Hạng C
5/5/16
617
979
93
Chủ cũ bán xe này chỉ còn 1/4 giá ban đầu... 14 năm mất 1 tỷ (?). Thật tội nghiệp. Nếu là em chắc em buồn lắm. Nghĩ như vậy nên dù có khả năng mua xe mới em cũng thấy không nên. Cầu cho nó đừng hành hạ em.
Chỉ băn khoăn là nó đang ở tỉnh xa làm sao cho hãng kiểm tra dùm trong khi em chưa am hiểu. Giá mà có bác nào trong hội có tấm lòng hào hiệp ra tay giúp em thỏa nguyện thì thật là phước báu vô cùng.
Đi xe Đức 14 năm mất có 1 tỷ mà nhằm gì bác.... Tuổi gì so với ông anh mua Mes S550 2006 giá 5ty7 giờ bán lại chưa tới 700tr bác ah! Hichic! (Gần ấy năm mất 5 ty ah)

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Lao vào hố vôi hay lao vào hố voi bác?
Mà lao vào hố nào thì cũng ặc ặc, nghe voi là thấy kinh rồi!
Cho em hỏi tí là bác nói bác chơi Audi BMW 5 năm tuổi thì hiền thôi mà đâu có gì nguy hiểm nhỉ. Em thấy khi 100.000km hay 8, 9 tuổi thì mới là sợ.
Em đang tính nhảy cầu 1 con A5 2013, đồng ý giá cả rồi. Nay nghe bác nói thế cũng hơn dợn hic.
Chính xác là hố vôi.
A5 2013 của bác máy loại gì TFSI hay FSI, nếu là loại TFSI thì ngon nhất vì là thế hệ sau nên có rất nhiều cải tiến so với thế hệ FSI

Hạng C
Đi xe Đức 14 năm mất có 1 tỷ mà nhằm gì bác.... Tuổi gì so với ông anh mua Mes S550 2006 giá 5ty7 giờ bán lại chưa tới 700tr bác ah! Hichic! (Gần ấy năm mất 5 ty ah)
Thật kinh khủng. Điều gì thu hút mà người ta dám đốt tiền như vậy chứ ? Em sẽ nuối tiếc nếu không khám phá ra cái sự "điên" này.

Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Nhục nhất là đang chạy mà nó đứng đường, lết vào lề cũng không nỗi, phải đứng đằng sau quơ tay quơ chân để xe lưu thông khác nó không ủi đít. Kế nữa, nếu chỉ có nhõn mỗi con xe Đức sida thì cả đời chả dám đi đâu xa, chỉ loanh quanh trong thành phố để có gì cứu hộ cho dễ.
Đi nhiều thì có...đứng đường có sao đâu bác :mad:
Em cũng đi con Đức sida E60 nè, mà năm ngoái nó xuyên Việt Tây Bắc (Sapa-Mù căng chải) rồi chạm Đát mũi Cà Mau (trọn xuyên Việt). 2.5 năm đi gần 70k km thì có tính loanh quanh TP ko bác? (giờ ODO 16.5 vạn rồi).
Hic, đọc mấy topic dạng này muốn đổi xe quá mà ko có xèng nên đành ôm “chó già” chọc ngoáy chạy tiếp (năm nay dự cho nó loanh quanh xuyên Đông Dương thăm pạn pè) :p
Em có nên mua BMW 5-Series (E60) đời 2004 giá 335 triệu không?

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
Đi nhiều thì có...đứng đường có sao đâu bác :mad:
Em cũng đi con Đức sida E60 nè, mà năm ngoái nó xuyên Việt Tây Bắc (Sapa-Mù căng chải) rồi chạm Đát mũi Cà Mau (trọn xuyên Việt). 2.5 năm đi gần 70k km thì có tính loanh quanh TP ko bác? (giờ ODO 16.5 vạn rồi).
Hic, đọc mấy topic dạng này muốn đổi xe quá mà ko có xèng nên đành ôm “chó già” chọc ngoáy chạy tiếp (năm nay dự cho nó loanh quanh xuyên Đông Dương thăm pạn pè) :p
View attachment 1827219 View attachment 1827220 View attachment 1827207
Cao thủ là đây.

