Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
RE: Gấp, gấp... tư vấn lái xe từ Bắc vào Nam

@ enti: Bác dùng chương trình bản đồ gì mà chi tiết thế ! share ae với !

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Bác LƯU Ý bài hướng dẫn của bác Kittyharry nhé!:
Xuống cầu Sài Gòn mà bác quẹo vô Ung Văn Khiêm là 4b o đi được. Bác chịu khó chạy thêm 1 đọan đến đường D2 (qua cầu Văn Thánh 1 tí), quẹo phải vô D2 chạy tới gặp lại Ung Văn Khiêm (đèn xanh đèn đỏ, nếu dừng chờ đèn thì ngay góc ngã 4 bác sẽ thấy quán cà phê D2 bên phải), xong bác quẹo trái ra lại XVNT, nhưng o thể chạy thẳng qua Nguyễn Xí, mà phải quẹo phải theo XVNT (1 chiều), băng qua cổng bến xe Miền Đông có con đường cặp hông quẹo trái ra Đinh Bộ Lĩnh, rồi theo ĐBL (1 chiều, đọan này có rất nhiều xe bus chạy ẩu, vì là cổng sau của bến xe, bác cẩn thận), theo ĐBL lại tới Nguyễn Xí và quẹo phải theo NX, rồi tiếp theo thì bác đã biết rồi.
Còn về những vật dụng mang theo xe thì bác xem kỹ trong bài này và sàng lọc lại những thứ thiết thực nhất cho bác.Mời bác xem tại đây:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=876432

Về đến khu vực của tui nếu có trở ngại gì bác cứ phone cho tui nhé: 098 398 1538-Hải-hcivic sẽ hỗ trợ bác trong khả năng của mình.:D

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Nếu không có việc gì quá "Gấp,gấp..." thì ngày đi đêm nghỉ cho khỏe,tội gì phải chạy đêm cho mệt. Chạy xe đường dài,qua nhiều tỉnh thành,được ngắm cảnh qua khung cửa xe,cũng thú vị lắm chứ..!

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

@ ntchonthanh: Bác lên trang www.wikimapia.com . Bác zoom thì sẽ thấy các đường đi thôi.

Hạng D
30/10/06
1.388
26
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Trích đoạn: tuonglahay

Từ cầu SG đến Nguyễn Xí như thế này bác ợ
Gấp, gấp... tư vấn lái xe từ Bắc vào Nam

Bác thông cảm vì có đoạn ra ngoài màn hình em kô lấy vào được:D:D

Nói thực sự chứ e nhìn cái bản đồ này, em potay.com :D

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
52
Vietnam

Cảm ơn bác KittyHarry và bác Tuonglahay, các bác hướng dẫn quá hay, tôi biết rõ cần phải đi đường nào rùi. Như thế còn đoạn Lương Ngọc Quyền chắc là đường 2 chiều phải không các bác?
Cảm ơn Bác Thiết và bác Hcivic, tôi chuyển vào công tác SG, sẽ qua gặp và giao lưu với các bác cho có anh có em.
Hẹn gặp các bác nhé.

Hạng B1
21/3/08
63
0
0

Sợ nhất là lúc vào các TP tòm tem mà dính phải đường cấm thì gay go

Hạng B2
27/9/07
184
4
18
52
Vietnam

Trích đoạn: hcivic

Bác LƯU Ý bài hướng dẫn của bác Kittyharry nhé!:
Xuống cầu Sài Gòn mà bác quẹo vô Ung Văn Khiêm là 4b o đi được. Bác chịu khó chạy thêm 1 đọan đến đường D2 (qua cầu Văn Thánh 1 tí), quẹo phải vô D2 chạy tới gặp lại Ung Văn Khiêm (đèn xanh đèn đỏ, nếu dừng chờ đèn thì ngay góc ngã 4 bác sẽ thấy quán cà phê D2 bên phải), xong bác quẹo trái ra lại XVNT, nhưng o thể chạy thẳng qua Nguyễn Xí, mà phải quẹo phải theo XVNT (1 chiều), băng qua cổng bến xe Miền Đông có con đường cặp hông quẹo trái ra Đinh Bộ Lĩnh, rồi theo ĐBL (1 chiều, đọan này có rất nhiều xe bus chạy ẩu, vì là cổng sau của bến xe, bác cẩn thận), theo ĐBL lại tới Nguyễn Xí và quẹo phải theo NX, rồi tiếp theo thì bác đã biết rồi.
Còn về những vật dụng mang theo xe thì bác xem kỹ trong bài này và sàng lọc lại những thứ thiết thực nhất cho bác.Mời bác xem tại đây:
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=876432

Về đến khu vực của tui nếu có trở ngại gì bác cứ phone cho tui nhé: 098 398 1538-Hải-hcivic sẽ hỗ trợ bác trong khả năng của mình.:D

Chỗ cafe góc phố của bác có đậu 4B được không bác Hải Civic?

