Tập Lái
2/4/13
15
0
0
Phong Lưu: em chửi giởn, nhưng bác căng thẳng muốn bem, cứ việc OK?, việc của bác làm bem nick nên cứ việc

PMC: không phải dân IT, làm nghề đó già rồi không thọ. Mặc dù hằng ngày em có code nhưng be bé ngăn ngắn cho việc linh tinh. Em đã trình bày ở support rồi, không nói nữa. Lừa system cái gì, ,mây bác Lơ đều biết email em mà. Em cũng biết đọc tiếng Anh để hiểu activation code gửi qua email mới mà, em có vài cái email xeboxit*** ở yahoo, em muốn đổi hết qua đó. Tối đó em lơ mơ click đại thôi. Anyway em nói giởn chứ không trách chi cả mà hùng hổ như ông Lưu Gió này

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
xeboxit1 nói:
Phong Lưu: em chửi giởn, nhưng bác căng thẳng muốn bem, cứ việc OK?, việc của bác làm bem nick nên cứ việc

PMC: không phải dân IT, làm nghề đó già rồi không thọ. Mặc dù hằng ngày em có code nhưng be bé ngăn ngắn cho việc linh tinh. Em đã trình bày ở support rồi, không nói nữa. Lừa system cái gì, ,mây bác Lơ đều biết email em mà. Em cũng biết đọc tiếng Anh để hiểu activation code gửi qua email mới mà, em có vài cái email xeboxit*** ở yahoo, em muốn đổi hết qua đó. Tối đó em lơ mơ click đại thôi. Anyway em nói giởn chứ không trách chi cả mà hùng hổ như ông Lưu Gió này
Vodka tiếp ;)

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38
Langtugia1988 nói:
Thằng em em ở bển 20 năm về đây chạy xe máy bị CA thổi còn năn nỉ thoát được đấy Bác ...trang phục và cách nói năng thôi Bác ơi ....còn cứ cố tỏ ra thì nói sao đựoc . Đi thì cứ như là sợ vấp té , mắt thì dáo dác ...ngồi xe máy thì tay ôm chặt cái ba ga sau ...run run sợ ngã ...Ha ha ha ...

Em bác thế là đặc thù Dziệc kiều rồi đó, giỏi nhất là môn chém gió, còn so với Việt cộng thì rát như cáy các bác hỉ :D ...

Hạng D
15/11/07
2.539
11.206
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Dạ không có như thế bác ơi ...
Đi thì rón rén , tới đâu cũng vâng dạ ...tự nhận là dân Cà mau mới lên Sì phố ....
Nó học đại học hàng hải ...chuyên ngành máy tàu ..đi rất nhiều nước .
Mà bác thấy dân Mỹ đi tới đâu cũng nhận là dân Pháp , Châu âu chứ nào dám vỗ ngực phành phạch tự xưng tao là ngừoi Mỹ đâu ...
Nước Mỹ nhiều kẻ thù quá mà ...
Bác nào ở SG ra coi 2 cái sứ quán Pháp, Mỹ sát nhau sẽ thấy sự tương phản này .
Golf06 nói:
Langtugia1988 nói:
Thằng em em ở bển 20 năm về đây chạy xe máy bị CA thổi còn năn nỉ thoát được đấy Bác ...trang phục và cách nói năng thôi Bác ơi ....còn cứ cố tỏ ra thì nói sao đựoc . Đi thì cứ như là sợ vấp té , mắt thì dáo dác ...ngồi xe máy thì tay ôm chặt cái ba ga sau ...run run sợ ngã ...Ha ha ha ...

Em bác thế là đặc thù Dziệc kiều rồi đó, giỏi nhất là môn chém gió, còn so với Việt cộng thì rát như cáy các bác hỉ :D ...

Tập Lái
18/4/13
31
0
6
Langtugia1988 nói:
1. Mà bác thấy dân Mỹ đi tới đâu cũng nhận là dân Pháp , Châu âu chứ nào dám vỗ ngực phành phạch tự xưng tao là ngừoi Mỹ đâu ...