Hạng B2
11/12/11
302
2.333
93
Đối diện nhà mình có cái garage, anh chủ có con bmw sida, ảnh nói: "Phụ tùng rẻ lắm em, ngang với camry à." Có lần mình ngồi tán phét với mấy anh thợ, có anh thợ kia nói: "Cái con bim-đúp tao nói nó (anh chủ) bán lúc được giá không chịu bán, bla bla..."
Cũng chả thấy ảnh chạy bao giờ, toàn kêu thợ chùi bóng loáng, bôi sáp bôi kem... Giờ bán mất tiu rồi, có được giá hay không thì không biết, hỏi cũng ngại.

Hạng C
Mua mấy em hạng sang này thì xác định rõ luôn là cần chuẩn bị tiền sửa sẽ ngang cỡ tiền mua xe. Không phải tự nhiên giá lại thấp, khuyên là ko nên lao vào làm gì.
Có một người bạn thân còn khuyên em như thế này : Cứ tạm tính là mỗi lần đi tắc xi 350k. Số tiền mua xe đó em sẽ đi được 1000 lần... Mỗi tuần đi một lần phải đến 20 năm mới hết ...
Ôi ! Mỗi người một cách tính. Ai cũng tính kỹ hết thì thiên hạ . . . không còn loạn. . . có khi OS cũng không còn. Em lại phân vân. . .
Một anh khác còn " cười đểu" bổ sung thêm : Lấy 350 triệu đó gửi vào ngân hàng mỗi tháng lãi 2 triệu rưỡi tiêu cho tắc xi 1 triệu rưỡi, còn 1 triệu được 4 thùng bia rửa ruột mỗi tuần. Khỏi lo xăng ,đăng kiểm, bảo hiểm, sửa xe .... mà tiền thì vẫn còn nguyên đó ?????.
Có phải em đam mê BMW quá nên ngu muội không còn tỉnh táo như các anh này không ? Hay các anh ấy gato với em ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
Có một người bạn thân còn khuyên em như thế này : Cứ tạm tính là mỗi lần đi tắc xi 350k. Số tiền mua xe đó em sẽ đi được 1000 lần... Mỗi tuần đi một lần phải đến 20 năm mới hết ...
Ôi ! Mỗi người một cách tính. Ai cũng tính kỹ hết thì thiên hạ . . . không còn loạn. . . có khi OS cũng không còn. Em lại phân vân. . .
Một anh khác còn " cười đểu" bổ sung thêm : Lấy 350 triệu đó gửi vào ngân hàng mỗi tháng lãi 2 triệu rưỡi tiêu cho tắc xi 1 triệu rưỡi, còn 1 triệu được 4 thùng bia rửa ruột mỗi tuần. Khỏi lo xăng ,đăng kiểm, bảo hiểm, sửa xe .... mà tiền thì vẫn còn nguyên đó ?????.
Có phải em đam mê BMW quá nên ngu muội không còn tỉnh táo như các anh này không ? Hay các anh ấy gato với em ?
Họ khuyên thế là chưa đúng, sẽ có nhiều lúc taxi không so sánh được, 350k thì chỉ đi được đoạn ngắn thôi chứ đoạn dài thì viêm ví.
Em khuyên chân thành là bác mua xe cũ được, nhưng đừng mua mấy em Đức làm gì. Mua mấy em dòng phổ thông ấy bác ạ đi nó đỡ đau đầu. Bác nên đưa mục đích sử dụng ở mức chi tiết thì anh em sẽ tư vấn được tốt hơn. Với khoảng 350tr cả lăn bánh thì:
- SantaFe gold máy dầu số tự động (giá khoảng 270tr).
- Captiva máy dầu số tự động (giá tầm từ 350 tới 380tr).
- i30 hatchback số tự động máy xăng (giá tầm 350tr)

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
75.787
113
Mua trải nghiệm 6 tháng
Ngon thì xài
Ko ngon bán lỗ 100tr chắc ok mà

Hạng C
Em đành hoãn cái sự sung sướng lại. Chân thành ghi nhận các ý kiến ủng hộ và cám ơn các ý kiến phản bác; lời đắng khó nghe nhưng có thể ngừa gian nan cho một tương lai bất định.
Đành chờ duyên may có một lúc nào đó, có một bác nào đó . . . ngọt ngào đưa em vào mộng đẹp.