Hạng B2
8/11/07
367
1
0
53
Vietnam
RE: Gấp, gấp... tư vấn lái xe từ Bắc vào Nam

@mouseking : Bác thử vào Box Họp mặt thành viên du lịch dã ngoại" coi thế nào nhé. Hi vọng sẽ giúp Bác kiếm được câu trả lời. Chúc Bác may mắn! :D
Link đây ạ :
http://www.otosaigon.com/forum/tt.aspx?forumid=69

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

http://my.opera.com/thanhcong67/albums/show.dml?id=236717

Bác Mai Thành Tiến đã scan và up đầy đủ các khu vực chi tiết cho mọi người xài free. Rất trân trọng công sức và lòng hảo tâm của bác Tiến.

Nếu biết dùng Photoshop, có thể đóng khung và cắt địa bàn quan tâm, thêm vài chú thích rồi chỉ cần in ra 1 trang A4 mang theo, thay vì cả tập sách dày cộp.

3/ Website: http://www.evnmap.com/ của NXB Bản đồ. Em không có đăng ký nên chưa biết tiện ích ra sao. Nhìn sơ thấy có cập nhật mới, TD: Cầu Cửa Lấp (các chi tiết màu đỏ là do em thêm vào)
Bác tìm trong box này "Tuyến đường Nhơn trạch - Hồ tràm - Long khánh" và một số bài khác có nói rất chi tiết đoạn HCM - Dầu giây.
Chúc bác đi khỏe
:D:D:D

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

Theo em thì bác đi như thế này:
Từ ngã ba dầu giây:

Tren hinh, mau do la nga ba Dau Giay, mau xanh la nga ba Vung Tau.
Bác đi theo hướng về HCM.
Chạy thẳng đường đó tới trạm 2, qua khu du lịch Suối Tiên (bên trái, có 2 cái ngà voi to), khá dễ nhận thấy, qua Suối Tiên tới cầu vượt đầu tiên là trạm hai, bác rẽ phải. Đi thẳng đường đó.
Tới ngã tư Bình Phước (cầu vượt) bác rẽ trái.
Đi dường đó tới ngã tư Bình Triệu - Kha Vạn Cân, có đường xe lửa cắt ngang, bác rẽ phải là tới cầu Bình Lợi. Nhưng cầu Bình Lợi 4B không qua được. Bác không nói rõ có qua cầu hay không nên em chỉ đường tời đó thôi.
Theo em nghĩ, bác nên chú ý các mốc trên đường để khi cần thì hỏi:
- Ngã ba Dầu Giây - Trạm 2: Ngã ba Vũng Tàu, cầu Đồng Nai
- Trạm 2 - Ngã tư Bình Phước: cầu vược ngã tư Linh Xuân, cầu vượt Sóng Thần
- Ngã tư Bình Phước - Ngã tư Bình Triệu - Kha Vạn Cân: chưa qua cầu Bình Triệu.

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
52
Vietnam

Cảm ơn Enti, bác hướng dẫn thật chu đáo.
Mục đích của tôi là đi vào đường Luong Ngoc Quyen, đoạn nối với Nơ Trang Long. Như thế là phải qua cầu Bình Lợi bác ạ.
Tôi đã mua bản đồ và dự định sẽ đi qua cầu Đồng Nai, rồi qua cầu Sài Gòn, rồi ngược đường Ung Văn Khiêm và chạy thẳng Nguyễn Xí cho đến khi cắt với Luong Ngoc Quyen thì vừa đến.
Các bác kiểm tra giúp mấy đường đó có đoạn nào một chiều, đường khó đi, kẹt xe không thì chỉ hộ với nhé. Hoặc nếu có phương án nào tốt hơn, các bác chỉ dùm.
Cũng tranh thủ chia sẻ với AE OS: tôi đã hỏi một bác tài chạy Bắc Nam. Ông ấy nói đoạn từ Nghệ An đến Huế thì cẩn thận, dễ bị xxx lắm. Còn từ Huế trở vô thì tương đối thoải mái.
Tôi rủ được ông anh đi cùng (cảm ơn bác wanabeme nhé). Ổng bảo khỏi ngủ, cứ thế thay nhau chạy xuyên đêm chẳng sao. Nhưng kiểu gì cũng sẽ nghỉ lại Nha Trang một đêm để còn vui chơi chứ nhỉ.
Các bác chỉ giáo thêm, để sau tôi còn có anh em khác tham khảo.

Hạng D
5/1/08
1.570
27.355
113
Saigon

Trích đoạn: mouseking

Mục đích của tôi là đi vào đường Luong Ngoc Quyen, đoạn nối với Nơ Trang Long. Như thế là phải qua cầu Bình Lợi bác ạ.
Tôi đã mua bản đồ và dự định sẽ đi qua cầu Đồng Nai, rồi qua cầu Sài Gòn, rồi ngược đường Ung Văn Khiêm và chạy thẳng Nguyễn Xí cho đến khi cắt với Luong Ngoc Quyen thì vừa đến.
Các bác kiểm tra giúp mấy đường đó có đoạn nào một chiều, đường khó đi, kẹt xe không thì chỉ hộ với nhé. Hoặc nếu có phương án nào tốt hơn, các bác chỉ dùm.
Cũng tranh thủ chia sẻ với AE OS: tôi đã hỏi một bác tài chạy Bắc Nam. Ông ấy nói đoạn từ Nghệ An đến Huế thì cẩn thận, dễ bị xxx lắm. Còn từ Huế trở vô thì tương đối thoải mái.

