O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon
dongtahdsu nói:
Không biết phóng sự Chùa (không có nhuận bút :D ) của bác BB có còn tấm nào không bác ? tiếp luôn đi bác ơi !

Nghe đồn là chờ phóng (sinh) sự của ai kia tường thuật chuyến Sài gòn - Phan Thiết - Quảng Ngãi - Huế - Hội An - Sài gòn thì mới tiếp tục được...

30/7/08
1.200
7
38
Đúng là em chỉ còn mỗi việc ngồi đợi vì phóng sự Chùa đã cạn vốn rồi. Dạo này chỉ loanh quanh HN. Tiếc là không đu theo được chương trình của các bác :(:(

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Em chỉ sợ mình chen ngang làm dang dở mất cái phóng sự thật đẹp về mấy ngôi Chùa cổ quanh Hà Nội của bác thì phí quá ! Em tranh thủ xem chứ biết khi nào em mới có dịp lang thang đến được những nơi đó ?! Còn bây giờ bác đã bảo thế thì em cung kính không bằng tuân mệnh vậy !

Em xuất phát lúc 15h30' ở SG ngày 30/5 , chặng đường SG - Dầu Giây nổi tiếng với kẹt xe , bắn tốc độ vẫn như thường lệ rồi em cũng qua xong , Từ chỗ này trở đi chuyến đi nào em cũng mới cảm thấy mình chính thức được "lên đường" :

Em lại lang thang

Em cũng tranh thủ ít trái cây Long Khánh mời các bác đây , tuy nhiên các bác đừng ăn Sầu Riêng nhé , món ấy em dành cho riêng mình rồi ;)

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Em lại lang thang

30/7/08
1.200
7
38
Hay quá, em lại được đi du lịch bằng hình cùng các bác rồi. Thanks bác Tà nhé. Tiếp đi bác ơi :D
.

Em nghe Tây nó đồn có vụ leo núi ở hòn Hồng, Mũi Né vui lắm phải không các bác. Bên forum của HN paragliding họ còn có riêng 1 chuyên mục có tên gọi "Ngồi chờ gió lên" đấy các bác

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Vậy là đêm qua em đã bỏ lỡ mất buổi Lễ hội quá sức hoành tráng của Đêm Rằm Phố Cổ do 1 cây đinh to bằng cái ...xà beng cắm vào giữa lốp xe ,cộng thêm vụ tai nạn lật xe làm kẹt QL1 mấy cây số ở Phú Lộc - Huế ! Âu cũng là tại em không theo cái câu " Mùng Năm , Mười Bốn , Hai Ba - di chơi cũng lỗ huống là đi buôn " ... Quá tiếc nuối cho sự chuẩn bị chu đáo của Đoàn Hoàng Gia dành cho cả gia đình DT đủ 4 cái phù hiệu Đại Biểu hàng ghế VIP kèm cả cái sticker VIPCAR cho CL . cũng may là em gặp được sự giúp đỡ quá sức nhiệt tình của bác Hà Tràng Phát ra đón em tại cửa ngõ Đà Nẵng để nhận bao thầu luôn cái bánh xe to đùng kèm theo cây đinh to chả kém ... đã thế bác ấy còn dành luôn phần trả tiền cho bác xe ôm chở bệnh nhân tới nhà thương . Sáng nay em vừa thức dậy đã nghe bác ấy Tel báo tin là đã chữa trị xong , sẵn sàng cho bệnh nhân xuất viện !!! Thật sự em quá sức xúc động trước nghĩa cử của gã OSER to xác , bặm trợn nhưng rất Manly của Đà Thành ! Gửi đến bác Hà Tràng lời cảm ơn chân thành nhất của em bác nhé ! Thế là đời em lại thêm một lần mang nợ với nghĩa tình xứ Quảng rồi ...!

Em lại lang thang

Cây đinh này được " chế tác " rất chuẩn không cần chỉnh bằng cách hàn thêm cho nó 1 cái đế 1cm vuông , với cái bàn toạ này , nó uy nghi , kiêu hãnh nằm gửa giữa đường chờ em :

Em lại lang thang

Còn đây là cảnh CL què giò nằm kẹt xe ở Phú Lộc :

Em lại lang thang

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Lỡ mất buổi lễ hội nhưng đêm qua rút cuộc em cũng tê lê phê 1 đêm lang thang phố cổ theo kiểu "...cuộc đời ta như con chó hoang lang thang về đêm " ( bài tủ của ÂDP Tây Độc ) . Thực sực là em không ngờ Lão Đoàn Chính Thuần 1 đời Phong Lưu thế mà vẫn đủ sức lang thang phố cổ ,trăng rằm với em đến 4h sáng mới về phòng !!! Bọn em có 1 đêm không quên ngồi thưởng trăng chính giữa cái cầu bắc ngang sông Hoài để hưởng thụ cho hết 2 ba chữ " Đêm Nguyệt Cầm " !!! Đêm qua em đã chơi lại 1 cách thực sự cái bài Thu Hát Cho Người sau gần 20 năm từ bỏ ... quá phê với câu " Đêm Nguyệt Cầm - Ta gọi em trong gió ...." ! Tiếc là em không đem theo máy để ghi lại cái đêm tuyệt vời này ! Em sẽ quay lại với hành trình từ đầu đây ... Nhưng các bác cho em xin ly cafe đã nhé .

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Duong_cao nói:
ặc... quá dữ.. Phong lưu Đòan Chính Thuần không hổ danh...
Ai chứ cái Lão Đoàn Hoàng Gia nước Đại Lý thì hổ danh thế nào được hở chú ? :D , ngày 30/5 Tà mỗ vừa ra đến Mũi Né đã thấy xe Lão ấy chạy chờn vờn trước mặt thế này đây :

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Xe của Đoàn gia và con đường tuyệt đẹp từ Mũi Né đi hòn Hồng dẫn dắt Tà mỗ hết từ không gian này lại đến không gian khác ... :

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Mở hết kính cho gió vào ...để tóc có dịp cợt đùa với mặt :

Em lại lang thang

Đến đoạn Offroad rồi :

Em lại lang thang

Em lại lang thang

Hạng D
8/9/08
1.828
63.974
113
TP. Hồ Chí Minh
Chuyến lang thang của Lão hoành tráng quá. Chúc Lão gặp nhiều may mắn và có nhiều niềm vui trong chuyến đi này.

Nụ cười tràn đầy hạnh phúc của Triệu Minh, còn Chu Chỉ Nhược đâu sao chẳng thấy?

Em lại lang thang

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
Em lại lang thang

Vùng này giống như là Huyện Thắng phải không bác? Lần đầu qua đây, em rất ấn tượng với cảnh đồng hoang mênh mông nơi đây, cứ tưởng tượng ngày mai sẽ có một Las Vegas của Annam ở chốn này...
Nghe nói khu vực này cũng đã được tỉnh quy hoạch vào khu dự án gì đó... em chưa kịp tìm hiểu, bác nào biết thì share cho em với...