Hạng C
20/7/06
924
10
18
54
Sài Gòn
RE: Đường SG - Vũng Tàu: thế này thì nguy hiểm quá!

Trích đoạn: tuanhfam

Ngoài ra em còn thấy QL51 có dải phân cách giữa xe 4B và 2B mất tác dụng từ khi làm đường tới giờ, bây giờ để đó chì làm chật thêm đường thôi vì 2B vẫn lưu thông chung đường với 4B, sao không tháo quách ra cho rồi:mad::mad:
Hình như bác nhầm rồi [8|], dãy phân cách trên QL51 chỉ dành cho xe thô sơ (xe đạp, xe thồ, ...) đi thôi, còn xe gắn máy vẫn phải đi chung với làn oto mà bác
Đi xe gắn máy trong lane này thì cực kỳ nguy hiểm các bác àh, nào là trâu , bó, chó ... đặt biệt là trẻ em .

Hạng C
18/11/07
949
990
93

Cái này báo đài nói nhiều rồi, 2 làn ngoài dành cho ô tô + tải, làn trong (bên phải dải phân cách) dành cho xe máy các loại. Nhưng đúng là chỉ làm đường hẹp thêm thôi, xe máy chạy bên ngoài thì không có chỗ tránh khi xe 4b chạy tới, còn đi bên trong thì có khi còn nguy hiểm hơn (vời chiều rộng làn đường chỉ khoảng 4 mét và không có lối thoát nào khác, đố bác nào dám phóng 60km/h!). Gỡ bỏ thì tốt hơn.

Hạng B2
28/2/08
116
0
16

Kỹ Sư thiết kế chưa chắc đã biết lái xe !

Hạng B2
1/3/07
217
0
0
45
FFC
saigonlounges.com

Tuần rồi e mới đi đường này, phải nói là căng thẳng khiếp vì xe máy cứ chạy như ruồi trước mặt :mad: Làn trong thì công nhận là chẳng có bao nhiêu đoạn xe máy có thể chạy được nữa. Một điều nữa là e để ý thấy RẤT HIẾM xe cho mình vượt trái nhé các bác, xin xỏ kiểu gì cũng mặc kệ, thế nên đã chạy chung với xe máy mà còn rồng rắn canh me vượt phải nữa, hãi lắm!!!

Trích đoạn: natto

Cái này báo đài nói nhiều rồi, 2 làn ngoài dành cho ô tô + tải, làn trong (bên phải dải phân cách) dành cho xe máy các loại. Nhưng đúng là chỉ làm đường hẹp thêm thôi, xe máy chạy bên ngoài thì không có chỗ tránh khi xe 4b chạy tới, còn đi bên trong thì có khi còn nguy hiểm hơn (vời chiều rộng làn đường chỉ khoảng 4 mét và không có lối thoát nào khác, đố bác nào dám phóng 60km/h!). Gỡ bỏ thì tốt hơn.

Hạng B1
4/5/07
57
0
0

đi buổi sáng ko đi buổi tối...nhất là mùa mưa , nguy hiểm kinh khủng con đường đó.

tôi cũng từng mém bay lên dãy phân cách ngay chỗ đó....ko thể nào tưởng tượng duoc nguoi ta lai ngu ngốc đến độ ko đập chỗ đó đi

