Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Hix , buồn quá các bác ơi !

Chở vợ con đi ăn cưới về , qua đường để vào nhà , một thằng honda nó chặt ngang đầu, em thắng 1 phát, tức thì rầm , một em đằng sau húc thẳng vào mông , móp sọp , im rõ hình cái bánh xe nó lên mông vợ 2 . Buồn không thể tả .

Mai phải lên bảo hiểm thôi.

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
Chia buồn cùng bác, giữa 2 cái xấu thì phải chọn cái xấu ít thôi, không thắng thì xơi chú honda, thắng gấp thì bị người ta húc vào mông, may mà có BH, à mà bác gắn đèn Stop ở giữa kính sau chưa thế, đèn này rất có lợi vì phía sau xe sedan thấp nên người đi sau rất khó thấy đèn Stop 2 bên !

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chặt chém giờ nhiều lắm. May cho bác, là 2B hun mông chưa ngã vật ra gãy mịa nó cánh tay hay gì gì đó. Thôi trong cái rủi có cái may bác ạ.

Vậy nếu xe 2 bánh phía sau bị hư hỏng hay người điều khiển bị thương thì mình có phải bồi thường cho nó không các bác ? Em cũng hay bị các chú choai choai xe 2 bánh bắt nạt lắm. Đang chạy ngược chiều với mình thì cà chớn lách vào đầu xe mình rồi lách ra làm hồn vía em lên mây. Em không biết xử lý như thế nào đành nhắm ngay đường mà đi tới bình thường.

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai
Re:Em bị honda nó xơi vào mông rồi

Theo em biết thì luật bây giờ ai lỗi thì bồi thướng cho ngưới bị hại . bất kể lớn , nhỏ , bốn bánh hay 2 bánh bác ơi .

EM vừa đi bảo hiểm về, đưa xe vào hãng luôn rồi , mai mới lấy .

Thôi nghĩ cũng còn may mắn là không mút thằng phía trước .

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

Đúng đấy bác ạ.Papa em bữa kia bị mấy thằng choai choai húc mông bể mất đèn sau.Thế là ông ấy làm căng 1 tí chúng nó phải móc ra 2 tr đền đấy bác ạ hihi

Hạng B2
26/6/08
143
11
18
Hồ Chí Minh

Mặc dù luật là xe nào có lỗi thì xe đó phải bồi thường nhưng để mấy bác xxx nhà mình xác định ai lỗi thì chắc có đến tết lúc đó yên lặng đi luôn cho rồi gõ cửa mấy chú bảo hiểm vậy chứ làm căng với mấy em 2 bánh chỉ tổ mệt và mất công.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.222
113
đây

sắm thêm cái kèn hơi xe tải, khi cần thì oang 1 phát cho mấy thằng hay lơn tơn trước mũi nó dẹp vào, không có gì bực bằng mình bấm còi 1 cái, nó quay lại nhìn, không vào, bấm cái nữa nó quay lại chửi, lại còn chạy sát ra con lươn hơn, và cứ thế tà tà 20km/h trước mũi mình đến khi 1 trong 2 thằng quẹo, những lúc như vậy em ước gì thằng đó nó "mình đồng da sắt" để tung cho nó một phát đỡ bực, nhưng nghĩ chỉ cần mình rờ nhẹ là nó lăn quay ra đường có khi chầu ông bà luôn nên phải nhịn, mấy bác đi 2b chắc chưa thể tưởng tượng khi bị 4b nó hit một phát sẽ thế nào, nên rất hay trêu ngươi

Hạng D
8/9/08
1.121
197
63
Đồng Nai

Báo cáo anh em là em đã làm xong rồi ạ , Thay chắn bùn , đèn hậu , sơn lại vài chỗ , heheheh, n8m nay em mua bảo hiểm em được lời rùi . Bảo việT toi với em rùi , đã gỡ vốn mua bảo hiểm :)

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com

Cùng hòan cảnh với Bác, trên đường N.T.Thành, em cũng bị xe máy nó chơi vào phía sườn sau :mad:, hậu quả: móp nắp bình xăng và vài chỗ sướt...[&:] chán...