Pác chú ý đọan từ Longkhánh-Trảngbom-Dầugiây, đây là cung đường có mật độ giao thông đông nhất nước đấy ạh, đường tốt nhưng quanh co, ít có con lươn ngăn xe ngược chiều, xe ngược chiều thường xuyên lấn tuyến(nhất là tốc hành và xe tải), 2B băng ngang đường thường xuyên... nên cẩn thận nhe pác. Vả lại khi vào đến đây, tâm lý nôn nóng vì gần tới đích đến thì nên đổi tài xế để tỉnh táo khi xử lý.

Pác nên đi theo cung đường Suối tiên-Trạm 2-Ngãtư Bìnhphước-Bìnhtriệu, cầu Bìnhlợi không cho 4B qua pác có thể qua cầu Bìnhtriệu mới, có thu phí, thẳng đường Đinhbộlĩnh, chú ý vừa qua cầu xuống dốc, ôm cua theo đúng làn vì hay có xxx đứng ở đây.
Đến đường Đinhbộlĩnh đi thẳng,hình như Nguyễn Xí có đọan cấm 4B mà (ngã 4 Xôviết nghệtĩnh-Nguyễnxí - pác nào ở SG confirm giùm cái- mình nhớ kg rõ),pác có thể rẽ phải ở ngã 3 Đinhbộlĩnh - Chuvănan, thẳng đến Ngãnăm Bình hòa,theo đường Phanvăntrị, qua cầu Hang đến ngã 3 Phanvăntrị- Lươngngọcquyến.Đến đây thì tùy nơi pác cần đến mà rẽ trái hoặc rẽ phải (theo số nhà).

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
52
Vietnam

Cảm ơn bác Conon,
Tôi muốn đến đường Lương Ngọc Quyến đoạn gần cầu Bình Lợi, ở đó có khu chung cư Kim Sơn 1. Thấy nếu đi ngược từ Cầu Sài Gòn - Ung Văn Khiêm - Nguyễn Xí thì có vẻ thẳng đường hơn. Nhưng không biết 4B đi có được không.
Bác nào ở SG chỉ hộ chút coi đi.
Chuyến này đi chắc phải viết hồi ký cho những người sau rút kinh nghiệm.

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Xuống cầu Sài Gòn mà bác quẹo vô Ung Văn Khiêm là 4b o đi được. Bác chịu khó chạy thêm 1 đọan đến đường D2 (qua cầu Văn Thánh 1 tí), quẹo phải vô D2 chạy tới gặp lại Ung Văn Khiêm (đèn xanh đèn đỏ, nếu dừng chờ đèn thì ngay góc ngã 4 bác sẽ thấy quán cà phê D2 bên phải), xong bác quẹo trái ra lại XVNT, nhưng o thể chạy thẳng qua Nguyễn Xí, mà phải quẹo phải theo XVNT (1 chiều), băng qua cổng bến xe Miền Đông có con đường cặp hông quẹo trái ra Đinh Bộ Lĩnh, rồi theo ĐBL (1 chiều, đọan này có rất nhiều xe bus chạy ẩu, vì là cổng sau của bến xe, bác cẩn thận), theo ĐBL lại tới Nguyễn Xí và quẹo phải theo NX, rồi tiếp theo thì bác đã biết rồi.:)

Hạng D
2/5/07
1.690
25
0

Nếu đến SG mà xe cộ, đường xá làm cho bác mệt mõi quá thì khi bác tới Đinh Bộ Lĩnh, bác băng qua Nguyễn Xí, theo ĐBL tới gặp cái ngã tư đầu tiên đèn xanh đèn đỏ, nhìn xéo qua ngã tư thấy ngôi nhà màu tím: CÀ PHÊ GÓC PHỐ. Bác nghĩ chân làm ly cà phê và gặp 1 bác OSOM của OS: bác Hcivic! Từ đây bác có thể yên tâm là đã đến nhà rồi:):)

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

Trích đoạn: mouseking
Thấy nếu đi ngược từ Cầu Sài Gòn - Ung Văn Khiêm - Nguyễn Xí thì có vẻ thẳng đường hơn. Nhưng không biết 4B đi có được không.
Cầu Sài Gòn - Điện Biên Phủ - D2 -Ung Văn Khiêm - Nguyễn Xí ...., đi như Bác là 2 xị rồi
Bác vào SG mà em cảm tưởng Bác chẩn bị đi Băng Cốc !
Đường trong TP.HCM nhiều đường một chiều nhiều lắm, bảng cấm hàng hà sa số. Rất dễ bị XXX thổi nhất lại là biển số tỉnh như Bác. Chuẩn bị "Bác" nhiều là OK

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Từ cầu SG đến Nguyễn Xí như thế này bác ợ
Gấp, gấp... tư vấn lái xe từ Bắc vào Nam

Bác thông cảm vì có đoạn ra ngoài màn hình em kô lấy vào được:D:D