Hạng C
23/2/10
871
10.081
93
Có hàng ngàn topic như thế này được mở rồi, mỗi người yêu xe, chơi xe thì chắc ai cũng đã biết rồi, quen chân dài, da trắng, mông cong thì phải chấp nhận tốn son phấn, đồ hiệu là lẽ thường tình. Cố gắng lập topic ra tìm chút ít hi vọng từ những cmt để tương tư làm chi cho khổ vậy bác. haha

Hạng B2
21/9/09
132
84
28
Nói túm lại là tiền ít đòi hít hàng thơm trường hợp này đối với những bác ít biết về xe cộ, cứ đâm đầu vô hãng cho mấy ẻm chặt bảo sao không chát chúa , nhưng đối với một số người trong đó có em tiền ít vẫn hít hàng thơm được, em nghỉ chơi với hãng, tự mua đồ về ra cho gara ngoài ráp hay sửa, và phải biết bắt đúng bệnh xe tránh bị vẽ vời. Nên đi mấy năm nay vẫn khỏe

• Like
Reactions: lê long
Hạng B2
27/7/15
177
191
43
Viết đi bác ơi, chắc khối ngờời cũng đang có 1 đống câu hỏi.

Bác đợợc cái nói đúng, tinh thần em trồi sụt liên tục, nhưng ra đường gặp ẻm thì lại lên lắm. Cơ mà bà cả ko biết có duyệt ko? em đang tăm tia qua X3, X5 rồi, kakaka
Em mới lấy trên box Mer, bảo dưỡng cho xe chạy 4 năm khoảng 49k cây, thì bên BMW giá cũng tượng tự, bác ra gara 1 lần có thể rẻ hơn nhưng cũng ko quá mức rẻ quá, bác cứ xác định.

Giá khi bảo dưỡng đến kì là 77 triệu nhé bác, bác nghĩ gara sẽ rẻ hơn 1/2 thì cũng còn là quá cao.

Liệu khả năng tài chính bác đủ để thay xe liên tục dc ko và nuôi nó nổi không?

Attachments

Hạng B2
27/7/15
177
191
43
Hic... Em mới mua bim mà vô đây đọc thấy loạn thông tin... lo lắng quá ! Kiểu này chắc em bán bim sớm trở về máng lợn hàn xẻng thôi :(
Cha @thienngtk dụ chơi bim bậy bạ quá :(
cố lên bác ơi, chơi thời gian thấm dc sao hao tiền lắm

Hạng B2
4/6/12
218
181
43
Em mới lấy trên box Mer, bảo dưỡng cho xe chạy 4 năm khoảng 49k cây, thì bên BMW giá cũng tượng tự, bác ra gara 1 lần có thể rẻ hơn nhưng cũng ko quá mức rẻ quá, bác cứ xác định.

Giá khi bảo dưỡng đến kì là 77 triệu nhé bác, bác nghĩ gara sẽ rẻ hơn 1/2 thì cũng còn là quá cao.

Liệu khả năng tài chính bác đủ để thay xe liên tục dc ko và nuôi nó nổi không?
Mém xỉu !!!

Hạng B2
4/6/12
218
181
43
Nuôi kiểu này là nuôi theo kiểu nhà giàu và kỹ tính, k thích hợp đưa ra làm chuẩn để tư vấn.
Kỹ tính nên cái gì cũng muốn thay cho hoàn hảo
Nhà giàu nên mới có sở thích shopping đồ độ
Còn k phải 2 ý trên thì là xe quá nát nên có nhiều thứ cần phải thay :)

Mình đang chạy E90, mua về quăng gara 3 ngày làm bảo dưỡng hết khoảng 30tr, xong chạy 6 tháng nay 10.000km chỉ tốn xăng và thay nhớt, chẳng mất thêm đồng mịa nào nữa.

Nếu k kể xăng thì 1 tháng dự trù 2tr là đủ để nuôi con E90 này.

Phụ tùng OEM có thể mua tại đây:
www.vinhphutung.com
www.oemparts.com.vn
hoặc tự ship về

Gara có thể ghé: Trilinh (q7) làm lặt vặt; bệnh nặng phức tạp hơn thì ghé S911 (thủ đức) hoặc các gara khác các bác thấy ưng ý.

Xe cũ hết BH mà cái gì cũng vào hãng thì có điều kiện cũng khó nuôi chứ đừng nói thu nhập bình thường.

đúng là loạn thông tin thật, nghe bác thì em thấy có vẻ dễ thở hơn rồi. Tính ra đến nay thì em vẫn 50/50, chả biết ếnên nghe ai

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng B2
27/7/15
177
191
43
đúng là loạn thông tin thật, nghe bác thì em thấy có vẻ dễ thở hơn rồi. Tính ra đến nay thì em vẫn 50/50, chả biết ếnên nghe ai
bác đi nghe thông tin người mới chơi sao mà tin dc, vì chạy thời gian đầu chưa hao đâu, với bác kia mới làm hết 30 triệu thì đang ổn, chạy thêm tầm 20k nữa xem, ko ói tiền ra sửa là chạy báo lỗi suốt.

Với bác kia đem ra gara ngoài đã làm lại hết 30 triệu thì mới chạy 6 tháng đã gì đâu, với đem hãng gấp đôi số đó cũng ko phải là sai. Hãng thì bác yên tâm, gara ngoài bác phải hiểu biết hư gì chứ ra ko biết thì có khi tiền mất tật mang, với đem ra ngoài sửa khi bán lại chắc chắn sẽ ko bằng xe luôn dc vào hãng rõ ràng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 325iE46
Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
bác đi nghe thông tin người mới chơi sao mà tin dc, vì chạy thời gian đầu chưa hao đâu, với bác kia mới làm hết 30 triệu thì đang ổn, chạy thêm tầm 20k nữa xem, ko ói tiền ra sửa là chạy báo lỗi suốt.

Với bác kia đem ra gara ngoài đã làm lại hết 30 triệu thì mới chạy 6 tháng đã gì đâu, với đem hãng gấp đôi số đó cũng ko phải là sai. Hãng thì bác yên tâm, gara ngoài bác phải hiểu biết hư gì chứ ra ko biết thì có khi tiền mất tật mang, với đem ra ngoài sửa khi bán lại chắc chắn sẽ ko bằng xe luôn dc vào hãng rõ ràng.
Chắc bác chưa có bim nên chưa biết em, comment của bác có phần hơi chủ quan ;)

Hạng B2
27/7/15
177
191
43
Chắc bác chưa có bim nên chưa biết em, comment của bác có phần hơi chủ quan ;)
Vậy bác cho em chi phí bác nuôi BMW từ xe mới đến khoảng tầm 50k là bao nhiêu bác nhỉ.

Mỗi dòng BMW bác chơi chạy dc bao nhiêu nghìn cây bác bán tính từ khi lấy xe bác ơi.

Không cần phải vào hội mới là có Bim bác ah