Thảo Luận Chung Đóng cửa xe!!!

Tập Lái
16/5/07
18
0
0
RE: Đóng cửa xe!!!

Em co một kinh nghiệm thế này, các bác tham khảo có được không nhé! Theo em thì xe nào thì xe nhưng nếu là người có kinh nghiệm rồi thì sẽ hiểu ngay. Khi đóng cửa không nên lấy đà xa quá (Có những ông mở rất rộng nơi đường đang chật rồi lấy đà đóng phát "ầ....ầm...m." kinh người), điểm tiếp xúc của bàn tay với cánh cửa khi đóng không phải là tay nắm cửa đâu mà là mép cửa, để khi cửa đóng khít các bác sẽ cảm nhận được qua thành xe và cánh cửa.

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Hơ..em vừa là chủ xe, vừa là bác tài luôn đây, xe em mua mới cáu mà nhiều ngưòi leo lên ( trong đó có cả pa pa ) sau khi ngồi yên vị trên xe là...ầm..rung rinh chiếc xe luôn, xót lắm nhưng chẳng biết nói sao.

Hạng B2
14/4/08
158
6
18
54
Hà Nội

Hôm nay em đưa ông sếp của em đi cũng thế, chắc tuổi già sức yếu khi ngồi vào đề pa sợ rớt ra ngoài hay sao mà lúc vừa vào xe là em nghe cái rầm, rung rinh cả bộ óc, xót hết cả ruột, đau hết cả lòng mề mà không dám nói

Tập Lái
24/4/08
10
0
0

Em cứ tưởng ra tay càng mạnh càng óach chứ. ;)[8|]

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON

Trích đoạn: Lazy guy

Giả vờ lịch sự chút đi bác: không để qúy vị ấy có cơ hội chạm vào cửa, khi lên - xuống bác mở cửa cho họ. Cực thân một chút nhưng lành cho vợ hai.:D
em cũng đồng ý như vậy .

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Topic của bác thật thú vị và đánh trúng tâm lý ấm ức của rất nhiều mem os mê xe nhà ta. Đúng là "Ngậm bồ hòn khen ngọt", "Nỗi đau này biết tỏ cùng ai". Em thấy Văn Lang ta có rất nhiều tật xấu, âu cũng là do nghèo, hèn mà sinh ra lắm tật. Thôi thì "nói thật mất lòng", nhưng "mất lòng trước, được lòng sau", "Thật thà là cha của quỷ quái", ta cứ mạnh dạn nói làm ơn đóng nhẹ tay...các bác ẹ. Em kê thêm 1 tật xấu của dân ta: Xưa Quan Công có phép Đà Đao (Giả vờ thua chạy rồi bất ngờ quay vật Đao lại chém địch thủ) vô địch thiên hạ thì nay Văn Lang ta có phép Xuất Kỳ Tung Bọt (Đi xe máy, bất thình lình quay ngang đầu phù ... nước bọt:mad:, người đi sau ko chết thì cũng thành ... thần kinh[:'(]) cả thế giới ngã mũ kính phục:(

Tập Lái
6/3/08
27
0
0

Trích đoạn: sheva_one

Topic của bác thật thú vị và đánh trúng tâm lý ấm ức của rất nhiều mem os mê xe nhà ta. Đúng là "Ngậm bồ hòn khen ngọt", "Nỗi đau này biết tỏ cùng ai". Em thấy Văn Lang ta có rất nhiều tật xấu, âu cũng là do nghèo, hèn mà sinh ra lắm tật. Thôi thì "nói thật mất lòng", nhưng "mất lòng trước, được lòng sau", "Thật thà là cha của quỷ quái", ta cứ mạnh dạn nói làm ơn đóng nhẹ tay...các bác ẹ. Em kê thêm 1 tật xấu của dân ta: Xưa Quan Công có phép Đà Đao (Giả vờ thua chạy rồi bất ngờ quay vật Đao lại chém địch thủ) vô địch thiên hạ thì nay Văn Lang ta có phép Xuất Kỳ Tung Bọt (Đi xe máy, bất thình lình quay ngang đầu phù ... nước bọt:mad:, người đi sau ko chết thì cũng thành ... thần kinh[:'(]) cả thế giới ngã mũ kính phục:(
Bác này nói đi đâu vậy ? ??
@all: Các bác cứ xem cái xe ô tô mới của mình như chiếc gắn máy thì đỡ bực hơn. Hồi xưa lúc mới có cái DreamII ngồi lau chùi quý như con một, bây giờ có mấy ai quý kiểu ấy nữa đâu. Dù gì thì nó cũng là phương tiện, lở rớt cánh cửa ra luôn cũng ko sao, -> vào hãng 30" xong :D

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh

Xin chia sẻ niềm đau chôn dấu với các bác, nhiều khi bụng thì quặn đau nhưng
miệng cũng phải cười cười . Không chỉ có chuyện đóng cửa không thôi, có nhiều bác
còn không biết mở cửa khi xuống xe cứ nhè nút khóa cửa mà ấn ra ấn vào... nhìn
mà xót cả ruột. Còn nữa khi trời mưa dày dép các bác ý bùn đất bám tùm lum cứ vô tư
leo lên xe, nhìn là muốn ... chửi thề. Rồi cái vụ hút thuốc lá trên xe nữa ... Nói ra thì sợ
bạn bè nói mình chảnh, mình trùm sò nhưng đau lắm các bác ạ!!!

Hạng D
30/6/08
1.505
67.614
113
59

Đóng cửa nhẹ wá chắc là phải leo xuống đóng cửa lại:D