Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh
Re:Em lại lang thang (phần 2)

dongtahdsu nói:
binchip33 nói:
Biển vẫn ví mình dài rộng thế
Vắng con thuyền một chút đã cô đơn

Vắng ai 1 tý mà bác Bin nhà ta lại phải vô đây than thở não nề thế này nhỉ ??? :D

Chẳng hiểu vì sao bác ạ, cứ đi xa nhà là em lại thấy... trống vắng vô cùng, không ngủ được.:)
Nhớ vợ, thương con, thèm... đủ thứ:D

Bây giờ xem lại nội dung đã pots em mới thấy mình ... liều bác ạ, đúng là "múa rìu qua mắt thợ, làm lâm tặc mà qua mặt kiểm lâm":D dám vào đây mà 8 về Hà Nội
.

Last edited by a moderator:
30/7/08
1.200
7
38

mợ tài nói:
Những tranh thánh đều tuyệt vời có lẽ vì do cảm hứng thăng hoa bởi đức tin nơi các hoạ sỹ tài năng... không hiểu sao em không thể cảm được khía cạnh thần thánh ở nhwngx bwcs tranh này... nói các bác bỏ qua em mạo muội. nhìn Chúa ở đây, em chỉ thấy cảm thương và đau khổ, không cảm thấy sự ngưỡng vọng và quy phục... có lẽ vì đức tin là một điều đặc biệt mà em không có ơn kêu gọi chăng! Em thấy Chúa như là một điển hình, hay một đặc tả để thể hiện kiếp nhân sinh... em sai ở chỗ nào nhỉ...?
Có được đwcs tin thì tốt biết bao, đỡ nhọc nhằn biết bao...
Mợ nói đúng lắm, mợ ạ. Em nghe được ở đâu đó người ta nói rằng: Cuộc sống thật khốn khổ nếu chẳng ai tin mình. Nhưng cuộc sống còn khốn khổ hơn gấp bội nếu mình chẳng tin ai. Còn em thấy những người có đức tin thì có vẻ sống thuần hơn thì phải. Tiếc là em cũng chỉ ngưỡng mộ cái triết lý của ông Tất Đạt Đa và Jesus Christ thôi chứ chẳng theo ông nào cả
:D

@ danhdu: Chỉ có 2 ngàn ngày thôi. Bản tính đúng là ... khó lường bác nhỉ

30/7/08
1.200
7
38

@ Binchip: Bác ra Hà Nội mà em và OSHN lại không có đó, để bác phải cafe rồi lại lang thang một mình, tội quá. Lần sau ra bác cứ gọi trước nhé. Thế nào OSHN cũng làm cho bác kín lịch luôn :D:D

@Dongta: Bác luyện được chiêu "Hồi mã thương" rồi à :D:D. Mà hôm trước bác nóng lòng về Đảo Đào hoa hay sao mà chia tay AE sớm thế :D . Thanks bác vì đã góp vui cùng AE bằng những giai điệu thật tuyệt bên bờ biển. Hình như giọng Dongta + sóng biển lúc nào cũng hay hơn Tuấn Ngọc trong Studio thì phải :D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

@Mợ tài : Thanks mợ đã khá khen cho cái gia đình nhỏ của em ! mấy hôm nay comment của mợ nó bị chìm ngập dưới núi cảm xúc của Lão Mạc nên em không nhìn thấy ... Đắc tội !
Em lại lang thang

BB.Aquarius nói:
@Dongta: Bác luyện được chiêu "Hồi mã thương" rồi à :D:D. Mà hôm trước bác nóng lòng về Đảo Đào hoa hay sao mà chia tay AE sớm thế :D . Thanks bác vì đã góp vui cùng AE bằng những giai điệu thật tuyệt bên bờ biển. Hình như giọng Dongta + sóng biển lúc nào cũng hay hơn Tuấn Ngọc trong Studio thì phải :D
Em lại lang thang
Bác cứ nói thế thì chết em ...
Em lại lang thang

Em ở Đảo nên có vẻ cũng thích Biển lắm bác ạ ... Hôm rồi em lang thang lại chụp được cơ man nào là hình về Biển ... Ké vô thớt bác vài tấm thôi nhé , Bác đừng mắng em :D :

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh

Như ta đã thấy ở trên, có thể rút ra kết luận " Máy xịn" + "trình xịn" = Ảnh đep, nước biển xanh hơn.:D:D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

@Mạc Lão nhân gia : Máy em là đồ cổ D80 ,xịn cái nỗi gì bác ơi ...Gặp máy các bác trên OS toàn thứ dữ như D700,D300,5D Mark II ... Em cứ phải gọi bằng Cụ !!!:D , Nhưng ngặt nỗi thấy mình học hoài mà cũng không biết hết cái hướng dẫn sử dụng D80 nên thôi đành cứ hát mãi cái câu "Ai bảo chăn trâu là khổ ..." đấy bác !:D

30/7/08
1.200
7
38

@ Binchip, Dongta: Nhìn những bức ảnh về biển của các bác mà em lại muốn xách máy đi lang thang một mình quá. Mấy bữa nay đi nhiều mà chẳng có hứng thú chụp gì cả. Các bác còn hình nào post lên đi cho em được lang thang ké với các bác :D.

30/7/08
1.200
7
38

dongtahdsu nói:
Ơ , Thế ra bác không mắng em mà còn bảo em Post tiếp cơ à ?:D

Em mong các bác đem ảnh góp vui cho thread này còn chẳng được. Bác nói thế chắc sắp đến lúc em ngồi than "Hoa ơi đừng thắm nữa, đừng tuơi" rồi :D