Hạng B2
25/5/13
214
133
43
Đúng là rủng rỉnh hẵng chơi cụ ạ. Nhưng có điều e lạ là xe sang k nói các option mà xe nhật k có nhé,ngay cả những bộ phận cơ khí cơ bản nhất cũng kém bên hơn xe nhật mcj dù đức đỉnh cao cơ khí vẫn bị nhiều như Thổi gioăng máy, bục két nước, rô tuyn, thước lái, hỏng giảm xóc, ......chưa kể hệ thống điện. Xe nhật chạy tương đương km vs xe đức k gần như k bao giờ bị lỗi cơ bản như thế cả. Nếu tỉnh lẻ muốn chơi xe sang thì toàn lexus. Option quá trời mà vẫn bền bỉ. Chứ đi xe đức ở tỉnh lẻ nguy cơ gọi cứu hộ cao, mình phải phục vụ cái xe chứ k phải nó phục vụ mình nữa. Thi thoảng xe nằm gara k có xe đi làm cực phiền. Cụ ở tỉnh lẻ mua xe nên cân nhắc. Nếu xe mới và ở tp lớn, tài chính mạnh thì ok.

Hạng B2
27/7/15
177
191
43
Đúng là rủng rỉnh hẵng chơi cụ ạ. Nhưng có điều e lạ là xe sang k nói các option mà xe nhật k có nhé,ngay cả những bộ phận cơ khí cơ bản nhất cũng kém bên hơn xe nhật mcj dù đức đỉnh cao cơ khí vẫn bị nhiều như Thổi gioăng máy, bục két nước, rô tuyn, thước lái, hỏng giảm xóc, ......chưa kể hệ thống điện. Xe nhật chạy tương đương km vs xe đức k gần như k bao giờ bị lỗi cơ bản như thế cả. Nếu tỉnh lẻ muốn chơi xe sang thì toàn lexus. Option quá trời mà vẫn bền bỉ. Chứ đi xe đức ở tỉnh lẻ nguy cơ gọi cứu hộ cao, mình phải phục vụ cái xe chứ k phải nó phục vụ mình nữa. Thi thoảng xe nằm gara k có xe đi làm cực phiền. Cụ ở tỉnh lẻ mua xe nên cân nhắc. Nếu xe mới và ở tp lớn, tài chính mạnh thì ok.
chính xác, đã từng bị nằm đường ko có đồ thay thế, phải gọi cứu hộ kéo về hãng.

Bác phải hiểu xe đức thiết kế phù hợp khí hậu bên đó, đường đẹp, chứ về vn mình đường xấu, khí hậu nóng bức nên nhanh có vấn đề ở các cảm biến lắm.

• Like
Reactions: Hienduong
Hạng B2
25/5/13
214
133
43

Bác phải hiểu xe đức thiết kế phù hợp khí hậu bên đó, đường đẹp, chứ về vn mình đường xấu, khí hậu nóng bức nên nhanh có vấn đề ở các cảm biến lắm.

Cái này e hiểu mà cụ. Vì thế các đại gia tỉnh lẻ chỗ bọn em hay chọn lexus mặc dù biết nó đắt vô lý hơn. Đi tỉnh xăng nào cũng chạy được. K lo bị nằm đường. Lexus đường xá vs khí hậu Vn còn bền như vậy k hiểu chạy bên Tây lông còn như nào nữa. Nói gì thì nói em vẫn mê Bim hơn. Chỉ khi nào dư dả mua xe xong vẫn còn dư 20% giá xe để dự phòng thì nhất định mua Bim. Giờ gđ con cái lu bu chỉ đi santafe full cho nhẹ đầu chứ vẫn chưa chạm tay được vào đam mê. Bọn em ở tỉnh nên thiếu thốn nếu chơi bim lắm.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com

K biết bác "xác chết" chạy bim đời nào, bị xe nó hành bao nhiêu lần mà có vẻ hơi dị ứng với bim.
Em thấy bim càng chơi càng thích, càng chạy càng sướng :)

Hạng B2
27/7/15
177
191
43
K biết bác "xác chết" chạy bim đời nào, bị xe nó hành bao nhiêu lần mà có vẻ hơi dị ứng với bim.
Em thấy bim càng chơi càng thích, càng chạy càng sướng :)
bác ơi, em có dị ứng đâu, e chỉ cảm nhận nó khi trải qua vậy thôi ah, chứ e chê gì đâu, e cũng chả hề đụng chạm đến bác hay buôn bán của bác, e chỉ nói lên sự thật vậy thôi ah.
Bác cứ đọc các post của e là thấy, em chơi, bạn bè e chơi sao e nói thẳng, vậy thôi bác ơi.

Em mệt đi tranh luận với các bác lắm, đa số mới chơi hay mua xe cũ đi tu bổ lại rồi cũng mới chạy xong rồi nhận xét.

Em chỉ nói 1 điều, không phải ai cũng có thời gian ngồi tìm hiểu chăm con xe suốt ngày, rồi tìm gara đâu, đa số sẽ chọn hãng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: 325iE46
Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Ai thích gì chơi đó, hehe.... Cãi chi mệt ?
Và nói đúng ra là : chơi bim cũ phải có tiền, có công, có thời gian, có kiến thức nữa !

Chốt cái đi, close CMN topic luôn, nói hoài chả ai nghe và hiểu : GÌ CŨNG CÓ CÁI GIÁ CỦA NÓ NHE mấy bác :)

Thêm câu cuối cho bác chủ thread : bác đi Bim rồi chỉ khổ thôi, vì sau đó chỉ có chạy được con bim đời cao hơn, mắc tiền hơn, và bảo dưỡng mệt hơn thôi ! hehe....

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Ai thích gì chơi đó, hehe.... Cãi chi mệt ?
Và nói đúng ra là : chơi bim cũ phải có tiền, có công, có thời gian, có kiến thức nữa !

Chốt cái đi, close CMN topic luôn, nói hoài chả ai nghe và hiểu : GÌ CŨNG CÓ CÁI GIÁ CỦA NÓ NHE mấy bác :)

Thêm câu cuối cho bác chủ thread : bác đi Bim rồi chỉ khổ thôi, vì sau đó chỉ có chạy được con bim đời cao hơn, mắc tiền hơn, và bảo dưỡng mệt hơn thôi ! hehe....
Cho em thêm câu cuối trước khi đóng topic để "chỉnh" ông bác sỹ này hehe: "bác đi Bim rồi chỉ SƯỚNG thôi, vì sau đó chỉ có chạy được con bim đời cao hơn, mắc tiền hơn, và bảo dưỡng KHOẺ hơn thôi ! "

Tập Lái
20/7/16
7
3
3
38
Ngoài 168 bác nói là chiec f30 màu đỏ hả.
Như bác kenpham nói đó bác, đi bình thường và xe còn ít tuổi thì cứ đổ xăng chạy, còn lớn tuổi thì phải chăm kỹ hơn.
Trước em đi sonata cũng không có chi phí bảo dưỡng gì nhiều, giờ cũng cưới bê-mờ-vê dù thu nhập có 14 củ mỗi tháng nè bác( xe mua bang tiền tiết kiệm 20%, ngân hang Ba Má 80%. kkkkk. Vì em chết mê chết mệt em nó nên cứ phang bác ạ.
Đọc cái này mà chết cười , ngân hàng ba má :))))) chết cười vói bác haha

• Like
Reactions: Hienduong