Tập Lái
30/7/14
19
7
3
64
[QUOTói"chauthanhtrung, post: 9856016, member: 1úy 993"]Gửiácác chủ,
Hiện nay, trên diễn đàn có nhiều Oser cũng hay chiến như thế này rồi đưa lên để lấy thành tích, tuy nhiên có những việc chúng ta cũng nên suy nghĩ.
1. Việc chiến như bác chủ cũng là bài học cho những Oser khác chưa có kinh nghiệm đối phó với XXX khi mới gặp lần đầu.
2. Vì đường đông mà cố tình đi vào lane khác để thể hiện mình hiểu biết thì chẳng nên chút nào. Trước khi bác chủ lên oto thì bác chủ cũng phải đi xe máy, nếu trước kia bác đi xe máy mà có chiếc oto chạy như vậy thì bác sẽ nổi nóng ngay( ĐM thằng kia, mày chạy thế ah). Chính vì vậy, đừng vì hiểu biết mà cố tình (mặc dù bác làm không sai) đi như vậy gây cản trở việc lưu thông trên đường.
3. Việc lưu thông trên đường cần biết nhường nhịn nhau để không gây tai nạn hoặc cản trở lưu thông, bác cứ suy nghĩ nếu như bác đi vào lane đó mà phía trước kẹt xe, lúc đó bác và oto bên phải cùng đứng song song nhau che kín 2 làn xe rồi xe máy chạy lên vỉa hè thì lúc đó bác nghĩ thế nào?? (đừng nói lúc đó bác nghĩ : "tao thích thế đấy, thằng nào làm gì được tao").
Tóm lại, đã lên ngồi oto thì mình đã là một người hiểu nhiều về luật, ý thức giao thông cũng suy nghĩ cao hơn nên mong là anh em Oser khi lưu thông hãy thể hiện tích cách văn minh của mình để mọi người luu thông tôn trọng mình hơn.
Thanks[/QUOTE]
Cho nói lời trân trọng với quan diểm của bác ! Quý và nể bác !Em vừa được xxx. Bình Phước giáo huấn
Em vừa được xxx. Bình Phước giáo huấn

• Like
Reactions: thainguyen6699
Tập Lái
23/5/12
9
21
13
Các bác cho em hỏi ngu một chút, vậy là đoạn đường này thực ra được chạy lane trong ạ? Em rất gà về luật ạ.:3dsohai:

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Các bác cho em hỏi ngu một chút, vậy là đoạn đường này thực ra được chạy lane trong ạ? Em rất gà về luật ạ.:3dsohai:
Trước đây mình cũng như bác, bị bắt oan vài lần là khôn ra. Bác nên tìm hiểu về biển báo giao thông vì khi lưu thông bb đầy đường dễ làm ta phân dẫn đến vi phạm, Sau đó bác mua sách về Luật GTĐB. Chúc bác thật nhiều sức khỏe để nghiên cứu về luật đường bộ

Tập Lái
23/5/12
9
21
13
Em thì không bị thịt vì đường này em toàn anh hùng núp vào lane ngoài cùng thôi, nhưng nếu mà okie thì em hôm nào chắc cũng thử phi lane trong 1 phát, được cái ưu điểm là to mồm mà, hehe.

Tập Lái
1/7/13
39
46
18
Em nghĩ xxx ở đây ko muốn "chiến" với bác vì còn bận lượm bánh mỳ từ xe 2b lấn tuyến, thu nhập chính ở chốt này là 2b mà, vừa nhanh vừa rõ ràng khỏi đôi co!

Bác cho em hỏi 2b lấn tuyến ở đây rõ ràng là rõ ràng như thế nào ạ? Ý bác là xe 2b chạy làn ngoài sát lươn đoạn này là sai luật rõ ràng nên khỏi đôi co với xxx hả?

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Em thì không bị thịt vì đường này em toàn anh hùng núp vào lane ngoài cùng thôi, nhưng nếu mà okie thì em hôm nào chắc cũng thử phi lane trong 1 phát, được cái ưu điểm là to mồm mà, hehe.
Bác nhớ tìm hiểu kỹ luật nhé để đối đáp với các anh ấy

• Like
Reactions: anhgia15
Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
2b chạy lane ngoài cũng không sao. Hôm nào đẹp trời bác làm bài nghiệm thu thử xem sao.

Hạng C
25/11/13
618
743
93
Bác cho em hỏi 2b lấn tuyến ở đây rõ ràng là rõ ràng như thế nào ạ? Ý bác là xe 2b chạy làn ngoài sát lươn đoạn này là sai luật rõ ràng nên khỏi đôi co với xxx hả?
Theo em quan sát thì nhóm xxx chốt này chủ yếu bắt láo 2b đi vào lane trái với câu hù đi sai lane, lane bên trái dành cho 4b.
Nếu 2b nào biết chút ít về luật cãi được không có biển 412 thì xxx sẽ quay sang bắt lỗi chuyển lane không xi nhan, vì đa số theo phản xạ 2b sẽ giật mình khi phát hiện xxx từ trong lề lao ra chỉ gậy vào mình.
Không biết suy nghĩ của em có đúng không, các bác khai sáng giúp

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Hạng C
8/7/14
928
1.380
93

Trên đoạn đường đó giới hạn vận tốc của xe 2b là 40 km/h, của xe 4b là 50km/h. Theo khoản 3 điều 13 thì: "phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải" như vậy 2b đi lane trong là đúng rồi, chưa kể 2b đi chung với 4b lane ngoài dễ xảy ra tai nạn.