Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN
Tôi đang chuẩn bị lên đời ghế da cho xe Lancer Gala của vợ tôi. Tôi đã đi tham khảo thị trường Hà Nội và biết hiện có 3 loại ghế da, của TQ khoảng 6 triệu đổ lại, của Sing khoảng 600USD, của Anh khoảng 900USD. Tôi đang phân vân là làm ghế da của TQ hay Sing, vì tôi thấy chúng cũng không có gì khác nhau là mấy (nhiều người bạn đi xe Gala khuyên dùng ghế của TQ).

Đã đọc qua các bài viết về ghế da trên forum tuy nhiên vẫn chưa có câu trả lời thỏa đáng lắm. Bác nào đã sử dụng ghế da TQ và Sing một số thời gian thì trả lời giúp nhe:
1. Ghế da TQ có tôt không?? Hay bị bạc mầu và rạn nứt?? Các bác có thấy hối hận không???? Các bác dùng ghế da của Sing thì sao??
2. Các bác tư vấn giúp làm đâu thì tốt? Đắt rẻ hơn một chút cũng không sao, miễn là đảm bảo chất lượng? có bác nào trên forum mà làm service không??
Thanks in advance

O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
RE: ghế da cho Lancer

Bác đã vào 4rum lâu rồi mà còn đăng 2 bài giống nhau ở 2 chuyên mục khác nhau. Mà về vấn đề ghế da thì anh em đã bàn nhiều rồi bác tìm lại đi nhé.

Hạng B2
2/1/05
151
1
0
53
HN

Xin lỗi các bác, vì tôi vội quá muốn sớm có câu trả lời nên post lên cả 2 forum. Lúc vào được đây rồi không biết xóa cái kia ra sao. Được nghỉ mỗi ngày thứ 7 và Cn để làm thôi... Các bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm nhé. Ít nhất là ở Hà Nội làm ở đâu là OK???

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Có 3 nơi bác có thể tham khảo:
- 4D Hoàng Hoa Thám, chỗ bác Gaz giới thiệu, gặp chị Thuỷ. Da Trung Quốc khoảng 5,5 triệu gì đó.
- Saigon Part, Trần Khát Chân: lắp da Sing hoảng trên 8 triệu. Colony- da Anh khoảng 900 USD.
- 62B Lý Thường Kiệt, con rồng đỏ (chỗ này 4R chê): da Sing Jackspeed trên 10 triệu.

Tôi cũng chỉ biết ba nơi đó thôi. Sau khi tham khảo một hồi, đành chọn bừa thằng SaigonPart. Gọi là chọn bừa, vì tôi không phải là chuyên gia, chỉ nghe giới thiệu thôi.

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: Kienvang

Tôi cũng chỉ biết ba nơi đó thôi. Sau khi tham khảo một hồi, đành chọn bừa thằng SaigonPart. Gọi là chọn bừa, vì tôi không phải là chuyên gia, chỉ nghe giới thiệu thôi.

Chọn thế mà bác dám nói chọn bừa:D SGPart làm được đấy, nhớ nhắc họ làm cẩn thận, và cố năn nỷ xem họ có bớt được tý nào không bác pvnaf à!:D

Hạng C
18/3/05
651
12
18

ở SGpart có hơn 8tr thôi hả bác?
Em hỏi mấy chỗ da SIN đều khoảng 9.5tr-9.7tr.

Theo các bác nên chọn màu đen hay màu ghi?