Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Xe cỏ, xe cũ, chạy kg nổi thì cứ chạy lane trong. Em thấy họ cứ bò lane ngoài cùng, mình muốn vượt phải vượt phải chứ xin đường họ cũng kg chuyển lane cho mình vượt cho dù mình đợi cả 1 đoạn đường dài! Dĩ nhiên mình có thể tránh họ bằng cách chuyển vào lane trg để vượt.

Óc tàu hũ !

• Like
Reactions: singapore12
Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Xe cỏ, xe cũ, chạy kg nổi thì cứ chạy lane trong. Em thấy họ cứ bò lane ngoài cùng, mình muốn vượt phải vượt phải chứ xin đường họ cũng kg chuyển lane cho mình vượt cho dù mình đợi cả 1 đoạn đường dài! Dĩ nhiên mình có thể tránh họ bằng cách chuyển vào lane trg để vượt.

Óc tàu hũ !
Đang bàn về xe cỏ chạy cao tốc với tốc độ mới 120km/h, nguy hiểm rình rập mà mợ lại vào chửi em óc tàu hủ là seo? mà 80/100 còn như vậy thì 120/120 chắc mợ chửi kinh hơn. hhahaahaha.

Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Vinh_Phongluu: ý em nói mấy cha chạy tốc độ rùa bò trên cao tốc mà toàn thích chạy ra lane ngoài. Xe cò hay kg cỏ, với tốc độ chậm, các bác ấy nên chạy lane trg hay lane phù hợp. Kể cả mình signal, vừa nhắc vừa xin mà mấy ông cứ thủng thỉnh, éo hề quan tâm, cứ như là đường của bố nó!!
Em kg dám chưởi ai đâu nhe bác !:3dcuoi:

Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Vinh_Phongluu: ý em nói mấy cha chạy tốc độ rùa bò trên cao tốc mà toàn thích chạy ra lane ngoài. Xe cò hay kg cỏ, với tốc độ chậm, các bác ấy nên chạy lane trg hay lane phù hợp. Kể cả mình signal, vừa nhắc vừa xin mà mấy ông cứ thủng thỉnh, éo hề quan tâm, cứ như là đường của bố nó!!
Em kg dám chưởi ai đâu nhe bác !:3dcuoi:
120km/h .. thì lane trong bèo lắm cũng 100km/h ... chạy 80...sao vượt??? Lại nóng máu gà lên liền .. hi hi

Hạng B2
14/1/14
304
317
63
55
Đồng ý với các bác là tài cứng + xe đủ an tòan mới nên chạy 120, và tránh xa mấy thằng container và xe tải

• Like
Reactions: beerguy
Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Đồng ý với các bác là tài cứng + xe đủ an tòan mới nên chạy 120, và tránh xa mấy thằng container và xe tải
Nếu lên 120km/h .. chắc có lẽ phải nghĩ đến hạn chế cho mấy ông hung thần đó chạy chung đường . Vỏ xe toàn đắp , xe thì kiểm định bằng bánh mì .. tai bay , vạ gió có ngày .

Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Thêm vụ này nữa nè .. nước ngọt mà cũng không tha

Xe chở nước giải khát lật nghiêng, 2 thanh niên lao vào… “hôi của”

Thứ Ba, 17:18 21/10/2014
(NLĐO) – Chiều 21-10, một chiếc xe tải chở hàng trăm thùng nước ngọt lật ngang trên quốc lộ 1, đoạn trước khu du lịch Suối Tiên, phường Tân Phú, quận 9, TP HCM. Trong lúc nhiều người đang hỗ trợ tài xế thu dọn thì có hai thanh niên lao vào… hôi của!

Hiện trường sự cố lật xe chở nước ngọt

Thanh niên ôm lốc nước ngọt bỏ chạy

Sau đó lên xe tẩu thoát​
Khoảng 14 giờ 15 phút ngày 21-10, chiếc xe tải BKS 54M-0571 (chưa rõ danh tính tài xế) chạy trên Quốc lộ 1 hướng từ ngã tư Thủ Đức về Đồng Nai. Khi vừa đi tới trước khu du lịch Suối Tiên thì tài xế bỗng mất lái, chiếc xe trượt qua phải, mất thăng bằng rồi lật nghiêng.​
Thùng xe vỡ bung ra ngoài khiến hàng trăm thùng nước ngọt tràn xuống mặt đường, nhiều chai vỡ nát.​
Sau khi xảy ra sự cố, người của nhà xe cùng một số người dân gần đó đã tới hiện trường cùng tài xế tiến hành di chuyển số hàng trên để vào lề trước khi chờ xe khác đến hỗ trợ.​
Tuy nhiên, điều đáng nói là trong khi nhiều người đang tiến hành giúp tài xế khắc phục thì có hai thanh niên đi xe máy lao vào…“hôi của”. Một trong hai thanh niên tham gia "hôi của" cởi trần, xăm trổ đầy mình, đi xe máy BKS 77H1-74…​
Một số nhân chứng cho biết, khi vừa xảy ra sự cố trên, hai thanh niên này đậu xe ở gần hiện trường rồi một người chạy lại lân la hỏi chuyện, sau đó thanh niên này hết sức tự nhiên xách thùng nước ngọt bỏ lên xe rồi cả hai đi mất tích.​
Ít phút sau sự cố xảy ra, CSGT đội Rạch Chiếc đã có mặt tại hiện trường điều tiết giao thông. Đến hơn 16 giờ, hiện trường sự cố được giải tỏa.​