Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
CX5 thì chắc chắn xuống giá để cạnh tranh rùi. Còn Fortuner thì CRV có nằm mơ lộn bao nhiêu giấc mơ nữa thì Fortuner mãi mãi ở ngôi vương mà thôi
Em nghĩ Crv đi gia đình ngon và êm fortuner nhiều , trong hội nhiều bác than fortuner mới bồng bềnh và phuộc sau bị tưng đích ko êm và máy dầu ồn nữa phù hợp kdoanh thôi . Bản E giá hợp lý kết hợp kinh doanh và gia đình chắn ổn !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Em k cay vì giá xe mà em cay vì bọn honda nó nghĩ dân việt mình là gà không có não à. Hay vì cái gì khác mà nó dám định giá kiểu đó. 1 dân tộc phải có tự trọng chứ chúng ta không phải là cái hũ tiền cho chúng nó nhặt vô tư như thế
Những người có não, có lòng tự trọng, tự tôn dân tộc ... thì đều là những người không thể "quyết định" được "chính sách" Bác ah! Cay. Nhưng đành phải chấp nhận, vì cuộc sống vốn nó là nv, không bao giờ có sự công bằng...

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
38
Những người có não, có lòng tự trọng, tự tôn dân tộc ... thì đều là những người không thể "quyết định" được "chính sách" Bác ah! Cay. Nhưng đành phải chấp nhận, vì cuộc sống vốn nó là nv, không bao giờ có sự công bằng...
Lạy hồn, có cái xe thôi mà các bác lái sang cả chính trị nữa cơ à :)

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Lạy hồn, có cái xe thôi mà các bác lái sang cả chính trị nữa cơ à :)
Nếu nói đến chính trị thì đi vệ sinh giật ước 1 cái nó đã liên quan rồi đấy, chứ con xe to đùng chịu cả tấn thuế phí ko liên quan mới lạ.

Trở lại chủ đề: nhiều bác phán Fortuner sẽ mệt, e thì cho rằng Fortuner sẽ ko sứt mẻ gì với cái giá của CRV thế này. Fortuner đẹp hơn, cũng hàng nhập, thương hiệu thần thánh, giá cả như nhau. Ko có lí do gì để CRV ăn đc hết.

• Like
Reactions: H.HUGO
Tập Lái
22/12/13
3
2
3
VAMA đặt hàng bộ GTVT cái thông tư 116 không biết giá bao nhiêu....nhưng xem ra những cố gắng trong công tác "bao sân " có vẻ lại thất bại trước trào lưu toàn cầu hoá... cuối cùng cũng chỉ có Dân ta là thiệt thòi...và VAMA thì thên tốn kém ...ai đó ra thông tư như mấy "ông đồ già bán chữ ngày tết" kiếm tiền và tự tô điểm bộ mặt Lạc hậu trước những xì xào và nụ cười "nhếch mép" mỉa mai của những người đã chịu quá nhiều " tầng áp bức " bởi thuế và phí đến bất công trên xứ sở Thiên đường !!!!
Bài viết quá hay ,quá thâm thúy.Xin cảm ơn bạn.

LCC confirmed
Hạng B2
8/11/15
121
117
43
Hi mọi người,

Mình đang tính mua CRV bản L, mọi người đã mua xe và sử dụng lô đầu tiên tư vấn giúp mình là hàng ghế 2 ngồi đầu có bị chạm trần và thoải mái không ? và khảng sáng trần của CRV là bao nhiêu ? Mình đang định mua mà còn lăn tăn vụ này, cảm ơn mọi người !

Hạng B2
12/11/15
190
156
43
38
Hi mọi người,

Mình đang tính mua CRV bản L, mọi người đã mua xe và sử dụng lô đầu tiên tư vấn giúp mình là hàng ghế 2 ngồi đầu có bị chạm trần và thoải mái không ? và khảng sáng trần của CRV là bao nhiêu ? Mình đang định mua mà còn lăn tăn vụ này, cảm ơn mọi người !
Thấy Hùng Lâm cao 1m8 ngồi còn chưa đụng trần, bác cao bao nhiêu??

LCC confirmed
Hạng B2
8/11/15
121
117
43
Mình cao 1.72m nhưng mình là người lái nên chắc hiếm khi ngồi sau. Nhà mình đi 4 người lớn và 1 em bé thôi. Lúc đi coi đợt đầu thì thấy có vẻ thấp thật hay do cảm giác, vì sợ lúc đi gặp đường xấu thì nhiều khi đầu bị chạm trần thì rất khó chịu cho ông bà ngồi sau. Nên ai có lấy xe đợt đầu chở gia đình ngồi hàng 2 tư vấn thực tế giúp mình với nhé. Mình cũng đã cọc cho lô xe lần 2 này rồi mà còn hơi lăn tăn vụ này.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mình cao 1.72m nhưng mình là người lái nên chắc hiếm khi ngồi sau. Nhà mình đi 4 người lớn và 1 em bé thôi. Lúc đi coi đợt đầu thì thấy có vẻ thấp thật hay do cảm giác, vì sợ lúc đi gặp đường xấu thì nhiều khi đầu bị chạm trần thì rất khó chịu cho ông bà ngồi sau. Nên ai có lấy xe đợt đầu chở gia đình ngồi hàng 2 tư vấn thực tế giúp mình với nhé. Mình cũng đã cọc cho lô xe lần 2 này rồi mà còn hơi lăn tăn vụ này.
Nếu trong phân khúc Nhật 5+2 thì độ rộng hàng 3 là Outlander>Xtrail>CRV.
CRV trần 3 thấp do cửa gió, cửa gió trên trần hướng thẳng vào đầu và măt người ngồi nên không thỏai mái lắm.
Xtrail và CRV hơn Out chỗ có cưa gió cho hàng 2 (và 3) và Cửa số trời toàn cảnh Panorama.
Xtrail và Out hơn CRV chỗ có phiên bản cao nhất có 2 cầu nên offroad nhẹ được.