Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Cái bugi sấy nó có con ốc 6 hơi bé, e chưa có tuyp mở dc, quẹt trực tiếp cũng có thể được các bác nhỉ?
No ..
Lý do test là bác phải tháo ra, sau đó + - cho đúng, nếu nó nóng thì OK, còn nó nguội lạnh thì tèo
Nếu nó còn nằm ở trong máy làm sao test , trừ khi ... XYZ ...em không nói đâu nha :):):)

Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Thử điện bougie ô tô nó cũng như xe máy thôi
Thử không giống bác, mình đem ra, cứ để điện + và - theo cực chừng vài giây sau là nó nóng lên, còn không nóng là tèo ...
Còn xăng thì để chạm vào thành xe và bật công tắc đề, nếu đánh lữa là OK ..

@xuantho05 Nếu không lầm thì bác còn giử Passat 1.9 TDI phải không ? nói chứ nó bền lắm, hư vặt thì coi chừng đèn đuốc với cảm biến linh tinh ...
Chết 4 bugi sấy, e thay rồi, để xem sáng mai có nổ dc máy ko?
Kinh thật ..sao mà chết được 4 con cùng lúc ? hay là phần điện không đến (+), lấy điện kế đo thử xem có + vào lúc hâm nóng bougies không ? 1, hay 2 cái thì còn có lý, thêm cái thứ 3... làm con thứ tư thì hơi lạ,

• Like
Reactions: xuantho05
Tập Lái
3/3/20
1
1
1
52
Thử không giống bác, mình đem ra, cứ để điện + và - theo cực chừng vài giây sau là nó nóng lên, còn không nóng là tèo ...
Còn xăng thì để chạm vào thành xe và bật công tắc đề, nếu đánh lữa là OK ..

@xuantho05 Nếu không lầm thì bác còn giử Passat 1.9 TDI phải không ? nói chứ nó bền lắm, hư vặt thì coi chừng đèn đuốc với cảm biến linh tinh ...

Kinh thật ..sao mà chết được 4 con cùng lúc ? hay là phần điện không đến (+), lấy điện kế đo thử xem có + vào lúc hâm nóng bougies không ? 1, hay 2 cái thì còn có lý, thêm cái thứ 3... làm con thứ tư thì hơi lạ,
Có lẽ do em hơi thiếu quan tâm em nó đó bác. Nhẽ ra lúc nó khó nổ dần phải kiêm tra. Hóa ra cái Bugi sấy này mùa đông quan trong như bugi xe xăng các bác ah. Sáng nay em hồi hộp phết, mà bật ck để sấy 3 lần, mỗi lần e đếm chắc tầm 10-12s. Đề phát ăn ngay. Vậy là yên tâm vivu Tết roài! Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình ạ.

• Like
Reactions: xuantho05
Hạng B2
6/9/17
465
10.993
93
Xe này cũng thuộc loại bền bỉ đó. Mình thấy mấy xe đời 2007, 2008 mà vẫn chạy tốt. Đời cũ thì tiếng máy hơi ồn chút.
Xe này cũng thuộc loại giữ giá, xe cũ 2014 mà vẫn thấy cửa hàng xe cũ rao bán mức 550 -570 triệu.

Hạng B2
7/10/04
298
20
20
Xe này cũng thuộc loại bền bỉ đó. Mình thấy mấy xe đời 2007, 2008 mà vẫn chạy tốt. Đời cũ thì tiếng máy hơi ồn chút.
Xe này cũng thuộc loại giữ giá, xe cũ 2014 mà vẫn thấy cửa hàng xe cũ rao bán mức 550 -570 triệu.
2008MT về trước là máy cơ. Sau này máy điện nên phức tạp hơn và hư hỏng linh kiện max hơn

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Cái bugi sấy nó có con ốc 6 hơi bé, e chưa có tuyp mở dc, quẹt trực tiếp cũng có thể được các bác nhỉ?
Không chơi kiểu đó được đâu, chịu khó mở ra đi, thử là biết ngay, coi chừng nóng, nhớ kẹp bằng kềm khi thử, bác cứ đấu 12VDC trực tiếp trên từng bougie, nó sẽ nóng đỏ lên là OK, còn nguội là xong hàng (chìa khoá 6/8 gì đó dể mua dể kiếm , với lại mình có cũng an tâm) hay bác muốn em cầm tay cho nó sang nhỉ :):):)
Ráng làm thử tự nhiên thấy vui, và cảm thấy mê và tự tin ngay
Bác cứ đo, nếu được thay 4 cái hết thì đề cái cụp ...

• Like
Reactions: PMH82