng quan điểm thành "phản các nguyên tắc giáo dục". Thật tiếng Việt mình nhạy cảm quá.

Có điều, tại sao phải hiểu theo nghĩa negative nhất có thể?, vừa bất lợi nhất cho mình & vừa khó giải thích nhất cho con? Có thể tự trả lời được nhỉ!

Hạng D
24/11/06
3.931
19.606
113
Vietnam
Rameses nói:
bà lão nói:
chị nói đúng đó!trẻ con như búp trên cành biết an biết ngủ biết học chúng đâu có nghĩ đến điều đó,nhà trường thật tệ ,gieo vào đầu óc trẻ thơ tiền bạc sẽ la mối nguyên nhân làm chúng suy nghi ko tốt, nhưng các bậc phụ huynh cũng cần chăm lo hơn cho con, điều phụ huynh bận rộn quên thì cũng không tránh khỏi, nhưng lương tâm nghề nghiệp để đâu ?

Mình đọc thread này thấy tỷ lệ người ủng hộ "tiên trách kỷ, hậu trách nhân" nhiều hơn ném gạch đá. OSFI hay!

Tuy nhiên có vài mợ vẫn lăn tăn vụ "phản giáo dục", giờ còn "trẻ con nhu búp trên cành" nữa, thở không nổi!. Thưa mợ, trường ĐTL là trường Trung Học: lớp 6, aka. 12 tuổi trở lên. 12 tuổi thì về mặt sinh học có thể làm bố mẹ trẻ con rồi. Giờ có phải thời Thiên Đàng nữa đâu mà các mợ định kiềm tỏa, tạo môi trường "không ô nhiễm"?

Lạ cái ở VN dùng từ "sòng phẳng" là mọi người nghĩ ngay ra buôn bán, thương mại. Mà con buôn là xấu rồi, không thể cho vào "môi trường giáo dục" rồi?!

Khi nói từ sòng phẳng, trong đầu mình chỉ có khái niệm in due fair, straightforward and impartial, áp dụng mọi lĩnh vực!. Trong trường hợp này có thể hiểu là: gia đình các em không tôn trọng nhà trường (cam kết đóng tiền học), tình hình chung cứ loang rộng và lặp lại, có thể nhà trường không thể tiếp tục dạy các được em nữa. Vậy thôi, các mợ lại hiểu thành "chậm tiền" thì "đuổi học" & đồng thời nâng quan điểm thành "phản các nguyên tắc giáo dục". Thật tiếng Việt mình nhạy cảm quá.

Có điều, tại sao phải hiểu theo nghĩa negative nhất có thể?, vừa bất lợi nhất cho mình & vừa khó giải thích nhất cho con? Có thể tự trả lời được nhỉ!

Chính xác con gà ác. Đôi khi khoảng cách thế hệ cũng ảnh hưởng đến suy nghĩ lắm.
Hồi xưa : TIÊN HỌC LỄ, HẬU HỌC VĂN
Giờ vào trường quốc tế thì TIÊN HỌC PHÍ, HẬU HỌC VĂN ( Lễ thì bố mẹ tự dạy ở nhà là bắt buộc):D:D:D

Hạng C
29/9/10
596
4.027
93
Bản năng làm cha làm mẹ là bảo vệ con mình trước tiên, có khi chưa kịp biết đúng sai thế nào. Không cha mẹ nào muốn làm con mình bị tốn thương, và càng không cho phép bất cứ ai làm tổn thương đến tâm hồn non nớt của con trẻ. Nhưng đôi khi những tổn thương lại giúp chúng trưởng thành hơn, bản lĩnh hơn. Hãy giúp con xem chuyện vừa rồi như một sự cố nhỏ trong hàng vạn sự cố mà con người phải đối diện và vượt qua trong đời.

Hạng B1
10/8/10
72
0
0
lienthanhquyet nói:
disneyland nói:
Cho em hỏi ĐTL và TL là trường gì ạ?
Là Trường Đinh Thiện Lý ở Phú Mỹ Hưng Q7 đó bác. Ông Đinh Thiện Lý là chủ tịch cty của Đài loan đầu tư xây dựng lên khu đô thị PMH ngày nay.
Em cám ơn Bác trả lời.Còn vấn đề này em thấy trường sai là do từ cái sai của phụ huynh vi phạm cam kết đóng học phí (dù là nguyên nhân gì..),để cuối cùng con cháu là người bi thiệt thòi.Bác Phunhan vẫn chưa nhìn được vấn đề,tranh luận lung tung,khoe mẽ rởm.Thôi bác Phunhan về xin lỗi con mình,rồi thich thì lên đóng tiền cho đàng hoàng,rút kinh nghiệm và đề nghị trương DTL cũng rut khinh nghiệm về việc giải quyết những tr/hợp chậm trể như bác...Còn bực bội quá thì đi trường khác,đóng cái topic lại.

Hạng B1
10/8/11
52
0
0
lúc đầu ko ai phản bác lại, chị ấy reply tích cực lắm.... Giờ bị ném đá quá, ko thấy bóng dáng quý Phu Nhân đâu hết nữa rồi :D

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
em nghĩ mợ chủ thớt chắc cũng là mợ cả của mod hoặc hội trưởng nào đấy, chứ dân đen thì cái tô văn bích này đi mất dép rồi các cụ ạ. Xã hội nào cũng thế cả - chịu khó tí để còn chơi với anh em.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
ManOfMen nói:
lúc đầu ko ai phản bác lại, chị ấy reply tích cực lắm.... Giờ bị ném đá quá, ko thấy bóng dáng quý Phu Nhân đâu hết nữa rồi :D
Sao bác không nghĩ là cuối tuần chị ấy bận đi shopping hay du hí đâu đó ngoài Six Sense chẳng hạn nên không có thời gian online ?
Nghĩ xấu cho người khác không thấy ngại sao:(, hơn nữa, đàn ông mà nghĩ xấu về đàn bà thì càng chẳng giống quân tử.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.225
113
JBL.WWE nói:
Rameses nói:
bà lão nói:

Chính xác con gà ác. Đôi khi khoảng cách thế hệ cũng ảnh hưởng đến suy nghĩ lắm.
Hồi xưa : TIÊN HỌC LỄ, HẬU HỌC VĂN
Giờ vào trường quốc tế thì TIÊN HỌC PHÍ, HẬU HỌC VĂN ( Lễ thì bố mẹ tự dạy ở nhà là bắt buộc):D:D:D

Phân tích và tranh luận thôi các bác ơi, nặng lời với nhau có được gì. Đã có lời kết ở trên rồi, bác Tuấn Đậu đóng topic dùm đi. Các bác rút cơm nguội nhé. Ăn chơi gì thì cũng phải nhớ đóng tiền học sớm cho con.

Status
Không mở trả lời sau này.