Hạng C
9/11/06
575
1
18
RE: em mới đặt cọc Caren nên lấy may xăng hay máy dầu Các bác cho vài í kiến

các bác xôm quá, ngày càng nhiều anh em vui vẻ nhểy, anh Hùng hôm nào phê pháo gì fone em phát đê, tội em toàn ở nhà 1 mình

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Bác Hùng cũng bị bác Thắng phê phán là toàn off cà phê mà không rủ các bác khác đi. Cuối tuần này các bác ở đâu hú cho em tiếng với để em vơi bác Thắng ra cho vui bác nha.
@ bác Everet, bác đặt cọc em nó rồi thì tham gia vào hội cho xôm tụ luôn đi bác. Bác cho em cái số phone, tên, địa chỉ mail để em câph nhật vào danh sách bác nha.

Hạng C
9/11/06
575
1
18

cuối tuần em lại phải về quê mất mấy hôm roài, chắc phải chủ nhật mới ra đc, à mà Hiếu ơi anh về Nghệ an đấy, Nghi lộc

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Thanks bác nhiều, em gửi bác số rồi. Hôm nào bác rảnh bác alô nhé.
@bác ph_h: Đã gửi số cho bác luôn rồi. Chưa nhận xe vẫn được tham gia đấy chứ ạ?
Trích đoạn: hunghtm

Trích đoạn: Everest 2.6

Bác hunghtm ở hà nội à? hôm nào bác rảnh hoặc hội CR offline bác cho em theo với để em xin cưỡi thử em CR máy xăng xem thế nào, em cọc rồi AT xăng nhưng tận tháng 1 mới được nhận xe. Chẳng biết em máy xăng chạy thế nào vì bên TH không có xe thử, lần trước em sang thì chỉ có mỗi em máy dầu đang giao khách. Thanks bác trước ạ!
Trích đoạn: hunghtm

Trích đoạn: nam_bean

Xin thỉnh giáo bác nào có em CR AT xăng ạ, xin các bác cho vài nhận xét về vụ tiêu thụ xăng của em này vì tôi cũng đang được khuyên là 2.0 thì nên dùng máy xăng. Xin cảm ơn các bác nhiều!

Em đang chạy AT xăng, hôm qua đi ăn cưới ở Quảng Ninh nên em để ý vụ tiêu thụ nhiên liệu cho bác. Vì em mới chạy xe nên có lẽ hơi tốn xăng 1 chút, cỡ khoảng 14-15L/100km. Theo em bác nên chọn máy xăng đê vì chạy trong phố máy xăng ....sướng hơn máy dầu nhiều!!!!

Em ở HN bác Everst ah! Wéo căm bác, chắc để cuối tuần bác có thể chạy thử em nó (ngày thường em hơi bận, toàn chạy lung tung!!)!!

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

@ bác everet, em lưu số của bác lại rồi bác à.
Anh Thắng đợt này là e cho em nó đi xa lần đầu hả anh. Vào TP Vinh thì hú cho mẹ em câu, mẹ em thấy người trong hội về thì vui lắm anh à, số phone mẹ em: 0913 326 787

Hạng B2
29/7/07
342
14
18

Các bác ơi hôm nay em mới đặt cọc CAREN xong cuối tháng 12 em sẽ có xe em mua máy xăng số sàn giá 29.000 các bác cho em hỏi bây giờ em nên lấy máy xăng hay máy dầu đây nếu máy dầu em sẽ mua số sàn luôn máy dầu chỉ 29.700 mong các bác chỉ giúp em.

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Chúc mừng bác ETOMO, vụ xăng hay dầu cũng bàn nhiều rồi, thật ra xăng / dầu tính ra không cách nhau nhiều lắm, mà giá chênh nhau $700. Như vậy thông thường đi khoảng 15K thì hoà vốn, sau đó máy dầu sẽ lợi hơn.
Tuy nhiên máy xăng sẽ êm hơn, và nếu bác để xe trong nhà thì sẽ đỡ được mùi hôi dầu :).
Túm lại nếu bác chạy nhiều và có sân để xe riêng hoặc gửi xe bãi thì múc máy dầu đi... kinh tế và tiết kiệm.
Còn em, nếu mua sẽ đặt máy xăng thôi :D

Hạng C
9/11/06
575
1
18

ôi bác phân tích chỉ đc cái đúng, em theo
Trích đoạn: civic

Chúc mừng bác ETOMO, vụ xăng hay dầu cũng bàn nhiều rồi, thật ra xăng / dầu tính ra không cách nhau nhiều lắm, mà giá chênh nhau $700. Như vậy thông thường đi khoảng 15K thì hoà vốn, sau đó máy dầu sẽ lợi hơn.
Tuy nhiên máy xăng sẽ êm hơn, và nếu bác để xe trong nhà thì sẽ đỡ được mùi hôi dầu :).
Túm lại nếu bác chạy nhiều và có sân để xe riêng hoặc gửi xe bãi thì múc máy dầu đi... kinh tế và tiết kiệm.
Còn em, nếu mua sẽ đặt máy xăng thôi :D

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Lúc đầu thấy máy dầu công nghệ mới em cũng mê lắm đó bác, nhưng mà sau này một số anh em vẫn có các giác ồn và quan trọng nhất là em để xe trong nhà (cạnh phòng khách - mà em de vô nhà) nên sợ mùi dầu làm hôi nhà thôi. Nên bây giờ chắc chắn sẽ lấy máy xăng. :D

Hạng C
9/11/06
575
1
18

xe em gửi tít ngoài xa, chả sợ giề bác nhể, mà nói thật em chơi máy dầu roài, nhưng cũng kết máy xăng lém, giá mà có cả 2 em thì tốt các bác nhểy, đỡ phải suy nghĩ