Hạng C
5/2/07
781
4
0
45
em thấy nhiều bác trong này chạy máy dầu! cho em hỏi máy dầu chạy 1 thời gian có ồn không? Vì e nghe cô sale nói là một số khách hàng nói lại Caren chạy 1 thời gian máy dầu bắt đầu ồn hơn, nên khuyên em nên mua máy xăng, bốc hơn êm hơn và rẻ hơn :)
Các bác đang chạy máy dầu cho em vài í kiến nhé thanks a lot:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/9/07
434
7
18
RE: em mới đặt cọc Caren nên lấy may xăng hay máy dầu Các bác cho vài í kiến

chạy máy dầu chỉ được lợi trong thời gian đầu sử dụng thôi
Nếu bác mua xe mà chỉ sử dụng trong thời gian không dài thì nên chọn máy dầu còn nếu dùng xe trong thời gian dài thì nên chọn máy xăng.
Nếu bác chạy đường TP nhiều thì chọn máy dầu còn đường trường nhiều thì chọn máy xăng.

Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA

Trích đoạn: nongdanhoclaixe

em thấy nhiều bác trong này chạy máy dầu! cho em hỏi máy dầu chạy 1 thời gian có ồn không? Vì e nghe cô sale nói là một số khách hàng nói lại Caren chạy 1 thời gian máy dầu bắt đầu ồn hơn, nên khuyên em nên mua máy xăng, bốc hơn êm hơn và rẻ hơn :)
Các bác đang chạy máy dầu cho em vài í kiến nhé thanks a lot:D:D
chả lẽ có 2 nick nongdanhoclaixe cơ ạ,hồi mới vào box này em đã thấy bác viết mấy bài cảm nhận về new CARENS khá hay mà,sao bi chừ bác lại đi hỏi lại bọn em là sao???

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Trích đoạn: phongts

chả lẽ có 2 nick nongdanhoclaixe cơ ạ,hồi mới vào box này em đã thấy bác viết mấy bài cảm nhận về new CARENS khá hay mà,sao bi chừ bác lại đi hỏi lại bọn em là sao???
dạ báo cáo bác những gì em thấy chỉ là cưỡi ngựa xem hoa, em chỉ đươc leo lên nổ máy tại chỗ rùi nhận xét thôi! chứ TH có cho e lái thử bao giờ đâu:(, nên e muốn hỏi những người đang chạy xe máy dầu, cho e thêm vài ý kiến khách quan hơn khi quyết định chọn xe đó mà:D. Mà chạy lâu mới biết được xe nó có tốt hay ko chứ phải ko bác? Dù co chút ít kiến thức về máy móc nhưng vẫn ko bằng thực tế bác ạ! Tính em cẩn thận muốn hỏi kỹ lại 1 lần nữa cho chắc ăn đó mà . Có gì ko phải bỏ qua cho em nhá.:)

Do là KIA nên em hơi lăn tăn chứ nếu là Santa Fe là quất e máy dầu khỏi suy nghĩ:D:D:D nhưng e ko thể cố nổi :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/5/07
380
0
0

Kia với Hyundai thì cũng cùng 1 lò cả, bác suy nghĩ làm gì. Nếu bác ko xót tiền đổ xăng thì làm 1 em máy xăng cho sướng, tội gì mua máy dầu. Dù là máy dầu gì đi chăng nữa cũng ko thể bằng máy xăng được. Nhưng mà mua xong thì em sợ bác lại tiếc:D Bác đi đường thử kiếm em SF đời cũ đứng cạnh xem, đảm bảo phê con tê tê luôn. Còn Carens cũ em...chưa thấy:D:D Nhưng bác dmkien có bảo là Carens càng đi càng êm

Hạng B2
18/3/07
231
0
0
53
Hanoi

Trích đoạn: lmduc242

chạy máy dầu chỉ được lợi trong thời gian đầu sử dụng thôi
Nếu bác mua xe mà chỉ sử dụng trong thời gian không dài thì nên chọn máy dầu còn nếu dùng xe trong thời gian dài thì nên chọn máy xăng.
Nếu bác chạy đường TP nhiều thì chọn máy dầu còn đường trường nhiều thì chọn máy xăng.
Em xin có ý kiến: Nếu hay chạy đường trường: chọn máy dầu; Nếu hay chạy thành phố: chọn máy xăng. Nếu không quan tâm đến giá nhiên liệu: mua máy xăng. Nếu quan tâm đến giá nhiên liệu: Mua máy dầu

Hạng B2
27/10/07
160
0
0

Chào các bác, tôi cũng đang chuẩn bị chốt hạ CR. Xin hỏi lại các bác đã có kinh nghiệm sử dụng xe 1 lần nữa về vụ ăn uống của 2 em AT (xăng) và AT (dầu) thế nào. Mong các bác nhiệt tình chỉ bảo vì tôi đang phân vân giữa 2 em này quá. Xin chân thành cảm ơn các bác.

Hạng C
9/11/06
575
1
18

chào bác
AT dầu của em thành phố chạy khéo hết 10l, đường trường em chả biết
mà các bác hỏi CR dầu có kêu về sau hay không thì em e là hơi khó, vì anh em trên này toàn mới sử dụng thôi
Trích đoạn: nam_bean

Chào các bác, tôi cũng đang chuẩn bị chốt hạ CR. Xin hỏi lại các bác đã có kinh nghiệm sử dụng xe 1 lần nữa về vụ ăn uống của 2 em AT (xăng) và AT (dầu) thế nào. Mong các bác nhiệt tình chỉ bảo vì tôi đang phân vân giữa 2 em này quá. Xin chân thành cảm ơn các bác.

Hạng B2
27/10/07
160
0
0

Xin thỉnh giáo bác nào có em CR AT xăng ạ, xin các bác cho vài nhận xét về vụ tiêu thụ xăng của em này vì tôi cũng đang được khuyên là 2.0 thì nên dùng máy xăng. Xin cảm ơn các bác nhiều!