Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
trang bị trên Civic 1.8 ra sao nhỉ, có bác nào có không

Trên trang chủ của honda nó đưa catalog lên rồi đó bác, em thấy cả Jazz, CRV, Civic luôn rồi, bác lên đó down về có đủ thông số hết.

ÔI!!!

Ô tô dzá rẻ chắc còn xa lắm!

Hạng B2
16/8/05
148
103
58
Mình thật sự muốn biết chủ nhân của 750 chiếc Crv trc tết nghe tin này thì nghĩ như nào nhỉ ...tất nhiên cũng có ng ko quan tâm giá nhưng cũng chắc chắn rằng đang có nhiều người hối hận về qu định của mình khi mà chỉ muốn có xe đi chơi tết trong khoảng 10 ngày thôi mà đánh đổi hơn 200tr

Mình thì không nghĩ có nhiều người trong họ sẽ hối hận đâu vì những người dám mua như vậy là những người biết cách kiếm tiền và họ sẽ không bận tâm lắm với số tiền chênh này đâu.

Hạng B2
29/7/17
177
288
63
33
ủng hộ bác, CRV là một con xe rất tốt, ngta thích ngta mua trước thôi. Nhiều người cũng hay nói iphone x mới ra mua chi cho sớm, đợi vài tháng cho nó xuống giá rồi mua... blah blah... nhưng đa số những người khuyên như vậy đều là người không có tiền. Vì đầu óc họ tủn mủn nên trong công việc, thời cơ đến cũng không biết chớp lấy. Tư duy của họ ko phải là tư duy đầu tư mà là tư duy tiết kiệm.

Còn người có tiền ngta mua nhanh, bán gọn, không lằng nhằng dây dưa để ngta còn đi kiếm nhiều tiền hơn. Trong công việc họ nhìn thấy thời cơ cũng nhanh và kiếm được nhiều tiền hơn
Bác nói người khuyên đợi là tư duy tủn mụn không có tiền. Rồi đầu óc k biết chớp thời cơ. Vậy cho em hỏi bác.
Thời cơ ở đây là gì. Mua nhanh không honda tăng giá à?
Và đầu óc tủn mủn là ntn. Bác cho hỏi tháng bác kiếm được bao nhiêu tiền? Bác không có tư duy tủn mủn thì bác đã mua được cái xe bằng chính công sức của mình chưa.
Hay bác lại là thành phần sale nhưng chưa thành nghề. Bác kiếm tiền ra sao là việc của bác bác lựa chọn ra sao là việc của bác nhưng đừng vơ những người lựa chọn việc đợi lại và phán xét như vậy.
Theo cảm nhận của em nếu bác là sale thì là sale non chưa đủ kinh nghiệm sống trong thương trường này mấy cu nhân viên của em còn biết cách nói chuyện hơn bác.
Còn nếu bác không phải là sale mà là ông chủ thành đạt rồi. Thì em nghĩ bác cũng sớm có thể về con số 0 thôi. Vì bác đánh giá con người theo kiểu phiến diện và coi thường người khác khi mình chưa phải là đỉnh cao nhất của tư duy.

Hạng D
1/7/10
2.042
1.260
133
giaotoviet.com
Em mới đọc tin bên vnexpress.
Chevrolet cruze LT 519 triệu
Honda Jazz bản thấp nhất là 539 triệu
Có vẻ Jazz tốt quá nhỉ!
2 dòng xe khác phân khúc, khác kiểu dáng mà sao so được bác; Jazz kiểu cụt đuôi cho mí chị em đi chợ, Cruze kiểu sedan là xe bào của mấy bác Uber, Grab mà

Hạng D
21/12/17
1.847
2.827
113
41
View attachment 1563136
Honda Việt Nam đã gỡ được nút thắt “116” và vừa nhập về Việt Nam lô xe mới từ Thái Lan gồm CR-V, Civic, Jazz và Accord. Giá mới của các mẫu xe này giảm so với thời điểm lúc mới áp dụng Nghị định 116. Đáng chú ý là Honda CR-V bảng 1.5E có giá từ 958 triệu đồng; trong khi bản 1.5L giá 1,068 tỷ; giảm hơn 200 triệu. Honda Civic có thê bản 1.5G và 1.8E với mức giá lần lượt là 826 triệu và 758 triệu. Honda Jazz cũng chính thức có giá với mức khởi điểm từ 539 triệu. Còn giá của Accord là 1,198 tỷ.[pagebreak][/pagebreak]

Honda Việt Nam chính thức nhận đặt hàng các mẫu xe này thông qua các Đại lý Ôtô Honda trên toàn quốc từ ngày 05/03/2018, thời gian giao xe dự kiến trong Quý 2/2018. Giá chi tiết như bảng dưới đây:

View attachment 1563139

Với mong muốn tri ân tới tất cả khách hàng đã tin tưởng lựa chọn và chờ đợi các mẫu xe nhập khẩu mang thương hiệu Honda, Honda Việt Nam triển khai chương trình ưu đãi đặc biệt “Đặt xe ngay, Đặc quyền trao tay”. Cụ thể, từ ngày 05/03 đến ngày 31/03/2018, khách hàng ký hợp đồng mua các mẫu xe nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan tại hệ thống Đại lý Ôtô Honda trên toàn quốc và hoàn tất 100% thủ tục thanh toán trước ngày 30/06/2018 sẽ nhận được 1 Phiếu quà tặng có giá trị tương tương khoảng 1% giá bán lẻ đề xuất của xe. Khách hàng có thể sử dụng Phiếu quà tặng này ngay tại lần mua xe đó hoặc mua phụ tùng, mua phụ kiện hay làm dịch vụ tại tất cả các Đại Lý Ôtô Honda trên toàn quốc.

