Hạng B2
27/9/07
184
4
18
52
Vietnam
RE: Gấp, gấp... tư vấn lái xe từ Bắc vào Nam

Cảm ơn bác Hamzui, nội dung bác hướng dẫn chính là cái tôi cần.
Nếu đến sì gòn sớm, kiểu gì cũng rẽ quán của bác Hcivic để chào bác ấy một tiếng. Chắc quán của bác ấy có chỗ đậu xe.
Hẹn gặp mọi người ở Sài Gòn.

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Có chỗ đậu xe bác ạ,chúc bác thượng lộ bình an và mạnh khoẻ nhé!

Gửi bác hình Gocpho coffee màu tím để bác dễ nhận biết:

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/06
1.299
8.789
113
46
Sài Gòn

@Bác Mouseking: Em vừa xem cái địa chỉ bác cần đến ở SG. Vị trí này đường cấm ô tô khá nhiều, tốt nhất bác nên nhờ người nhà hoặc bạn bè ở SG dẫn đường cho bác khi bác đến ngã tư Hàng Xanh;)

Nếu đúng là bác mới đi xuyên Việt lần đầu như bác nói, em xin nói thêm cách để hạn chế CSGT bắn tốc độ:D:

1- Bắn tốc độ hay gặp ở những đoạn đường tốt hoặc cực tốt:D:D. Thấy đường tốt, bác nên đi đúng tốc độ cho phép hoặc muốn chạy nhanh thì....bám đuôi xe khách tốc hành, đừng vượt (nhớ giữ khỏang cách an toàn nha).

2- Bắn tốc độ còn hay gặp ở những đoạn đường nguy hiểm cần giảm tốc đột ngột:D. Zụ này rất dễ dính, riêng trên QL1A thì dễ nhận biết hơn vì trước biển báo giảm tốc thường có gờ giảm tốc. Vậy khi nghe sực sực dưới bánh xe, bác nhớ giảm tốc độ cho đỡ nguy hiểm nha:D

3- Thường xuyên hỏi xe ngược chiều về xxx nha;) Cái này lợi hại thiệt đó vì ít có tài xế nào báo bậy lắm. Ko ưa xxx là bệnh chung của cánh tài xế mà:D:D

Hạng B1
5/6/07
93
0
0
tp BMT

theo em khi vô đà nẵng bác wa đường hải phòng ( nếu bác đi từ huế vào ) nó nằm gần siêu thị bài thơ . cứ đi thẳng có 1 quán mì quãng nhìn cũng sạch sẽ ( ban đêm người ta ăn đông lắm ) làm vài tô ngon kinh lắm , không khéo lại nghiện mất , vì hồi trước em hay đi công tác ở đnẵng nên biết . gthiệu bác kh Điện Lực cũng ổn nó nằm ngay ngã 3 đường hải phòng với ông ích khiêm . có bãi đậu xe:D[8D]

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
52
Vietnam

Cảm ơn các bác nhiều. Thật là khi cần mới thấy anh em OS nhiệt tình quá.
Kế hoạch xuất phát của tôi là vào ngày 11/4. Dự định thăm bà chị ở ĐN một tối và tiếp tục khởi hành sớm để đến càng gần HCMC càng tốt để nghỉ một đêm và chủ động thời gian vào nội đô vào ngày 13/4. Vì thế, có thể bỏ qua việc ghé Nha Trang và tranh thủ đi thêm vào đến Cà Ná (có bác tài bày cho) hoặc Phan Thiết (sợ hơi xa!!)
@bác Hamzui: "Thường xuyên hỏi xe ngược chiều về xxx nha Cái này lợi hại thiệt đó vì ít có tài xế nào báo bậy lắm. Ko ưa xxx là bệnh chung của cánh tài xế mà", tôi cũng nghe nói mà chưa rành cái vụ ký hiệu hỏi xxx của xe ngược chiều??? Bác hướng dẫn vụ này được không?

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52

Trích đoạn: baosinh

Nếu bác có máy tính thì copy theo bản đồ giao thông đường bộ VN, khi cần có thể mở ra xem đường đi lối lại ra sao.

Tôi cũng nghe nói có bán quyển bản đồ giao thông đường bộ, hình như ở các Bưu điện, Hiệu sách lớn.

Chúc bác 1 chuyến đi an toàn, may mắn :D

Bác có cái này thì up lên đây cho em với bà con nghiên cứu với ah ! khoảng hơn tháng nữa em cũng làm chuyến xuyên việt nên rất cần . bản đồ GPS em không có nhưng laptop thì có ah . bác up lên nha .

Cảm ơn các bác !

Last edited by a moderator:
LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa

Trích đoạn: mouseking

Kế hoạch xuất phát của tôi là vào ngày 11/4. Dự định thăm bà chị ở ĐN một tối và tiếp tục khởi hành sớm để đến càng gần HCMC càng tốt để nghỉ một đêm và chủ động thời gian vào nội đô vào ngày 13/4. Vì thế, có thể bỏ qua việc ghé Nha Trang và tranh thủ đi thêm vào đến Cà Ná (có bác tài bày cho) hoặc Phan Thiết (sợ hơi xa!!)
@bác Hamzui: "Thường xuyên hỏi xe ngược chiều về xxx nha Cái này lợi hại thiệt đó vì ít có tài xế nào báo bậy lắm. Ko ưa xxx là bệnh chung của cánh tài xế mà", tôi cũng nghe nói mà chưa rành cái vụ ký hiệu hỏi xxx của xe ngược chiều??? Bác hướng dẫn vụ này được không?
Bác có thể bấm vào đây để xem cách nhận biết dấu hiệu nhé :D

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Bác BaoSinh,
Ý kiến bác hay quá, em chỉ mới có mỗi tấm bản đồ HCMC va của toàn VN. Chắc sẽ có bộ bản đồ của từng tỉnh. Để phải tìm mua mới được.
Em có máy tính, nhưng tìm bản đồ đường bộ online ở đâu bác?
Bộ bản đồ này 22 ảnh jpg (khoảng 26Mb) tôi download tử OS nhà mình hồi lâu lâu rồi, copyright của 1 bác trên OS nhà mình đó. Bác chịu khó tìm lại là có đấy.

Chúc bác thượng lộ bình an nghe. :)

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

Bác thử tham khảo trang bản đồ này nhá, khá chi tiết đấy. Em thường lên đây ngồi du lịch :D
www.vietbando.com
Có đầy đủ các tỉnh thành đó bác.

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Ghé Cà ná là lựa chọn tuyệt vời, đảm bảo không hối hận đâu bác.

Nên ghé lúc trời còn sáng (trước 5 giờ chiều là hay nhất), hoặc cố gắng dậy sớm vào sáng hôm sau để thưởng thức biển Cà ná.

Canh để chụp được đoàn tàu đi ngang; xe của bác; và biển bên dưới thì tuyệt vời. Đây là nơi duy nhất đường bộ và đường xe gặp nhau ngay tại bờ biển:D
Còn một chỗ duy nhất là trên đường Phùng Hưng ngày xưa tàu hỏa; xe điện; xe hơi chạy gần nhau