2. Nước Mỹ nhiều kẻ thù quá mà ...

1. Chỉ dành cho những con lợn

2. Vì nó giàu, thông minh, đẹp trai nhất lớp .. nên tụi nghèo,hèn, dốt luôn nghét

Hạng F
22/10/09
8.170
31.354
113
hai vụ nổ, thêm vụ chất độc ricin, rùi bắn chết cảnh sát tại boston, nc Mỹ bây h có vấn đề rùi, Obama ơi, change là là như thế này hả

Hạng C
8/8/08
666
62
43
Langtugia1988 nói:
Nước Mỹ nhiều kẻ thù quá mà ...
Bác nào ở SG ra coi 2 cái sứ quán Pháp, Mỹ sát nhau sẽ thấy sự tương phản này .

Hehe, em mấy lần rón rén vô LSQ Mỹ, có mấy bác ở Thương vụ lsq ra dẫn mà bọn an ninh nó vẫn làm thấy ghê.
Trong khi LSQ Pháp hàng năm dịp Quốc khánh vẫn mở cửa cho dân vô coi chơi tòa nhà xưa. :D

Hạng F
22/10/09
8.170
31.354
113
À thì giống mấy con heo tên Nã Phá Luân trong tác phẩm Lũ Súc Vật

Hạng D
16/1/13
4.803
84.343
113
BANH_TET nói:
Trang 9
SubaruLover nói:
Đúng!

Ai cũng có cái tài riêng cho nên mới vào Quốc Hội. Ông Rơm Mì cũng có tài, không ai chối đều đó.

Về tỉ lệ cử tri và cử tri đoàn thì Obama thắng cả hai.

Obama là người cực kỳ may mắn (và có tài nữa).

- Học xong thì đi làm việc Xã Hội

- Gia đình khá nề nếp nên ai cũng trọng

- Được mọi người nói đi ra tranh cử ghế Quốc Hội. Ông kia bị xì căng đăng nên Obama nghiễm nhiên có ghế Quốc Hội

- Khi ra tranh cử đại diện trong đảng thì trong đảng chưa thích đàn bà nắm đầu nên nghiễm nhiên làm ứng cử viên

- Khi ra tranh cử tổng thống thì ông kia già và có vẻ yếu thì người Mỹ đặt câu hỏi: "làm tổng thống căng quá đột tử thì nước Mỹ sẽ lúng túng ???" => thế là Obama thắng

- Khi tranh cửa lần hai, Rôm Mì chọn ứng cử viên phó tổng thống trông yếu ớt và "country boy" quá thì người Mỹ đặt câu hỏi: "Nếu Rôm Mì có chuyện gì thì "country boy" kia lèo lái nước Mỹ ????" => thế là Obama thắng

- Obama thu phục một số cử tri đảng Cộng Hoà bằng cách rất trọng, phục, và tôn sùng Bush cha, cũng như giữ cử tri đảng Dân Chủ là rất thần tượng ông Clinton.

- Để giữ hoà khí trong đảng thì Obama chọn Bít Đen làm phó tổng thống cho dù ông này chữi rủa Obam thậm tệ khi Obama có ý định ra tranh cử tổng thống. Đồng thời mời bà Clinton làm thủ lãnh ngoại giao.

- Vừa rồi Obama mời Rôm Mì 1 bửa ăn để giữ mặt cho đám Cộng Hoà và tạo ra hình ảnh "hoà khí" cũng như ca ngợi những điểm hay của cựu đối thủ để hòng tạo thêm hình ảnh.

Còn chuyện TQ bành trướng trong vùng Mỹ không cần đến thì cứ bành trướng. Như Liên Xô lúc xưa mặc sức bành trường tùm lum.

Còn BTT có phát triển hạt nhân thì Mỹ không sợ gì mấy. Kẻ đáng sợ là TQ. Nếu BTT phản TQ thì TQ sợ nhất vì các tên lửa mang đầu đạn hạt nhân của nước ngoài rất gần Bắc Kinh.
cụ Xu Ba Ru có lẽ đã sống nhiều năm ở Mỹ nên rành xã hội Mỹ ?
dù vậy tui xin phép không đồng tình mấy chỗ bôi đen vì đó là nhận định của cá nhân cụ

làm những điều đó sau khi đã đắc cử, tức trên cương vị kẻ chiến thắng !
nói kiểu ủng hộ thì là "phe" (fair, chơi đẹp)
còn ngược lại thì là "bố thí ", "ban phát" cho kẻ thất thế, thua cuộc
tui biết cả tỉ người trong hoàn cảnh thất thế đã từ chối thà về đạp xích-lô (thậm chí tự sát) chứ không bao giờ cộng tác với địch thủ !
vì dù địch thủ có ban cho vị trí "lãnh đạo tối cao" thì vẫn cứ là bù nhìn vì kẻ quyết định cuối cùng vẫn là họ chứ đâu phải ta ?!
(xin nói rõ đây là nói chung chứ k phải đả kích cá nhân lão ô ba ma)