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53

cách đây 2 năm lúc trên đường về chạy con bmw 318 của ông anh em cũng sém chơi ngay giữa con lươn cũng vì con đường nó teo vô dần dần buổi tối không để ý thế là nó hiện chình ình trước mặt. CŨng may con em ngồi bên cạnh la lên chứ nếu không chắc em cũng ko ngồi đây hầu chuyện các cụ. Lúc đó em cũng đang chơi 80 90 km/h. CÒn chuyện không cho vượt trái cũng hên xui. Nhưng có những loại xe ko cho vượt không được. Một trong những chiếc đó ấn tượng nhất là AUDI Q7. Mới gần đây hôm 30/4 nó chạy sau em, chỉ xi nhan nên em cũng lười không cho nó qua bởi vì xe em 4 chỗ tốc độ cũng đâu thua xe nó. Bỗng nhiên nó đá pha, trời đất quỉ thần ơi, thằng cu tài xế nó bấm có 3 nhát mà nó sáng chói lòa trong xe em, 4 con mắt bixenon projẻctor nó đá lên đá xuống em ngồi trong xe mà tưởng có sét đánh không thấy gì luôn. Không ngờ cái dàn đèn của nó sáng kinh dữ vậy.Em chỉ còn cách xi nhan qua phải nhường cho thằng con qua. Tâm phục khẩu phục [&o]

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM

Em đã từng làm việc ở Tân Thành mười mấy năm nay rồi .hầu như tuần nào cũng đi trên đường này Theo Em thì đến các ngã 3 hoặc 4 hoặc giao nhau trên đường có giải phân cách cứng .Ngoài việc để ý chỉ dẫn trên mặt đường Các bác để ý phía trên tay trái ngay đoạn đường đôi chỗ rẽ sẽ có 1 cái biển báo tròn có mũi tên hướng xuống .ban đêm có sơn phản quang rất dễ nhìn để tránh .hoặc cũng có thể căn cứ theo bảng này để biết nơi hết giải phân cách hay có người hoặc xe qua lại.Nói tóm lại là khi tham gia Em cứ phải nhìn trên ,dưới, trước, sau .Giống như chữa bệnh nhiều khi cứ phải đông tây ý kết hợp cho hiệu quả.

Hạng B2
26/3/08
148
47
28

Quốc lộ 1 không có dải phân cách thì tai nạn cũng nhiều, mà QL 51 có đủ các loại dải phân cách thì nguy hiểm cũng không kém. Vấn đề là tổ chức giao thông trên đường sao cho hợp lý. Trên QL 51 thì phía ngoài là xe con và xe khách, bên trong là xe tải và gắn máy (bởi vậy tai nạn mới nhiều, xe máy thường xuyên va vào thanh chắn), còn bên trong rào chắn là xe đạp, xe thô sơ + "xe ngược chiều" và họp chợ. Các bác chú ý đi đúng làn đường nhé. KHi gặp giao lộ hoặc dải phân cách hở ra thì các bác phải "nhường đường cho xe ưu tiên đấy nhé"

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

Trích đoạn: polophuong

cách đây 2 năm lúc trên đường về chạy con bmw 318 của ông anh em cũng sém chơi ngay giữa con lươn cũng vì con đường nó teo vô dần dần buổi tối không để ý thế là nó hiện chình ình trước mặt. CŨng may con em ngồi bên cạnh la lên chứ nếu không chắc em cũng ko ngồi đây hầu chuyện các cụ. Lúc đó em cũng đang chơi 80 90 km/h. CÒn chuyện không cho vượt trái cũng hên xui. Nhưng có những loại xe ko cho vượt không được. Một trong những chiếc đó ấn tượng nhất là AUDI Q7. Mới gần đây hôm 30/4 nó chạy sau em, chỉ xi nhan nên em cũng lười không cho nó qua bởi vì xe em 4 chỗ tốc độ cũng đâu thua xe nó. Bỗng nhiên nó đá pha, trời đất quỉ thần ơi, thằng cu tài xế nó bấm có 3 nhát mà nó sáng chói lòa trong xe em, 4 con mắt bixenon projẻctor nó đá lên đá xuống em ngồi trong xe mà tưởng có sét đánh không thấy gì luôn. Không ngờ cái dàn đèn của nó sáng kinh dữ vậy.Em chỉ còn cách xi nhan qua phải nhường cho thằng con qua. Tâm phục khẩu phục [&o]

hahaha, bác mà ko nhường chắc bi giờ bác đã có thể nhìn mặt trời rồi