Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Ui đã đã quá đi,biết khi nào mới có dịp đi như bác xe với cộ
Cứ lập kế hoạch từ từ đi bác rồi sẽ đi được thôi ạ, hè đến rồi có nhiều thời gian nên dễ dàng sắp xếp chương trình hơn.
Giống như bác Do Le Tuan lúc xuyên Việt lần trước chỉ tính đi nữa đường thôi nhưng hưng phấn quá nên phóng ra Hà Nội luôn.
Nghe nói hè này bác Tamtany cũng làm 1 chuyến đó bác, nếu được bác kết hợp với ổng cho vui.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Hè này mình lại đi ĐN cho mấy đứa con tắm biển, bác Niên ạ.
Đà Nẵng là một thành phố với em thật là thân thiện và đẹp,em đã ở đây 4 tháng khi thi công nhà máy bia Larger tại khu công nghiệp Điện Nam- Điện Ngọc (Quảng Nam) cách đây 13 năm với rất nhiều kỹ niệm. Chuyến Xuyên Việt này em không ghé Đà Nẵng nên không có hình
Thôi thì tặng anh vài tấm hình em xuyên việt lần trước vậy:

Bà Nà lúc đó còn đang xây dựng dở dang, chắc bây giờ hoàn thiện rồi:
Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Bãi biển cửa Đại Hội An:

Du xuân Tây bắc.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Tiếp tục hành trình qua cửa khẩu Tân Thanh, trước khi vào cửa khẩu phải vượt 1 con dốc cao, xe về thì nhiều xe vào thì lèo tèo vài chiếc, hàng quán và các sạp hàng trong chợ đồ khựa đóng cửa gần hết.
Cửa khẩu vắng hoe:
Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Thật là trái ngược với cảnh kẹt xe ùn tắc hàng ngàn xe tải chở dưa hấu sang tàu sau tết như báo chí phản anh vừa rồi.
Lân la 1 hồi chẳng mua được món nào ưng ý đành kiếm quán ăn trưa, tìm mỏi mắt thì phát hiện ra còn đúng 1 quán cơm còn bán nên 2 VC em ghé vào:
Đặc sản cửa khẩu nè các bác:

Du xuân Tây bắc.

Cải xanh, ngồng cải , cải mèo....trên này thật ngon,ngọt em chưa từng có cảm giác ngon như vậy khi ăn ở SG.
No bụng rồi em bắt đầu khởi hành đi Cao Bằng.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Đến Cao Bằng khoảng 14h chiều ngày 29/1/2014:
Du xuân Tây bắc.

Ghé nhà bà bác tại chợ Cao Bằng, chợ lúc này vẫn nhộn nhịp:

Du xuân Tây bắc.

Bánh chưng vừa nấu xong còn nóng hổi:

Du xuân Tây bắc.

Nếp trên này dẻo mềm và thơm lạ lùng, bánh mới nấu ra ăn ngon khôn tả, tụi em nghỉ ngơi lại đây và chuẩn bị cho mai đi tham quan các địa điểm nổi tiếng của tỉnh.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Ngày 06 – 30 Tết, Thứ năm, 30 Jan 2014
Cao Bằng – thác Bản Giốc – động Ngườm Ngao- Hang Pac bó-Cao Bằng: QL3-TL 207-TL 211-TL203 (221Km)

Du xuân Tây bắc.

Sáng sớm thức dậy trời khá lạnh:
Du xuân Tây bắc.

30 tết chợ vẫn còn mở cửa ngạc nhiên là trong chợ vẫn còn bán đồ ăn sáng 2 VC em vào chợ điểm tâm: 1 tô bún thập cẩm: Mộc+Chả đủ loại bự chà bá em ăn no kềnh chỉ 20k...theo em là khá rẻ:
Du xuân Tây bắc.

Xong xuôi tụi em khởi hành đi thác Bản Giốc: Theo bác trùm Sugar thì lúc bác đi đường này rất xấu, nhưng qua tham khảo người địa phương thì hiện nay đường này hiện nay khá tốt, đúng là may mắn cho em vì thực tế nhiều đoạn em đi và nhận thấy họ vừa mới trải nhựa đường xong còn mới tinh.
Du xuân Tây bắc.

Hoa mận bên đường nở rộ tuyệt đẹp:

Du xuân Tây bắc.

Từ Trùng Khánh đến Thác có 1 đoạn khá xấu do chưa làm đường kịp:

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: T and T
Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Đường vào Thác nằm ngay giữa đoạn đổ xuống cùa 1 con dốc, do lạ đường nên em đi lố qua và phải quay đầu lại :

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Vì giáp tết nên chẳng ai bán và soát vé, tụi em cứ tự nhiên vào trong tham quan, từ Trên đường cái xuống thác có 1 đoạn dốc phải đi bộ xuống vì V2 em chân ngắn chứ nếu cưỡi được em chân dài chắc em cũng phi xuống tận chân thác cho nó cảm giác.
Và thác đây rồi :
Nhìn từ xa:
Du xuân Tây bắc.

Đường vào thác:

Du xuân Tây bắc.

Mùa này thác ít nước nhưng nhìn vẫn đẹp, nước vẫn trong không bị đục:
Một vài cảnh thác:

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.