Hạng D
22/2/06
1.299
8.789
113
46
Sài Gòn

@Bác mouseking: Bác định đi Vinh -SG thì ko cần chuẩn bị kỹ lưỡng lắm đâu, vì toàn chạy trên QL 1 A khá thuận tiện. Việc trước tiên khi chuẩn bị khởi hành là bác cần mang ôtô vào hãng kiểm tra và bão dưỡng để đề phòng xe pan đột xuất. Sau đó, bác cần chuẩn bị 1 cái thẻ ATM có sẵn ít tiền trong đó là đủ:D

Lịch đi có thể như sau:

Ngày 1: Vinh - Đà Nẵng (khỏang 480km): đường tốt, cách đây ít lâu em đi hình như nó chỉ hư sơ sơ đoạn gần hầm chui đèo Ngang. Chú ý, hay bị bắn tốc độ ở địa phận Hà Tĩnh.

Vào cửa ngõ mỗi thành phố hay có đường vòng tránh vô nội ô. Nhưng ko sao, thấy ngã ba bác cứ đọc bảng chỉ dẫn thì ko bao giờ lạc, QL1 mà, bảng hướng dẫn đầy đủ lắm. Trường hợp nếu đi khỏang 5 phút mà ko thấy có xe biển số ngoại tỉnh đi chung, có thể bác đã nhầm đường, nên dừng lại hỏi người dân bên đường là xong:D

Nếu đi sớm, có thể bác ăn trưa ở Huế cho ngon, đầu giờ chiều là đến Đà nẵng rồi. Giới thiệu với bác 1 khách sạn khá tốt: KS Bạch Đằng ngay cầu Sông Hàn, giá khỏang 400k/p/ngày

Ngày 2: Đà Nẵng - Nha Trang (khỏang 520km): Đường tốt, tuy nhiên đoạn Quảng Ngãi - Bình Định đường hơi hẹp và dân cư đông, bác cần chú ý. Tới Qui Nhơn nên đi đường vòng để tránh đèo Cù Mông (có bảng chỉ dẫn trên đường), đèo này khá nguy hiểm nhưng nếu lái cẩn thận thì cứ phang đèo đi cho sướng:D. nếu bác thích ăn hải sản, qua đèo Cù Mông tới ngã ba đầu tiên cứ hỏi người dân quán Hai Bông, hải sản cực ngon và cực rẻ :). Tới Nha Trang, bác có thể nghỉ ở KS Duy Tân ngay bờ biển luôn, phòng sạch, giá bèo 300k/P/ngày:)

CSGT ở địa phận Quảng Ngãi và Khánh Hòa khá khó tính, bác cần chú ý:D:D

Ngày 3: Nha Trang - SG (440km) :đường tốt, vài đoạn xấu ngắn ngắn ở gần ranh giới Ninh Thuận - Khánh Hòa và gần phía bắc Phan Thiết, có lẽ mấy ông này đẩy đưa nhau ko chịu làm đường:D. Địa phận Khánh Hòa đoạn này hay có tai nạn, xxx tuần tra khá nhiều. Địa phận Bình Thuận, đoạn Phan Thiết - Thành Nam thỉnh thỏang có bắn tốc độ:D. Vào đoạn Long Khánh - Dầu Dây hay có tai nạn, bác cần cẩn thận. Đoạn Dầu Giây - SG đường khá đông, ráng bò từ từ, ko nên vượt phải:D

Ở ngay ngã ba vào Phan Thiết phía bắc có quán cơn khá ngon mà em quên tên rồi;)

Cứ tà tà mà đi nha bác, 3 ngày là quá dư dả cho đoạn đường Vinh - SG.

Chúc bác thượng lộ bình an:)

Hạng D

Trích đoạn: hcivic

Bác Hcivic ở rất gần nơi bác cần đến; với nhiệt tình của bác ấy thì em khuyên bác nên đi theo hướng mà bác tuonglahay vẽ đó. Đến trước bên xe Miền đông Cạnh Công An phường bác phone cho Bác Hcivic ra đón là ổn nhất. Chúc Bác Thượng lộ ... An toàn nhé