... những cái còn lại trong bài trên, cả những bài khác của cụ sao có vẻ sa đà vô mấy vụ xe cán chó cướp hiếp giết lá cải quá vậy hehehe

@ Langtugia1988 :
cái gọi là "Sứ quán Pháp" đường Lê Duẩn hàng xóm cổng chính Sứ quán Mỹ thật ra là tư dinh của Ngài (hay Madame) Tổng Lãnh sự Pháp ở HCMC
còn tư dinh của cấp Phó (tui hổng biết họ có bao nhiêu Phó ?) thì là cái vi-la kiểu Pháp xưa ngay cái dốc "sương mù" Hai Bà Trưng Q1 : đi HBT, qua khỏi ngã tư Lý tự Trọng, xuống dốc, nó bên phải, cách 1 căn là ngã tư HBT - Lê Thánh Tôn
khi mãn nhiệm kỳ thì người kế nhiệm lại tới ở
còn cổng chính Tổng Lãnh sự Pháp là bên NTMK : cụ đi ngang là thấy cũng canh gác cẩn mật đâu có khác gì Anh-Mỹ đâu chứ "tương phản" cái giề hehehe

@ Tí dê
ngay cả xe 51 <span style=""color: #ff0000;"">NG</span> đem công văn tài liệu tới gởi cho "chuồng cu" bên Mạc Đĩnh Chi mà còn bị đuổi phải leo lề đậu trước cổng Nhà hát Bến Nghé đối diện
tui biết cả tỉ người trong hoàn cảnh thất thế đã từ chối thà về đạp xích-lô (thậm chí tự sát) chứ không bao giờ cộng tác với địch thủ !

vì dù địch thủ có ban cho vị trí "lãnh đạo tối cao" thì vẫn cứ là bù nhìn vì kẻ quyết định cuối cùng vẫn là họ chứ đâu phải ta ?!

đó là tinh thần QUÂN TỬ TÀU :) mà nó đọng lại ở trong con người Việt Nam rất nhiều.

Người Mỹ họ thực tế, thực dụng chứ không kiểu như QUÂN TỬ TÀU :)

Bởi vậy tinh thần "team work" họ rất cao.

Người Mỹ có quá nhiều nhược điểm, tôi không nói ra vì ai cũng biết nhưng có nhiều cái ưu điểm là:

Khi họ cam kết với nhau làm việc chung thì họ sẵn sàng bỏ qua mọi hiềm thù cá nhân.

Trong chỗ làm tôi, có nhiều đứa rất ghét nhau, nhưng họ vẫn phải làm việc cùng nhau trong team và dẹp qua mọi xích mích cá nhân để đạt cái chung.

Bọn Mỹ có câu: "Nước Mỹ không có thiên tài nhưng có những người chịu ngồi chung làm việc".

Khi nước Mỹ nội chiến cách đây 200 năm, bên ngoài họ đánh nhau, bên trong họ tìm cách đàm phán làm sau kết thúc chiến tranh và nhường nhịn nhau.

Khi kết thúc xong, dân Bắc không xem dân Nam là chiến lợi phẩm. Họ không bỏ tù và đàn áp dân Nam. Nhưng đằng sau đó là:

- Đảng Cộng Hoà gốc miền Bắc tràn xuống Nam và đảng Dân Chủ gốc miền Nam tràn lên Bắc.

Người Việt ở Mỹ (bọn Việt Kiều) có câu:

3 thằng Mỹ làm không lại 1 thằng VN. Nhưng 3 thằng VN làm chung thì thua 1 thằng Mỹ.

Vì người VN hay ganh, hiềm tì, khích bác, .... không chịu làm việc chung để đạt mục đích chung.

Do đó manager ở Mỹ hễ khi có người VN thì tìm cách phân người VN ra các nhóm để tránh các nhược điểm của "quân tử tàu".