Tập Lái
24/7/20
3
13
3
38
ho chi minh
Chào các anh chị,như tiêu đề em ngoài Hn vào sg lấy chồng nên cũng ko rành lắm về đất cát.Năm nay em quyết định để tiền mua đất.Em có 18 tỉ và có thể vay thêm gia đình 2 tỉ nữa,em đang không biết dùng sao cho hiệu quả.Em thích mạn phường an phú đằng sau the vista cho gần trạm metro về sau cho công ty thuê văn phòng hoặc về phía thảo điền nhưng chắc 20 tỉ không đủ.Em cứ dần dứ mãi,lẽ ra 2 năm trước em mua căn chung cư bên thảo điền nhưng vô tình vào nhóm này các anh khuyên thuê nên em làm theo và thấy chí lí còn tiền để mua đất.

Hạng B2
21/12/16
108
166
43
49
Câu hỏi hay quá A ơi! Mà A chỉ mình cách kiếm được 18 tỉ cái đã rồi mềnh tư vấn A chỗ mua đất nha A, Cảm ơn A trước!

Tập Lái
24/7/20
3
13
3
38
ho chi minh
Câu hỏi hay quá A ơi! Mà A chỉ mình cách kiếm được 18 tỉ cái đã rồi mềnh tư vấn A chỗ mua đất nha A, Cảm ơn A trước!
em nghiêm túc đó em là đàn bà con gái buôn online thôi anh.Nó cũng chỉ là tiền gom từ 8 năm buôn online giờ đất cát xuống cũng muốn bỏ tiền ra mua.Mà em phân vân nhiều phương án cũng cày nát các mục trong bds này rồi.Các anh ko cần toxic vậy đâu,buôn online như em cũng chỉ là kiếm tiền mức tầm thường so với mặt bằng các bạn hàng quanh em.

Hạng B2
27/3/19
132
69
41
45
Chào các anh chị,như tiêu đề em ngoài Hn vào sg lấy chồng nên cũng ko rành lắm về đất cát.Năm nay em quyết định để tiền mua đất.Em có 18 tỉ và có thể vay thêm gia đình 2 tỉ nữa,em đang không biết dùng sao cho hiệu quả.Em thích mạn phường an phú đằng sau the vista cho gần trạm metro về sau cho công ty thuê văn phòng hoặc về phía thảo điền nhưng chắc 20 tỉ không đủ.Em cứ dần dứ mãi,lẽ ra 2 năm trước em mua căn chung cư bên thảo điền nhưng vô tình vào nhóm này các anh khuyên thuê nên em làm theo và thấy chí lí còn tiền để mua đất.
Mình cũng bỏ 15tỷ vào 1 phân khúc đất để đón đầu luật đất đai sửa đổi. Qua tìm hiểu và đi theo mấy xếp cấp tỉnh và huyện. Bạn nào muốn trao đổi chi tiết thì Zalo 09191901oo. Đất ở đồng nai, giáp hồ.

Tập Lái
24/7/20
3
13
3
38
ho chi minh
Giới trẻ bây giờ kiếm tiền giỏi thật! 8 năm buôn online ra 18 tỷ thì buôn online chứ nghĩ gì buôn đất, giờ khốc liệt lắm em ơi.
Mà thường chỉ có "đàn bà con gái" mới có vốn để buôn online chứ đàn ông con trai làm gì có vốn để buôn nhỉ.
Thật ra em cũng gần 40 rồi cũng ko còn trẻ,cách đây 2 năm em có lên bài trên này hỏi có nên mua chung cư city garden hay nassim .Có vài anh khuyên nên thuê thôi ko mua vì chung cư mà trên 10 tỉ về sau khó bán.Tiền đó đi đầu tư,lúc đó em có 12 tỉ thôi và em nghe theo.Nói chung cư tích góp nhưng nghĩ lại gần 40 tuổi cũng nên mua 1 miếng đất ở tại nơi mình sinh sống.Mà em thích ở quận 2 và như các anh hay bảo phải mua đất trên 6m để còn oto vào dc nhà vì tương lai ai cũng đi oto.Thì em ko hiểu với số tiền em có mua dc bên quận 2 ko ạ ? Còn em bán đồ hiệu trước dịch với lúc dịch còn làm dc chứ bây giờ chậm lại nên em cũng rút gọn cửa hàng mua miếng đất cho an tâm.Em cũng nhu cầu cho thuê về sau ko buôn bán dc thì lấy tiền đó trả học cho 2 thằng bé nhà em.Vốn thì vay gia đình thôi anh,không phải phụ nữ nào cũng may mắn dc nhờ nhà chồng :)))) có khi phải nuôi ngược ấy chớ

Hạng B2
29/5/18
181
2.521
95
D
Thật ra em cũng gần 40 rồi cũng ko còn trẻ,cách đây 2 năm em có lên bài trên này hỏi có nên mua chung cư city garden hay nassim .Có vài anh khuyên nên thuê thôi ko mua vì chung cư mà trên 10 tỉ về sau khó bán.Tiền đó đi đầu tư,lúc đó em có 12 tỉ thôi và em nghe theo.Nói chung cư tích góp nhưng nghĩ lại gần 40 tuổi cũng nên mua 1 miếng đất ở tại nơi mình sinh sống.Mà em thích ở quận 2 và như các anh hay bảo phải mua đất trên 6m để còn oto vào dc nhà vì tương lai ai cũng đi oto.Thì em ko hiểu với số tiền em có mua dc bên quận 2 ko ạ ? Còn em bán đồ hiệu trước dịch với lúc dịch còn làm dc chứ bây giờ chậm lại nên em cũng rút gọn cửa hàng mua miếng đất cho an tâm.Em cũng nhu cầu cho thuê về sau ko buôn bán dc thì lấy tiền đó trả học cho 2 thằng bé nhà em.Vốn thì vay gia đình thôi anh,không phải phụ nữ nào cũng may mắn dc nhờ nhà chồng :)))) có khi phải nuôi ngược ấy chớ
Dân HN lắm tiền lắm,tiền ở đâu thì ko biết.
Cơ bản giá nhà HN cao gấp 1.5-2 lần so với HCM rồi nên vào đây sẵn sàng xuống tiền lắm.
18tỷ thì nhiều lựa chọn mà,xem thích ở khu nào rồi khoanh vùng tìm kiếm thôi

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
19/7/20
3.150
1.919
113
Ho Chi Minh
chi này noi đúng mà dân online mà vai năm gom duoc 18 tỉ củng là bình thường thôi ...

Hạng D
23/4/18
1.194
1.259
113
Mt đường số 1 an phú cách trạm metro vài phút đi bộ
7,4m x15m
Xây chdv làm của nhé Chị
Ib em nếu quan tâm

• Like
Reactions: Tuan.apd
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Theo em chị có thể mở chi nhánh ở miền Nam để thử rồi xem tình hình mà mua nhà/ đất để sử dụng.