Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/11/11
207
1
0
tranvietanhtuan nói:
em nghĩ mợ chủ thớt chắc cũng là mợ cả của mod hoặc hội trưởng nào đấy, chứ dân đen thì cái tô văn bích này đi mất dép rồi các cụ ạ. Xã hội nào cũng thế cả - chịu khó tí để còn chơi với anh em.
Không phải đâu Tuấn ơi , chỉ là một member bình thuờng thôi . đúng là os là một xã hội thu nhỏ nên có những việc thi phi bỗng dưng không dáng có chỉ vì tranh luận thẳng thắn và nói quan điểm của mình .
Phụ huynh qua cuộc họp ngày 07/.01 đã đuợc đả thông tư tuởng , 16 phụ huynh của lớp con gata cũng lên thẳng phòng thầy HT trình bầy quan điểm của mình . chính Hiệu truởng đã rút kinh nghiệm cách hành xử , và cá nhân mỗi phụ huynh trễ nải cũng nhận thấy thiếu sót của mình . chị Phu nhân lên án hành vi , cách ứng xử không nhập gia tuỳ tục và thô thiễn trong môi truờng này , cả gata cũng kg đồng ý cách ấy nhưng đôi khi sự việc lại diễn thành cách khác , rồi nói một chuyện này thì bày sang chuyện khác và bạn như bạn RX350 lại phê phán động chạm đả kích cá nhân chạm đến cá nhân , bạn ấy đến cả chuyện đời rất riêng của một số oser đang đóng góp nhiệt tình nên mất đi cái tranh luận hoà khí của topic và thế nên không muốn nói nữa . Ít ra ỗi nguời khi dọc thì có dọc và hiểu ý nguời cmt muốn nói .
Gata nghĩ rằng hãy dừng topic này lại để chuyện này còn tốt đẹp , để sau này mỗi khi nói đến và đến với FI dúng là kết nối chia sẻ và tôn trọng .
Thân ái .

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/10/11
613
1
0
PMH
Thưa các Bác! Em thiết nghĩ chuyện quan điểm là xuất phát từ tư duy và nền tảng giáo dục của từng cá nhân, tuy nhiên việc trao đổi trên diễn đàn cũng cần có chừng mực nên em thấy những gì mình đã nói là đủ, không có gì cần nói thêm!

Các bác đã có ý kiến chia sẻ em xin cảm ơn rất nhiều! Xã hội cho dù có nhiễu nhương nhưng vẫn còn có những tư duy HỢP TÌNH HỢP LÝ. Trong quá trình trao đổi nếu những lời em đã nói làm một vài bác thấy ngứa mắt, rác tai , em có lời xin lỗi!.

Còn những lời mang tính chất phỉ báng, văn hoá lùn... em xin gửi lại bác nào đã không ngại bẩn miệng mình đã phun ra, em không quan tâm, sợ bẩn gót giày.

Em xin phép kết thúc sự việc tại đây!
Phu Nhân kính!

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Thứ nhất mấy cha cãi nhau với chị em phụ nữ xem lại mình ...phát biểu nhẹ nhàng chút, nói như mấy cha vô học bỏ mịa .

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.573
113
www.phindeli.com
Chúng ta bình luận sự việc đúng sai của ĐTL và cách hành xử của phụ huynh, tại sao lại quay sang đả kích cá nhân?

@tranvietanhtuan: bác đôi co và soi mói đời tư của mợ Phu Nhân để làm gì? Điều này có làm tăng uy tín của bác trong diễn đàn này không?

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
124
Điều gì làm cho trường ĐTL trở nên phản giáo dục?
Điều gì làm cho cái thớt này trở nên nóng như hỏa lò ?
Điều gì làm cho cái thớt này dài đến 19 trang ?????????

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Điều gì làm cho bác HT Tuando chưa đóng thớt này.?
Nói tiếp em e rằng bất lợi ...:)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.573
113
www.phindeli.com
F1racer nói:
Điều gì làm cho bác nghĩ là nên đóng thớt này?
Nói tiếp đi bác, để lâu trong người ... tức bụng :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
tuando nói:
F1racer nói:
Điều gì làm cho bác nghĩ là nên đóng thớt này?
Nói tiếp đi bác, để lâu trong người ... tức bụng :D
Vậy để mấy bác kia tranh luận tiếp, em ngồi nghe quan điểm, đời sống văn hóa kinh tế mới ở khu PMH ...:D:D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.573
113
www.phindeli.com
Chúng ta đang có 1 thớt tranh luận nảy lửa, điều này làm em … mừng :)

Chuyện xảy ra ở trường ĐTL chỉ là chuyện rất nhỏ.

Đối với cùng 1 sự việc, luôn có nhiều luồng quan điểm trái chiều, có người ủng hộ, có người phản đối, xã hội luôn là như vậy.

Tuy vậy, cách thể hiện sự ủng hộ/phản đối của mỗi cá nhân rất khác nhau :D

Các cụ từ xưa đã nói “văn là người”, tính cách con người thế nào thì thể hiện ra giọng văn như vây.

Chúng ta đến với FI là để kết nối, để chia sẻ, và để tìm đối tác kinh doanh. Ngồi đọc cách hành văn khi thể hiện quan điểm cá nhân của mỗi đối tác tiềm năng tương lai là một việc khá thú vị và hữu ích.

Một cái thớt nóng bỏng, để tranh luận 1 sự khác biệt quan điểm con con … xung đột gay gắt … nặng lời ... nghi kỵ ... chụp mũ ... lăng mạ [:O][:O][:O] . Vậy thì khi hợp tác kinh doanh với nhau, gặp những sự khác biệt lớn hơn nữa trong quan điểm về cách xử lý 1 vấn đề, thì chúng ta sẽ hành xử ra sao???

Thớt này quả là một cơ hội tốt để hiểu thêm về tính cách của mỗi member. :)

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.