Thông tin các mẫu ôtô Honda nhập khẩu nguyên chiếc từ Thái Lan

Honda CR-V: Nâng cấp với thiết kế 7 chỗ hoàn toàn mới và động cơ tăng áp hoàn toàn mới, cùng những công nghệ tiên tiến hàng đầu, Honda CR-V thế hệ thứ 5 tạo nên một chuẩn mực mới trong phân khúc SUV về các giá trị “Mạnh mẽ - Tiện nghi - Cao cấp”. Nhờ đó, Honda CR-V đạt doanh số ấn tượng với 737 xe chỉ ngay trong tháng bán hàng đầu tiên, trở thành 1 trong 10 mẫu xe có doanh số cao nhất trong tháng 01/2018. Với mức giá bán lẻ đề xuất hấp dẫn mới chỉ từ 958.000.000 đồng, CR-V tự tin sẽ đón nhận được sự quan tâm đông đảo của khách hàng.

View attachment 1563134
View attachment 1563135

Honda Civic: Với thiết kế thể thao phá cách cùng động cơ VTEC TURBO tiên tiến đem lại khả năng vận hành thú vị và tiết kiệm nhiên liệu vượt trội, Honda Civic thế hệ thứ 10 đã ghi dấu sự trở lại thành công với doanh số bán năm 2017 cao hơn tổng doanh số 3 năm liên tiếp của Civic từ 2014 đến 2016. Với mong muốn đáp ứng phong phú hơn nhu cầu sở hữu mẫu xe đậm chất thể thao cùng niềm vui cầm lái khác biệt, ngoài phiên bản cao cấp nhất 1.5 L, Honda Việt Nam ra mắt thêm hai phiên bản mới của Civic: 1.5 G (động cơ tăng áp 1.5L VTEC TURBO) và 1.8 E (động cơ 1.8L i-VTEC). Với 3 phiên bản cùng các gói tính năng tiên tiến đa dạng, Honda Civic hứa hẹn sẽ là sự lựa chọn tuyệt vời cho khách hàng với giá bán lẻ đề xuất chỉ từ 758.000.000 đồng.

View attachment 1563132 View attachment 1563138

Honda Jazz: Chiếc hatchback 5 cửa đa năng với tính tiện dụng và linh hoạt vượt trội trong phân khúc, đặc biệt là hàng ghế MAGIC SEAT độc đáo, hứa hẹn sẽ thỏa mãn những cá tính trẻ trung và ưa thích tận hưởng hành trình theo cách thú vị nhất với giá bán lẻ đề xuất chỉ từ 539.000.000 đồng.

View attachment 1563141
View attachment 1563130

Honda Accord: Sở hữu sự nâng tầm của các yếu tố: “Thể thao hiện đại – Hứng khởi khi sử dụng” cùng trái tim là động cơ áp dụng công nghệ đột phá “Earth Dreams Technology”, Honda Accord xứng danh lựa chọn “đáng tiền” cho khách hàng trong phân khúc sedan hạng D, sẽ được tiếp tục nhập khẩu lại với mức giá 1.198.000.000 đồng.

View attachment 1563137
Em chạy con Vios ghẻ đã bao năm, nay định nhân cơ hội cái thuế nó giảm 0% định lên đời, mà cái giá xe lại dư lày, thôi chắc ghẻ vẫn hoàn ghẻ. Hix Hix!!!

Hạng D
15/6/12
1.529
681
113
45
Civic và Jazz tương lai không sáng lắm nhưng CRV sẽ là là hàng hot. Cx5 sẽ phải xuống giá, Foturner sẽ mất ngôi ...

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
Civic và Jazz tương lai không sáng lắm nhưng CRV sẽ là là hàng hot. Cx5 sẽ phải xuống giá, Foturner sẽ mất ngôi ...
CX5 thì chắc chắn xuống giá để cạnh tranh rùi. Còn Fortuner thì CRV có nằm mơ lộn bao nhiêu giấc mơ nữa thì Fortuner mãi mãi ở ngôi vương mà thôi

• Like
Reactions: langthangvn33
Hạng B2
2/3/17
136
41
28
33
ủng hộ bác, CRV là một con xe rất tốt, ngta thích ngta mua trước thôi. Nhiều người cũng hay nói iphone x mới ra mua chi cho sớm, đợi vài tháng cho nó xuống giá rồi mua... blah blah... nhưng đa số những người khuyên như vậy đều là người không có tiền. Vì đầu óc họ tủn mủn nên trong công việc, thời cơ đến cũng không biết chớp lấy. Tư duy của họ ko phải là tư duy đầu tư mà là tư duy tiết kiệm.

Còn người có tiền ngta mua nhanh, bán gọn, không lằng nhằng dây dưa để ngta còn đi kiếm nhiều tiền hơn. Trong công việc họ nhìn thấy thời cơ cũng nhanh và kiếm được nhiều tiền hơn
Chờ Apple ra Iphone X cho lái buôn xách tay về VN bán giá trên trời để mua là chớp thời cơ hã bác ? Bác chớp được bao nhiêu cái thời cơ ngàn vàng đó rùi :D