Hạng B1
9/6/08
99
0
0
48
VUNGTAU
RE: Đường SG - Vũng Tàu: thế này thì nguy hiểm quá!

Ối dào, bà con miền Tây sống chung với Lũ bi nhiêu năm rùi, AE mình phải sống chung với kiểu giao thông này thôi.

Hạng C
13/2/08
557
11
18

e để ý thấy cũng biết được tại sao xe 2B k đi đường của mình rồi. Các Bác nhìn kỹ mà thấy, dưới chân dãi phân cách toàn là cát bụi... nhìn thấy là k an toàn rôi. Nên 2B phi vô đường 4B luôn cho chắc ăn. Cái này chưa biết lỗi của ai???

Hạng D
3/12/07
1.216
20.857
113

e cũng công nhận đường đi VTàu nguy hiểm thật, cầm lái đi đường trường cứ từ từ chạy sao được mà chạy nhanh hơn cũng ko xong, phải lo vượt phải vượt trái bác "polophuong" nói Pha đèn chứ gặp xe tải hay container nó cứ lỳ ra mặc đá đèn bóp còi inh ỏi, thôi đành phải canh me vuợt trái thôi, e để ý lần nào e đi cũng thấy ít nhất là 1-2 tai nạn, hôm trước trời mưa e chạy từ từ Vũng tàu về qua khỏi Bà rịa khoảng 10 km e rớt ổ gà bể luôn bánh xe bên tài x5 đó, lết từ đó về đến nhà mất hơn 4 tiếng (do e ko yên tâm nên đến Long thành kêu mở ra kiểm tra , rồi gắn lốp vào ko đúng như yêu cầu nên chạy về trong trạng thái mất an toàn vì ko tin tưởng lốp runfat đó). Đường đi nguy hiểm vô cùng giao cắt quá trời chạy mà cứ căng thần kinh để quan sát. bó tay đường Việt nam mình a e nhỉ.

Tập Lái
17/4/08
6
0
0

Em hầu các cụ chuyện của em nhé: Lần đi Vũng Tàu, tới Long Thành đoạn con lươn có cây nhựa xanh cao lên không nhìn thấy làn đối diện, em đang chạy 80 - 90km/h gì đó thì bất ngờ một cái bánh xe đạp từ phía bên kia bay ra, lúc đó em chỉ kịp đánh vô lăng qua phải rồi qua trái hoàn toàn theo phản xạ chứ không kịp nghĩ gì, vợ cả và chú nhóc cụng đầu vô kiếng, mặt xanh mét, may là bữa đó đường vắng không có ai chứ nếu không thì em cũng chẳng biết giờ này thía nào nữa!

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

Cái này báo đài nói nhiều rồi, 2 làn ngoài dành cho ô tô + tải, làn trong (bên phải dải phân cách) dành cho xe máy các loại.
bác cứ chạy bên trong lúc có xxx rồi sẽ biết. đường đó chỉ dành cho xe thô sơ thôi.

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn

Trích đoạn: trungnghia
Chính xác, bữa trước tui đi thử trong lane đó bằng xe gắn máy, sướng vô cùng, thế mà chẳng có ma nào chịu đi cả bác ạ!!!![8|]
em cũng đã đi thử trong đó, nhưng chỉ một đoạn là chạy ra thôi vì xe máy chạy ngược chiều cả đống, mà cái phần đường đó rất nhỏ nên rất khó tránh, cái vụ con lươn bất hợp lý này báo chí đã phản ánh rất nhiều nhưng không thấy tháo

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: halogen

Trích đoạn: trungnghia
Chính xác, bữa trước tui đi thử trong lane đó bằng xe gắn máy, sướng vô cùng, thế mà chẳng có ma nào chịu đi cả bác ạ!!!![8|]
em cũng đã đi thử trong đó, nhưng chỉ một đoạn là chạy ra thôi vì xe máy chạy ngược chiều cả đống, mà cái phần đường đó rất nhỏ nên rất khó tránh, cái vụ con lươn bất hợp lý này báo chí đã phản ánh rất nhiều nhưng không thấy tháo
Tháo có nghĩa là xác nhận mình là làm sai , tốn phí của công à ?:D

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn

nhưng để vậy thì quá nguy hiểm cho 2B, nhiều khi bị 4B chèn ép không có chỗ nào mà né, em đi VT bị hoài [&:]

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53

Nếu các bạn hỏi ở VN có đường 4 chiều không? Xin thưa rằng có - Quốc lộ 51! Vì hai cái lane bên trong hàng rào phân cách dành cho xe gắn máy, thô sơ nhưng có ma nào chạy đâu. Thế là nó lại thành 4 chiều.

Còn cái vụ con lươn ở đầu ngã tư thì chính xe em bị dính đây các Bác. Em hay di làm khuya ở cảng Thị Vải. Đêm đó không bếit thế nào mà tài xế cưởi lên con lươn và kết quả là nổ luôn bánh xe, hư mâm lun.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.469
113
HCM
www.bsdinsight.com

Thế mà báo đài cứ bảo là người VN thông minh, cần cù, chịu khó - em ứ tin cái món thông minh của các XXX nhà mình