Tư Vấn Đầu Tư Định giá bán nhà?

Tập Lái
13/2/22
42
142
33
28
Mình còn gặp cò xin đến nhà lấy bản photo sổ hồng cứ đòi ký hợp đồng nếu bán nhà xong phải nhận 500 tr mới chịu. Cò nói đủ mọi lý do thấy rất hài trong khi người khác chỉ cần 1% thôi ( Hơn 100 tr ). Cò đòi cao mà dai như đỉa đói, mình ko chịu mà họ cứ lằng nhằng mãi mới thôi thấy cũng phiền quá.
Em quên hỏi, nhà e là nhà phố ở Thuận An, Bình Dương.
Phí môi giới có cao hơn ko bác. 1% kia là áp dụng ở SG thôi phải ko ạ

• Like
Reactions: dungdangdungde
Tập Lái
13/2/22
42
142
33
28
Né mấy thằng 3% như Tuan 123 ra nha bác, nó kê giá cao để ăn chênh 3% nên nếu gặp khách hàng tiềm năng người ta thấy giá đó chạy mất, trong khi nếu giá chưa kê thì ng ta mua rồi.
E ko biết cty này là công ty nào. Nhưng nếu họ kê giá thì khả năng bán dc hàng sẽ khó hơn. Vậy thì họ đâu có % nhỉ

Hạng C
13/5/16
543
1.394
93
53
Em quên hỏi, nhà e là nhà phố ở Thuận An, Bình Dương.
Phí môi giới có cao hơn ko bác. 1% kia là áp dụng ở SG thôi phải ko ạ
SG thì 1% coi như luật bất thành văn rồi, TA thì mình ko rõ nhưng cứ theo thỏa thuận đôi bên thôi.

Hạng B2
6/11/19
187
929
93
34
E ko biết cty này là công ty nào. Nhưng nếu họ kê giá thì khả năng bán dc hàng sẽ khó hơn. Vậy thì họ đâu có % nhỉ
Bác gg cty môi giới đa cấp Tuấn 123 nhé, hệ thống nó rất nhiều mg, sẽ cho chạy qc mạnh nên sẽ có nhìu khách lh tụi nó và nó dẫn dc khách nào mua thì nó ăn thôi .

Hạng B2
25/12/10
298
2.814
93
Mình còn gặp cò xin đến nhà lấy bản photo sổ hồng cứ đòi ký hợp đồng nếu bán nhà xong phải nhận 500 tr mới chịu. Cò nói đủ mọi lý do thấy rất hài trong khi người khác chỉ cần 1% thôi ( Hơn 100 tr ). Cò đòi cao mà dai như đỉa đói, mình ko chịu mà họ cứ lằng nhằng mãi mới thôi thấy cũng phiền quá.
Cò gì ngang ngược v bác. Nhà mình mình kí vs ai là quyền của mình chứ, chưa kể bán nhà đòi 500tr. Má đúng nhiều thằng khùng thật, ngồi ko ko làm gì dắt khách đòi cho cố

• Like
Reactions: dungdangdungde
Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Tùy chỗ thường là 1-2% mấy bác, chẳng hạn như bác muốn như này thì bác có thể cho nó 2%, trường hợp khách trả quá thì bác cũng hạ hh xuống 1%.

Hạng C
13/5/16
543
1.394
93
53
Cò gì ngang ngược v bác. Nhà mình mình kí vs ai là quyền của mình chứ, chưa kể bán nhà đòi 500tr. Má đúng nhiều thằng khùng thật, ngồi ko ko làm gì dắt khách đòi cho cố
Họ nói họ sẽ đăng ở các trang VIP, chia sẻ cho nhiều sàn suốt từ Bắc chí Nam cùng tham gia bán giúp....nên đòi giá cao, mình ko chịu thế là họ giận dỗi bỏ về bác à!

• Haha
Reactions: teoteo12
Tập Lái
13/2/22
42
142
33
28
E thì nghĩ chuyện này bình thường khi thị trường sốt, cò cánh lên ngôi nên có thể chi phối được chủ nhà.
Suy cho cùng thì chủ nhà cũng có lời mặc dù chi 500chai phí đi nữa.

Hạng B2
25/12/10
298
2.814
93
Họ nói họ sẽ đăng ở các trang VIP, chia sẻ cho nhiều sàn suốt từ Bắc chí Nam cùng tham gia bán giúp....nên đòi giá cao, mình ko chịu thế là họ giận dỗi bỏ về bác à!
Má xàm v bác. Sao bác ko nói ngược lại, ok 500 tr thì bác ràng buộc cam kết bán đc giá theo yêu cầu của bác. Vd mong muốn bán 10t thì h bắt tụi nó cam kết bán 11t thu về, đc thì kí ko thì thôi. Dăm ba thằng cò đất này ngồi ko cứ tưởng mình là thánh :) :)

Tập Lái
13/2/22
42
142
33
28
Mấy a cho hỏi các ưu và nhược của việc chi cò % và giá thu về. Em lần đầu bán nhà, ko rành thủ tục gì nhiều.
Em đang nghiêng về phương án giá thu về cho tiện. Nhưng lo lắng ko rõ có gì bất lợi trong lúc giao dịch ko. Nhờ các bác soi sáng giúp em