Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
19/10/06
2.225
12.297
113
Gia đình bên vợ em có căn nhà đg Hoàng Hoa Thám Q. TB gần đến cổng vào sân bay trực thăng đang cho thuê 16tr/tháng (diện tích nền khoảng 120m2, ba lầu), nay cty thuê nhà than thời buổi kinh tế khó khăn quá nên muốn giảm giá thuê.

Tình hình nhà cũng đã rất cũ nếu lấy lại chắc phải bỏ tiền sửa chữa với lại cty kia thuê cũng đã lâu thanh toán sòng phẳng nên vợ em chưa muốn lấy lại nhà.

Mấy bác cho em hỏi tình hình giá cho thuê khu gần đó như thế nào để gia đình em biết mà thương lượng giá với người ta.

Thanks.

Hạng B2
19/6/12
172
60
28
41
Khu này treo biển cho thuê văn phòng nhiều lắm, khu này gọi là khu cùng khu kẹt,
nếu là em, em giảm liền, chờ năm sau hẵng tính. Bỏ tiền sửa cho đẹp, để không vài tháng chờ khách thuê với kỳ vọng tối đa 20 triệu, mất tiền môi giới vì ko ai rảnh vào đây tìm nếu không có môi giới.
Cam đoan chả ai dại, vì người quen của em ở gần Etown đang kêu trời căn nhà ở Nhất Chi Mai bỏ không nửa năm rồi

Hạng D
19/10/06
2.225
12.297
113
dạ thanks các bác, bác nào có thông tin về khu này nữa không?

Hạng B1
7/8/07
86
0
6
HCM
bác chủ kí 1 phụ lục hợp đồng có hiệu lực 6 tháng đi. 3 tháng đầu giảm 20%, 3 tháng sau giảm 10% so với giá hiện tại. Thời buổi khó khăn thì cũng nên chung tay chia sẻ khó khăn với k/h.Chứ giờ lấy nhà lại thì biết có cho thuê ngay dc ko, e ở khu này nên biết, nhà treo bảng cho thuê nhiều lắm, đã lâu rồi mà vẫn chưa thấy ai gỡ bảng xuống.

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Bác chủ là hàng xóm cũ của em nè hihihi, trước em ở trong khu 158 Hoàng Hoa Thám á, bữa rồi mới quay lại đó nhậu thỏ thấy đông quá trời luôn không nhận ra nữa, trước em ở còn vắng hoe. Em đang có căn nhà 4x20m 1 lầu bên K300 thấy cho thuê dễ lắm bác, nhưng giá thì rẻ hơn của bác do nhà mua nó cũ rồi, và không có đồ đạc gì – nhưng hết khách này đến khác khác thuê á, giá thuê bên đó 10 triệu/ tháng bác à.

Hạng D
19/10/06
2.225
12.297
113
Cám ơn tất cả các bác.
Chính vì em thấy kinh tế khó khăn thật nên em mới post lên hỏi ý các bác, có thêm thông tin bà Cả em sẽ nói với gia đình rồi tính bớt chút cho người ta.

vsp74 nói:
Bác chủ là hàng xóm cũ của em nè hihihi, trước em ở trong khu 158 Hoàng Hoa Thám á, bữa rồi mới quay lại đó nhậu thỏ thấy đông quá trời luôn không nhận ra nữa, trước em ở còn vắng hoe. Em đang có căn nhà 4x20m 1 lầu bên K300 thấy cho thuê dễ lắm bác, nhưng giá thì rẻ hơn của bác do nhà mua nó cũ rồi, và không có đồ đạc gì – nhưng hết khách này đến khác khác thuê á, giá thuê bên đó 10 triệu/ tháng bác à.

Hi bác, khu K300 em nghĩ cũng dễ cho thuê vì đg xá ở trỏng sạch sẽ, nhìn nhà toàn vip không.

Hạng D
25/2/09
1.230
65.751
113
Mặt tiền Cộng Hòa e thấy treo bảng cho thuê mặt bằng quá trời. Mấy cửa hàng gần chỗ e làm đóng cửa quá trời.

Hạng B2
31/5/12
188
8
0
43
Với tốc độ phá sản, đóng cửa doanh nghiệp hiện nay thì sắp tới văn phòng trống sẽ còn nhiều. Bác giảm 20% cũng hợp lý. Còn 1 hướng khác là chi nhỏ thành phòng trọ, cho mấy em lên luyện thi, thi đại học thuê. Sau đó cho thuê phòng.

Status
Không mở trả lời sau này.