Hạng B2
18/4/12
480
987
93
Không những vậy bánh xe sau nó sài tang trống đó bạn. cả con In nữa.nhìn cứ như của xe của 20 năm trước vậy

Báo đưa chưa chính xác đâu thực tế là do tránh xe ngược chiều nên đánh lái sang trái hơi gấp + đụng ổ gà nhỏ nên lốp nổ đó Bác. Nếu xe có BA thì có lẽ đã không quá vậy. Còn tốc độ đường này được 80 đó.
.

Nói đến đây thì em cũng ngờ ngợ ra mục đích của bác rồi. Chiếc Innova trong bài báo nói nguyên nhân là do nổ lốp. Vậy thì bác hỏi gia đình bác họ đi lốp của hãng nào rồi chửi hãng đó thì em thấy hợp lý hơn là rẽ hướng dư luận sang chỉ trích Toyota. Lực tông như thế thì con Camry nhập của bác cũng ko có nguyên vẹn khung sườn đâu mà bác đem ra để kể lể cho bản thân là mình ko phải antifan (mà hành động của bác vốn ko che được điều đó rồi). Chấp luôn cái BA hỗ trợ lực phanh khẩn cấp và VSC cân bằng điện tử cũng ko cứu sống thêm được mạng nào với lực tông như vậy đâu (1 lốp nổ rồi thì BA cái vẹo gì nữa?)

Đừng lấy cái chết của người khác ra chỉ để cổ xúy cho cái mục đích của mình bác ạ, thất đức lắm. Diễn đàn này chỉ là sân chơi thôi mà, có cần rẽ hướng dư luận bằng việc đau buồn này ko? Lần đầu tiên em thấy có người nhìn thấy hình ảnh chiếc xe mà người thân của mình đã chết trong đó mà tâm lý vẫn ko ngại ngần post nó lên để chia sẻ. Topic thì cứ được up, nhiều người xem cái xe thế kia...để chia sẻ nổi đau của bác...còn bác thì vẫn comment đều đều về...hãng xe.

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
36
tại sao lại phải "giá mà", bộ ở VN hiện chỉ có bán Toy hay sao? Không an toàn thì mua xe khác, đâm đầu vào mua chi rồi giờ ... "giá mà"
sao bác lại gọi người ta là "đâm đầu" vào mua? chẳng lẽ ai mua xe toyota cũng ngu hết hay sao ? chẳng phải tự dưng mà ngta mua xe của toyota. nếu bác tài (innova) còn sống có lẽ sẽ trả lời cho bác biết vì sao họ mua xe. tôi nghĩ bác tài, tôi và những người đang chạy toyota điều có chung hoàn cảnh! chỉ đủ tiền để sắm 1 chiếc xe -> nên cần chiếc xe phải bền. không phải ai cũng nhiều tiền như bác đâu để mà "thử"! Chỉ trách bác tài chủ quan -> vì mình mua xe phải hiểu độ an toàn của nó ở mức nào!

• Like
Reactions: antikorcarfan
Hạng B2
13/10/14
399
239
43
36
Nói đến đây thì em cũng ngờ ngợ ra mục đích của bác rồi. Chiếc Innova trong bài báo nói nguyên nhân là do nổ lốp. Vậy thì bác hỏi gia đình bác họ đi lốp của hãng nào rồi chửi hãng đó thì em thấy hợp lý hơn là rẽ hướng dư luận sang chỉ trích Toyota. Lực tông như thế thì con Camry nhập của bác cũng ko có nguyên vẹn khung sườn đâu mà bác đem ra để kể lể cho bản thân là mình ko phải antifan (mà hành động của bác vốn ko che được điều đó rồi). Chấp luôn cái BA hỗ trợ lực phanh khẩn cấp và VSC cân bằng điện tử cũng ko cứu sống thêm được mạng nào với lực tông như vậy đâu (1 lốp nổ rồi thì BA cái vẹo gì nữa?)

