Thảo Luận Chung Đóng cửa xe!!!

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
RE: Đóng cửa xe!!!

đóng cửa chưa khit thì bác tài kêu đóng lại, có gì mà ngại. ngồi trong xe mà nghe cái "rầm" thì chịu sao nổi. có khi tăng huyết áp mà die vì tức đó chứ :mad:
Trích đoạn: dstuyen

Đúng là nhiều người hay đóng cửa mạnh thật nhưng mấy bác tài cũng nên thông cảm chút chút, tui mấy lần bị la vì đóng cửa chưa chặt, có người thì la luôn, có người lẳng lặng bước xuống đóng cửa lại <-- càng ngại.

Thường lực cần thiết để đóng cửa mỗi xe mỗi khác, mình rất muốn đóng cửa nhẹ nhàng + vẫn vô khớp nhưng kô phải lúc nào cũng canh được (do có phải xe mình hay đi đâu mà canh phát được ngay)

Chính vì cái điều trên nên mình hay canh dư chút, canh thiếu thiếu cửa chưa khít bác tài kô để ý còn đổ nợ hơn

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Đóng cửa nhẹ không vào khớp thì e không tức, chứ còn quất huỳnh huỵch thì em:mad::D

Hạng C
4/2/08
516
3
0
38
Tây Hồ - Hà Nội

Trích đoạn: tuan1368

Số là em hay được các sếp và các anh chị em tín nhiệm tay lái nên hay nhờ chở đi hộ. Chở đi thì em không có vấn đề gì (vì đi rong cũng là sở thích của em mà) chỉ hiềm một nỗi những người em hay chở đi lại vô tư quá, cứ xuống xe hoặc lên xe là hai cái tai tội lỗi của em lại phải nghe một tiếng "rầm", mà khổ nỗi xe em chưa phải xịn những cũng không phải dạng thân lừa ưa củ tạ. Có hôm chở 1 người quen đi khi xuống xe bà ấy còn lấy hết sức bình sinh làm cái rầm, em tưởng như cái cánh cửa bên kia phải bung ra luôn.
Chuyện bị hành hạ 2 cái tai thì cũng còn chịu đựng được nhưng mà 2 cánh cửa bên phụ của vợ 2 em bị làm nhục nhiều quá nên bi giờ hàng họ xuống cấp rồi, đi xe mà bật nhạc to một tí là nghe rè rè vì phần nhựa bị long ra, xe đi qua chỗ xóc thì nghe cọt kẹt. Mà nhiều khi đang ngồi nghe rầm một cái chỉ muốn nhảy dựng lên chửi bới đấm đá cho hả cơn giận.
Cái văn hóa đóng cửa xe ở ta vẫn còn hạn chế thật đấy các bác ạ. Những người chưa đi xe thì thôi không nói làm gì, đằng này lại có những người đã đi xe rất lâu, đã từng ngồi lái nhưng khi đóng cửa xe thì không bao giờ để ý, cứ ra khỏi xe là "rầm" vào xe cũng "rầm". Tuy nhiên có nhiều người rất lịch sự, khi ra khỏi xe bao giờ cũng quay người lại đóng cửa xe rất nhẹ nhàng.
Em cũng đã nghĩ nhiều cách nhưng chưa chọn được cái nào cho đúng. Nếu dán vào cánh cửa xe chữ "nhẹ tay" thì vừa xấu xe mà nhiều khi có vẻ không tôn trọng những người được mình chở đi. Các bác có cách nào nâng cao nhận thức về việc này không thì cho ý kiến để mọi người học hỏi.

Bác làm em RR phantom hay Maybach vậy, chỉ cẩn ấn nút hoặc đẩy nhẹ cửa là xong

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Em cũng đang cố làm 1 quý ngài Phantom, nhưng sợ cố quá thành quá cố, nên vẫn đành để 2 cái lỗ tai bị hành hạ.

