Hạng B2
26/2/05
473
125
43
gala của em đang chạy phanh độc có tiếng kêu rít và lục cục ở lốp sau nghe như tiếng tầu phanh.có bác nào biết về hiện tượng này và cách xử lý thế nào bảo e với.Vì trước đây vào thay dầu ở hãng em hỏi bọn nó bảo là xe này như thế. Em nghĩ chắc là do lỗi kỹ thuật của bộ phận phanh chứ ABS làm gì có chuyện như thế.Nếu đó là lỗi kỹ thuật mà bọn Mit che dấu thì e sẽ kiện nó cho mà xem,mong các sư phụ chỉ giáo.Em cám ơn nhiều

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam
RE: gala phanh độc có tiếng kêu lạ....

Trích đoạn: cuncon0686

gala của em đang chạy phanh độc có tiếng kêu rít và lục cục ở lốp sau nghe như tiếng tầu phanh.có bác nào biết về hiện tượng này và cách xử lý thế nào bảo e với.Vì trước đây vào thay dầu ở hãng em hỏi bọn nó bảo là xe này như thế. Em nghĩ chắc là do lỗi kỹ thuật của bộ phận phanh chứ ABS làm gì có chuyện như thế.Nếu đó là lỗi kỹ thuật mà bọn Mit che dấu thì e sẽ kiện nó cho mà xem,mong các sư phụ chỉ giáo.Em cám ơn nhiều

Bác đi kiện chúng nó đi- chứ xe gala của Em chạy hơn 25K rồi mà thắng vẫn êm ru. Em có vào hãng 2 lần rồi nhưng nói thật là hãng làm ăn rất kém... Mấy lần sau thay nhớt hay thay lọc xăng Em đều mang vào isamco ở THĐ làm nhanh mà tận tâm hơn.

RE: gala phanh độc có tiếng kêu lạ....

Bác cún con ở Hà Nội hay HCM City vậy ?
Nếu ở HCM, bác nên vào Isamco. Còn nếu bác ở Hà Nội, vào chỗ em, em kiểm tra giúp: Mitsubishi Việt Hùng, 565 Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội.
Đảm bảo xe của Bác sẽ như hồi mới nhận vậy !
Thế nhá, chào Bác [8|]