Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
21/6/10
1.660
759
113
Em nghĩ có nhiều cụ tranh luận sai chủ đề. Chuyện phụ huynh sai - ai cũng biết, chuyện trường phải đòi tiền - không ai phản đối, chuyện đòi không được thì đuổi học - dĩ nhiên. Vấn đề là đòi tiền của các em học sinh là không đúng, vì chuyện tiền bạc là chuyện của phụ huynh. Trường muốn đòi hay đuổi học thì nói chuyện với phụ huynh. Em nghĩ vậy thôi. Còn cụ nào sãn sàng cho con mình đứng ra chịu sào thì em tôn trọng cách dạy con của cụ đó, chỉ là khác biệt trong quan niệm giáo dục.

Hạng D
20/1/07
1.950
1.796
113
tuando nói:
Thớt này quả là một cơ hội tốt để hiểu thêm về tính cách của mỗi member. :)

Chính xác! Mà không chỉ qua thớt này, nhiều thớt khác cũng giúp ta hiểu hơn nhiều về tính cách của các member. Ở nơi này tuy ảo nhưng cũng thấy được những cái thật

Hạng B1
17/8/08
81
459
78
ở đây ai cũng là người có tiền nên cái tôi ai cũng lớn:D

Tất cả mọi người đều có nhân sinh quan & quyền tự do ngôn luận của mình nên các bác cứ thoải mái phọt miễn là kg phạm quy FI được roài :D. Quan điểm của em là để "thớt tự nguội" - kg cần đóng.
Ngồi đây, đọc "free" các comment, hiểu ngay các member - đặc biệt là các bác nào "phọt lúc đang máu" - thật nhanh và rẻ, e khoái :D

Vậy nên, Em đồng ý với HT về khía cạnh tích cực của thớt này: mọi người đều có thể chủ quan đánh giá (trong suy nghĩ thôi nhá các bác, các mợ) các thành viên FI thông qua "văn" của họ. Thật là 1 cách tốn ít chi phí nhất mà lại khá hiệu quả để phân loại & "lọc" bớt các member "trình còi" trong FI này nếu mình có ý "hợp tác" trong tương lai xa gần. OS nói chung và FI nói riêng là xã hội thu nhỏ nên có đủ loại thành phần mà. Có thể là nhiều người có tiền nhưng không hẳn là cái tôi của họ đều lớn ... như bạn này mới phọt :D
vaoanhdi nói:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/11/11
138
515
98
Da Em xin chào các Bác
Em đọc 1 lèo gần 20 trang,Em cũng định đi ngũ thôi ,nhưng thấy có vài cái bức xúc:
Em nay gần 40 rùi,học XHCN rồi con cũng học XHCN,Em thấy 1 số Bác ở đây cậy rằng mình có tiền là có quyền quát tháo chửi mắng như bác RUA(Bác mới bay về.....) chẳng hạn,nếu nhà trường sai vì nhầm lẩn thì Bác vào nói vài lời tế nhị thì em nghỉ Bác trên cả tuyệt vời,người Việt mình là Tôn Sư Trọng Đạo là truyền thống đó Bác,và con Bác sẻ lấy đó làm gương soi đấy Bác ạ.
Em xin gửi các Bác ĐẠI GIA 1 câu này
Tích kim dỉ dị tử tôn,tử tôn hà tất năng thủ
Tích thư dỉ dị tử tôn,tử tôn hà tất năng đọc
Bất như tích âm đức,ư minh minh chi trung
Tử tôn trường cửu chi kế
Chào các Bác

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
hung_land nói:
Da Em xin chào các Bác
Em đọc 1 lèo gần 20 trang,Em cũng định đi ngũ thôi ,nhưng thấy có vài cái bức xúc:
Em nay gần 40 rùi,học XHCN rồi con cũng học XHCN,Em thấy 1 số Bác ở đây cậy rằng mình có tiền là có quyền quát tháo chửi mắng như bác RUA(Bác mới bay về.....) chẳng hạn,nếu nhà trường sai vì nhầm lẩn thì Bác vào nói vài lời tế nhị thì em nghỉ Bác trên cả tuyệt vời,người Việt mình là Tôn Sư Trọng Đạo là truyền thống đó Bác,và con Bác sẻ lấy đó làm gương soi đấy Bác ạ.
Tử tôn trường cửu chi kế
Chào các Bác
Em tự thấy mình chưa đủ quyền để nói nữa, vì em không bị ức chế như các bác đã từng. Nhưng đọc bài thơ trên em quả tình không hiểu gì hết, chỉ thấy 2 chữ "ĐẠI GIA" buồn cười quá nên phải phọt 1 phát các bác khác thông cảm giùm em.
Bác hung_land cứ đặt mình vào trường hợp của từng bác bức xúc trên, nếu thật sự lo lắng cho con trẻ, thì sẽ hiểu vì sao các bác trên quá bức xúc. Cái này cũng tích tụ từ lâu nữa, với lại, dĩ độc trị độc, nếu bác đàn hát cho con trâu nghe thì nó có đủ trình thẩm âm không, nó thì chỉ cần vài câu quát và một ít roi quất là xong. Vậy nên đi với bụt hãy mặc áo cà sa, em nghĩ thế thôi ạ

Hạng D
24/11/06
3.931
19.606
113
Vietnam
phuctrh nói:
Tất cả mọi người đều có nhân sinh quan & quyền tự do ngôn luận của mình nên các bác cứ thoải mái phọt miễn là kg phạm quy FI được roài :D. Quan điểm của em là để "thớt tự nguội" - kg cần đóng.
Ngồi đây, đọc "free" các comment, hiểu ngay các member - đặc biệt là các bác nào "phọt lúc đang máu" - thật nhanh và rẻ, e khoái :D

Vậy nên, Em đồng ý với HT về khía cạnh tích cực của thớt này: mọi người đều có thể chủ quan đánh giá (trong suy nghĩ thôi nhá các bác, các mợ) các thành viên FI thông qua "văn" của họ. Thật là 1 cách tốn ít chi phí nhất mà lại khá hiệu quả để phân loại & "lọc" bớt các member "trình còi" trong FI này nếu mình có ý "hợp tác" trong tương lai xa gần. OS nói chung và FI nói riêng là xã hội thu nhỏ nên có đủ loại thành phần mà. Có thể là nhiều người có tiền nhưng không hẳn là cái tôi của họ đều lớn ... như bạn này mới phọt :D
vaoanhdi nói:
Ôi, đến cuối tuần mà còn tranh luận kinh quá. Thôi, năm hết tết đến FI chúng ta dĩ hòa vi quí, vui vẻ cả nhà, nhất là các topic chẳng đi đến đâu và đụng quan điểm cá nhân.

@phuctr: ai cũng như bác nằm im hay nghe ngóng, phân tích thì lấy ai tạo đột phá, tranh luận....trong diễn đàn, chán chết:D:D. Đôi khi cũng phải phát ngôn shock để tạo scandal 1 tí chứ, em lại thích người có cá tính hơn là cứ lúc nào cũng ở trạng thái 5/5. C'est la vie. Cơ bản là OS cũng chỉ là nơi xả stress thôi, suy nghĩ nhiều làm gì.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
hung_land nói:
Da Em xin chào các Bác
Tử tôn trường cửu chi kế
Chào các Bác

"Kỷ sở bất dục, vật thi ư nhân"
Thêm câu nữa cho nó đủ nhé bác:)

Status
Không mở trả lời sau này.