Luật Giao Thông Độ đèn xe và đăng kiểm

Tập Lái
18/12/08
18
0
0
Tp.HCM
Các bác cho mình hỏi, mình độ đèn xe projector và angel eyes thì khi đăng kiểm có bị rắc rối gì không? xe mình là esc 2004. Cám ơn các bác nhiều!

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
hơ hơ em đăng kiểm xong rồi độ.Nói chung là chạy 7 tháng rồi chưa bị gì về đèn, chỉ bị bắn tốc độ vài lần hehe

Hạng D
3/9/08
4.594
47.001
113
tq4e nói:
Các bác cho mình hỏi, mình độ đèn xe projector và angel eyes thì khi đăng kiểm có bị rắc rối gì không? xe mình là esc 2004. Cám ơn các bác nhiều!

Nhiệm vụ của cái đèn xe là để chiếu sáng.
Nhiệm vụ của đăng kiểm là để kiểm tra ánh sáng của đèn có bị lệch, không hội tụ, hay không đủ cường độ sáng ?
Không có lý do gì để đăng kiểm bắt bác về vụ đèn projector này cả. Nếu bắt thì mấy xe Cam Bim, Mer v.v.. xài bixenon projector thì sao??????

Tập Lái
18/12/08
18
0
0
Tp.HCM
hoadat nói:

Nhiệm vụ của cái đèn xe là để chiếu sáng.
Nhiệm vụ của đăng kiểm là để kiểm tra ánh sáng của đèn có bị lệch, không hội tụ, hay không đủ cường độ sáng ?
Không có lý do gì để đăng kiểm bắt bác về vụ đèn projector này cả. Nếu bắt thì mấy xe Cam Bim, Mer v.v.. xài bixenon projector thì sao??????
Đèn của mấy xe Cam, Bim, Mer....là đèn theo xe, còn xe của mình thì không có. Chỉ sợ rằng mấy ổng bắt bẻ là mình thay đổi không đúng thiết kế của hảng thôi. Mình đã bị 1 chú xxx gọi vào nói cái vụ angel eyes vì ánh sáng không phải màu vàng cho nên sợ rằng khi đăng kiểm còn khó hơn. Cám ơn bác nhiều nhé!

Hạng D
3/9/08
4.594
47.001
113
Đèn của mấy xe Cam, Bim, Mer....là đèn theo xe, còn xe của mình thì không có. Chỉ sợ rằng mấy ổng bắt bẻ là mình thay đổi không đúng thiết kế của hảng thôi. Mình đã bị 1 chú xxx gọi vào nói cái vụ angel eyes vì ánh sáng không phải màu vàng cho nên sợ rằng khi đăng kiểm còn khó hơn. Cám ơn bác nhiều nhé!
Em hoàn toàn đồng ý và đồng cảm với nổi lo của bác, vì cái lưỡi xxx không có xương, nó nói sao cũng được. Còn em là sống và làm việc theo pháp luật, cứ dựa theo văn bản pháp luật quy định rồi hãy xơi em.

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Angel eyes mà cũng thổi vào kiếm chuyện!!! Kết cục bác phải lì xì cho mấy ông nội xxx ah?

Tập Lái
18/12/08
18
0
0
Tp.HCM
thanh_nguyen nói:
Angel eyes mà cũng thổi vào kiếm chuyện!!! Kết cục bác phải lì xì cho mấy ông nội xxx ah?

Không lì xì gì hết đó Bác, mình đứng cãi với mấy ổng một hồi rồi cũng cho đi. Nhưng chỉ có bực mình và mất công thôi, hở ra là đòi đem xe về kiểm tra.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Nó hù người yếu bóng vía đó mà! Luật chỉ quy định độ hôi tụ, góc chiếu xa gần, cường độ sáng. Tất cả các thông số này chỉ có thể kiểm tra bằng máy chuyên dụng thôi. Bằng mắt thường mà dám chặn xe làm khó thì bó tay chú này luôn.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
thanh_nguyen nói:

angel eyes là cái vòng bằng mica gắn ở trong đèn cho ánh sáng xanh đỏ gì fải hem bác? nếu đúng vậy thì bậtt đèn này thì nó chả khác nào đèn đơ mi. vậy thổi fạt là hợp lý ùi mà ta