Tập Lái
16/5/07
18
0
0

Lại nói về nỗi đau của em các bác ah. Ai đời, xe em la Civic mới lấy, một hôm chở ông bạn đi có việc, lúc đón ông bạn em hạ kính phụ xuống gần hết, ông bạn vào xe rồi làm đến "giầm" một phát. Các bác biết thế nào không, kính xe của em hết kéo lên luôn.

Hạng B2
3/3/07
219
0
0

Trích đoạn: tungtocontap

Lại nói về nỗi đau của em các bác ah. Ai đời, xe em la Civic mới lấy, một hôm chở ông bạn đi có việc, lúc đón ông bạn em hạ kính phụ xuống gần hết, ông bạn vào xe rồi làm đến "giầm" một phát. Các bác biết thế nào không, kính xe của em hết kéo lên luôn.
hơ, bác cũng na ná em, ông bô em lên xe là cứ oánh cửa rầm rầm, hôm sau có lên kính được đâu !!! nhắc bao lần rùi mà ko sửa:(:(:(

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Cũng khó trách, cửa xe chẳng mấy cái giống nhau về độ nặng nhẹ. Nhẹ tay,cửa chỉ đóng 1 nấc ,chạy nghe rùng rùng. Mạnh tay quá, nghe cái rầm: xót ruột! Chỉ có anh xe bus ,đóng cửa bằng hơi,do tài xế điều khiển là ổn nhất. Người nhà quen xe,có khi còn khó định được mức đóng cửa vừa phải,huốn chi khách lạ!. Chỉ có việc cần luôn nhắc nhở người đi xe: khi mở cửa, chỉ hé 1/3 quan sát các phương tiện khác,kể cả người đi bộ...rồi hãy mở vừa đủ để bước ra. Banh toác hoác cửa xe cũng là điều không nên,nhất là trong điều kiện giao thông chật chội như ở ta. Các bác tài,là chủ xe.Đổi giận làm thường...để đỡ bực dọc chuyện đóng cửa xe.Giúp tập trung tư tưởng,lái xe an toàn hơn..!!!

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Theo T biết tùy theo hiệu xe, độ năng rất khác nhau, vd Daihatsu rất nhẹ.
Theo T, làm ơn thì làm ơn cho trót-không trót cũng không được. Bạn cứ cài chế độ safe child-và ra mở cửa cho xong.

Trích đoạn: Mr.Thiet

Cũng khó trách, cửa xe chẳng mấy cái giống nhau về độ nặng nhẹ. Nhẹ tay,cửa chỉ đóng 1 nấc ,chạy nghe rùng rùng. Mạnh tay quá, nghe cái rầm: xót ruột! Chỉ có anh xe bus ,đóng cửa bằng hơi,do tài xế điều khiển là ổn nhất. Người nhà quen xe,có khi còn khó định được mức đóng cửa vừa phải,huốn chi khách lạ!. Chỉ có việc cần luôn nhắc nhở người đi xe: khi mở cửa, chỉ hé 1/3 quan sát các phương tiện khác,kể cả người đi bộ...rồi hãy mở vừa đủ để bước ra. Banh toác hoác cửa xe cũng là điều không nên,nhất là trong điều kiện giao thông chật chội như ở ta. Các bác tài,là chủ xe.Đổi giận làm thường...để đỡ bực dọc chuyện đóng cửa xe.Giúp tập trung tư tưởng,lái xe an toàn hơn..!!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/5/07
341
1
0

Trích đoạn: Đằng Sau Tay Lái

tội bác thiệt

tội gì bác ơi!!!!!! hôm nào mà em bực mình em "khép" cửa 1 cái là cửa bên lái mở ra liền :D.

thật ra đóng cửa "uỳnh" thôi cũng còn may........em sợ nhất là bất cẩn mở cửa xong thấy cha 2 bánh ngồi ở băng sau mới ghê! :D