IZZ
Hạng B1
6/11/04
57
107
33
Trình độ VN để quản lý ô tô hơi bị khó. Đến cái xe máy còn quản lý không nổi. Xe máy hàng nhái hàng chất lượng thấp đang chạy đầy đường kìa các bác, có ai làm gì đâu?

Hạng C
28/3/15
614
695
93
Cái này làm em tự xem và tự rút ra xe nào an toàn thôi bác. còn mua xe đặt yếu tố mua đi bán lại lên đầu thì em không bàn tới

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng D
9/1/15
2.727
4.091
113
40
Fortuner nhìn lêu khêu nhưng lại không có ESP thì đúng là tai họa
Không những vậy bánh xe sau nó sài tang trống đó bạn. cả con In nữa.nhìn cứ như của xe của 20 năm trước vậy

Hạng D
9/1/15
2.727
4.091
113
40
Phán như thánh.
Vios bán ở Mỹ dưới cái tên là Yaris S đó bác.
Dạ xin lỗi Bác, em có nói Vios không có bán ở Mỹ đâu. Em chỉ nói tại VN nó không đưa ra được các bằng chứng đã được kiểm chứng thôi vì theo em được biết con này Toy VN có tỷ lệ nội địa hóa cao nhất. Còn Mỹ thì ngày bữa gì nữa ah. em học và làm việc bên đó được 10 năm và mới về VN được 3 năm nay theo yêu cầu của Hoàng Thái Hậu nhà em thôi ah.

Hạng D
9/1/15
2.727
4.091
113
40
Innova e ko biết, riêng Vios và Fortuner bên Singapore chạy đầy, mà bên đó thì ko thể nói là bán xe ẩu được!
Nếu em nhớ không nhầm thì Sing đi nhiều nhất xe Wish nhé Bác, chứ Fortuner rất ít thì phải.

• Like
Reactions: Nam0206
Hạng D
9/1/15
2.727
4.091
113
40
Quan điểm của em rất rõ ràng. Cái nào tốt nói tốt, sai nói sai, sai thì nhận sai. Mọi ý kiến của em vẫn chung mọi 1 mục đích mong muốn Toy VN nói riêng và các hãng xe khác nói chung là cung cấp sản phẩm tốt, đúng giá trị để phục vụ người tiêu dùng. Em không có mục đích tẩy chay hay ném đá vì em có phải sale đâu mà cần lôi kéo ai
Đồng ý với Bác. Em cũng chẳng phải sale. Diễn đàn mục đích lập ra để làm gì ? để đưa tiếng nói người tiêu dùng đến nhà sản xuất. qua đó họ phải lắng nghe và nâng cấp sản phẩm để không những họ có lợi mà người tiêu dùng cũng có những sản phẩm tốt nhất.
Quan điểm em cũng rất rỏ ràng, em sẽ mua bất cứ xe nào có tính năng an toàn cao, có dịch vụ tốt. Chứ nói thật em kết nhất cái dịch vụ của Toyota. Các hãng Châu Âu sao em chưa biết chứ các hãng Nhật và Hàn thì chỉ mỗi DV Toy là đáng điểm 10 còn lại chỉ đáng điểm 5-6 thôi.
Sản phẩm của họ mà 9-10 với Mỹ nữa thì em ủng hộ 2 tay.

Hạng D
26/6/05
2.614
303
83
Vũng Tàu
Vấn đề là ớ chỗ nhiều cụ anti Toy lại chê lung tung, chê cả cái chuyện bán lại nhanh và giữ giá :), e thấy pó tay luôn! Bán lại dễ, luôn là một trong những tiêu chí của người mua xe, ngay ở Mỹ, chứ đừng nói ở VN. Mua cái xe tỷ mấy, cho dù lắm óp sừn, an toàn, cửa sổ panorama...nhưng không thể bán lại, mấy người dám mua? và bản thân chuyện bán lại dễ, chứng tỏ nó là cái xe ko tệ!
Sorry mấy bác chém gió, em bán cái LX đi có hơn 2 năm, chạy chưa đến 5k km, mà mất già nửa tiền (mua hơn 60tr, ko nhớ chính xác, bán lại có 28tr cho tiệm) mà cũng thấy đau. Mặc dù số tiền này chỉ là số lẻ vs thu nhập hàng tháng của em, nhưng cảm giác y như bị lừa :).
Vậy nên, các bác có chém, phải chém đúng, chém chuẩn, e ủng hộ ngay. Ví dụ như tại sao Toy bán nhiều xe thế, mà giá vẫn cao, về nguyên tắc, thì bán nhiều phải giảm giá chứ :)....