Hạng B2
26/1/05
317
7
18
Vung Tau
emoi.shows.it
@hoatran . đây là bài viết của pác hoatran:
Chào các bác,

Có một vài vấn đề em muốn nói từ lâu, nhưng thực ra chẳng biết bắt đầu từ đâu và như thế nào. Nay OS trải qua bao thăng trầm cũng như những sự kiện đối với mọi người nói chung hoặc ai đó nói riêng. nay em xin bày tỏ quan điểm của em. Mong sao vấn đề này cùng được các bác chia sẻ

1. Cay cú:
Hình như có một số người cay cú về chuyện mình bị bấm lỗ, rồi mất bài viết. Mong các bác nghĩ lại cho, nếu bài viết là một công trình vỹ đại, hoặc một đóng góp to lớn thì lại là một chuyện. Còn những bài viết nhiều theo kiểu "ờ xe này đẹp nhỉ"..."em cũng nghỉ thế"....vv Thế chúng ta có nên cay cú hay không??. đó là em chưa muốn nói bài viết đó nằm trong một mục nào đó có thông tin cần xóa nên các điều hành xóa luôn.
Còn bấm lỗ, thực ra chỉ là hình thức nhắc nhở. Một kiểu đánh dấu của ban điều hành dành cho bác nào đó vi phạm. Nó chẳng liên quan gì đến miếng cơm manh áo hàng ngày, nó cũng chẳng ảnh hưởng gì đến các bác cả. Các bác đừng coi những cái viết trên này là một sự ràng buộc của cuộc sống. Thậm chí nhiều người chúng ta còn chưa biết nhau thậm chí cái tên cũng không. vậy vấn đề cay cú nhau rồi làm um sùm lên phỏng ích chi???..nhưng nhiều bác e chừng ra chiều cay cú lắm, thậm chí lớn tiếng này kia. Ví vừa rồi Sịa bị bấm lỗ chẳng hạn, cũng là do bác ý phang ngay một từ tục, nhưng do ban điều hành chưa nhất quán mà một lơ xe đã bấm cho một lỗ. tuy nhiên bác Sịa rất bình tĩnh hỏi lại, ban điều hành xem lại và có xin lỗi bác ý....mọi việc đều có sự nhầm lẫn, và chúng ta hoàn toàn bình đẳng mà

2. Điều hành:
Có những bác còn có những suy nghĩ là ban điều hành họ muốn làm gì thì làm. Thực ra họ chỉ làm sao cho diễn đàn được trong sạch và đi đúng hướng. Ban điều hành là những người tham gia sinh hoạt đã lâu và có tâm cống hiến. người ta chẳng được lợi lộc gì khi mang hai tiếng "điều hành" mong các bác hiểu cho điều này. Nếu tất cả chúng ta đều không viết bài làm ảnh hưởng tới uy tín và sự tồn tại của diễn đàn thì tôi nghĩ cũng chẳng ai mà sinh ra cái ban điều hành cả. Thậm chí các bác có hiểu được nhiều lúc chúng tôi phải đọc từng bài, từng câu chữ của các bác, rồi cân nhắc, rồi xóa....mất thời gian lắm.

3. Hiểu sai:
OS là một sân chơi trên internet, ai thích thì tham gia và tất nhiên tham gia thì cần có luật chơi riêng. Khi các bác chấp nhận chơi tức là các bác chấp nhận luật chơi. Cái luật chơi cho OS đề ra là để cho OS tồn tại. Các bác cũng biết là chúng ta còn bị kiểm duyệt bởi các cơ quan chức năng nữa mà.......Và thực ra chơi trên này một là niềm đam mê, hai là chỗ học hỏi giao lưu thôi chứ có thi thố hoặc tiến cử danh vọng gì đâu. Vận nên chúng ta thích thì chơi tham gia giao lưu với nhau. đừng nghĩ đây là cuộc sống ngoài đời, có thưởng có phạt, có ăn có thua....

4. Đóng góp: (không phải đóng góp về vật chất, tiền của)
Nhiều bác đóng góp rất nhiều bài viết, thông tin hay cho OS. có những người âm thầm sưu tầm và đóng góp mà có kể công lao gì đâu. mỗi người đóng góp một chút, thông tin của chúng ta sẽ chất lượng hơn, phong phú hơn. mong chúng ta vì chỗ chơi của mình mà chơi sao cho nó hành tráng hơn.

Mấy lời từ tâm mong chia sẻ cùng các bác
và đây là tâm sự của em:
Mình Khanhvt tham gia OS cũng là vui và học hỏi kinh nghiệm và được khám phá thế giới xe,được biết các mẫu xe, và cái hay của từng hãng xe, loại xe,.... vì vậy mình cũng có đôi điều muốn tâm sự với anh em OS.
1.Các anh em lên chú ý
Coi cái bài mình khi post và nội dung muốn post thì mấy pác hãy đảo 1 vòng coi có ai post chưa.
Nhiều người cùng một tựa đề về 1 dòng xe thì chắc loạn.
ví dụ có 1 Model xe mới như S55.
cần có những bài viết về nó như: + S55 Mới,những hình S55 đẹp,...
+ Đánh giá S55, bàn luận S55, sự cố S55,tính năng S55,...
+ Giá thành S55,...
2.Mong Adim lựa chọn và sàng lọc các bài cho vô từng mục theo đúng tiêu đề của từng loại se,mất công 1 model của 1 hãng xe được nhiều người post lên. và 1 người post 1 loại xe với nhiều tiêu đề giống nhau......
3.Mong ADim trong mỗi mục Kỹ Thuật cần thêm phần từng Hãng Xe.
Thêm mục Kỹ Thuật Honda, Kỹ Thuật Toyota,Kỵ thuật .......
Còn nhiều cái để nói.mong các pác có đôi điều góp ý.
Cái này đáng lẽ phải ở mục góp ý cho diễn đàn.