Đừng lấy cái chết của người khác ra chỉ để cổ xúy cho cái mục đích của mình bác ạ, thất đức lắm. Diễn đàn này chỉ là sân chơi thôi mà, có cần rẽ hướng dư luận bằng việc đau buồn này ko? Lần đầu tiên em thấy có người nhìn thấy hình ảnh chiếc xe mà người thân của mình đã chết trong đó mà tâm lý vẫn ko ngại ngần post nó lên để chia sẻ. Topic thì cứ được up, nhiều người xem cái xe thế kia...để chia sẻ nổi đau của bác...còn bác thì vẫn comment đều đều về...hãng xe.
Tôi nghĩ bác nói đúng vì chẳng ai đem người thân đã quá cố của mình ra làm chuyện để bàn luận cả. Chỉ có kẻ thất đức, tự họ biết.rồi sẽ phải trả giá cho những việc bác ấy làm

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
36
bác coi clip chưa?? 2 túi khí ko bung, nếu bung thì người ngồi bên cạnh tài có thể ko đến nổi tử vong. Nói chung giờ nghe sale nói mua Toy bán lại ít mất giá, lúc đó ko biết còn cơ hội bán nó ko nữa.
Số ai náy hưởng bác. có điều nếu bác cẩn thận chạy từ tốn thì chẳng việc gì còn cơ hội hay không! xe để di chuyển, đi cho sướng cái thân đâu phải để đua, khu dân cư mà chạy 80-90 khác nào tự sác???

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
36
Đừng đổ lỗi do cái xe ....
Bốc số cho xe trên máy tính còn sắp xếp được .... đấy là chuyện thấp lẹc đẹc như ở mình....
Mấy nước tiên tiến, cái máy bay nó hiện đại như thế mà thằng kia còn tìm cách cho đâm vào núi .....
Mọi chuyện do con người mà ra....
Em ko phải bán hàng cho Toy, em đang dùng Ford, nhưng nói gì thì phải có cái lý của nó bác chủ ạ.
Đầu tiên là phải xem tại sao cái lốp nó nổ, lốp cũ hay mới, áp suất lốp bao nhiêu, nhiệt độ mặt đường bao nhiêu, thời gian hoạt động liên tục của lốp trước khi nổ là bao lâu .......
Thứ đến là tại sao lốp sau nổ mà lái xe không kiểm soát được xe, tốc độ lúc đó là bao nhiêu......
Nếu tất cả thắt dây an toàn thì chắc hạn chế được nhiều hơn, cái dây an toàn ngay đó ko chịu dùng, đòi hỏi chi bung túi bóng. Nếu không cài dây an toàn thì có xe túi khí ko hoạt động, nếu ko cài dây an toàn thì va chạm cỡ này túi khí nổ vào mặt bể mặt chứ chẳng chơi.....
Đó, sơ sơ bác thấy toàn do lỗi của con người, cái xe vô tri vô giác, nó biết gì. Mình mua cái gì, thuê cái gì là do túi tiền của mình, phải đọc kỹ HDSD trước khi dùng chứ bác.

Thân,
em chạy 50km/h lọt ổ gà nổ lốp trái (bên tài) theo quán tính xe sẽ xỉa sang phải, và theo quán tính thấy xe xỉa qua phải thì đánh hết lái qua trái, khi xe xỉa trở lại bên trái thì cũng là lúc xe nằm hết lề bên trái???? khi xe dừng lại thì xe quay ngang cách cột điện bên trái chưa đến 1 gang tay!!! số em nó lớn nên còn may mắn! nghĩ lại cũng một phần em chạy chậm! ko phải tất cả là may mắn!...

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
36
Do dân ta mua xe để bán ko lỗ nên vậy chứ có mấy người mua xe để phục vụ mình và nâng cao mức độ an toàn hơn đâu.
Khổ cho cái thân kiếm tiền nhọc nhằn mà chẳng dc bảo vệ tối đa, suốt ngày chỉ lo lỗ lãi. Chết rồi lãi lời có dc xài đâu.
tầm tiền đó mua được xe gì chở được 7 người lớn(xe mới) mà đủ an toàn vậy bác? đừng suốt ngày chỉ biết chỉ trích mà phải thực tế chút

• Like
Reactions: antikorcarfan
Hạng B2
13/10/14
399
239
43
36
Cái trăng trắng ấy chỉ có thể là túi khí thôi sao...nhỡ lái xe treo khăn tắm vào vô lăng thì sao? Phải hiểu thế nào đây :).
vừa chạy xe vừa tắm tai nạn cũng âu là số phận!!!

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
36
Fortuner nhìn lêu khêu nhưng lại không có ESP thì đúng là tai họa
tai họa thế nào bác? chủ quan, lái ẩu mới tai họa. còn những đứa coment thiếu suy nghĩ như bác thì mới là tai họa cho diễn đàn!