Hạng D
16/1/13
4.803
84.343
113
Xe Bọ Xít nói:
Cho em hỏi mấy bác Metro, Imc, Subarulover, 9xd, bác su gì đó nữa,..... thường từ nhà đến chổ làm xa bao nhiêu ? khổ quá nên em phải hỏi để tính tiền xăng chạy mổi tháng mất bao nhiêu

Trích từ Google:
According to ABC News, 220 million Americans average an hour and a half each day in their cars. About 3.3 million people travel at least 50 miles to work one way, according to the Bureau of Transportation Statistics.

Nếu thích tham khảo các số liệu chi tiết thì:

Commuting in the United States: 2009
www.census.gov/prod/2011pubs/acs-15.pdf

Tuỳ theo vùng và cách nhìn hay cách tiếp cận, nhưng theo "Ý RIÊNG CỦA TÔI" dựa trên 5 thằng trong hãng và 5 người quen, và chia trung ra thì khoảng 24 miles (khoảng 4-5 lít xăng, tùy xe và tuỳ tình hình đường xá)

Hạng B2
26/1/12
261
9
18
SubaruLover nói:
Xe Bọ Xít nói:
Cho em hỏi mấy bác Metro, Imc, Subarulover, 9xd, bác su gì đó nữa,..... thường từ nhà đến chổ làm xa bao nhiêu ? khổ quá nên em phải hỏi để tính tiền xăng chạy mổi tháng mất bao nhiêu

Trích từ Google:
According to ABC News, 220 million Americans average an hour and a half each day in their cars. About 3.3 million people travel at least 50 miles to work one way, according to the Bureau of Transportation Statistics.

Nếu thích tham khảo các số liệu chi tiết thì:

Commuting in the United States: 2009
www.census.gov/prod/2011pubs/acs-15.pdf

Tuỳ theo vùng và cách nhìn hay cách tiếp cận, nhưng theo "Ý RIÊNG CỦA TÔI" dựa trên 5 thằng trong hãng và 5 người quen, và chia trung ra thì khoảng 24 miles (khoảng 4-5 lít xăng, tùy xe và tuỳ tình hình đường xá)
Em đi làm khoảng 50 miles round trip mỗi ngày. Một tuần đổ xăng một lần, khi kim báo xăng chỉ dưới nửa bình một chút = 9 hay 10 gallons = khoảng $35 - $40.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Không phải người Việt nào cũng "quân tử Tàu" đâu bác Subaru ơi.
Nhưng thiệt tình mà nói: phải công nhận là bác phân tích rất hay.

Tập Lái
18/4/13
31
0
6
Thanks mấy bác, xưa giờ em chỉ ở gần chổ làm, chạy 10 miles round trip mổi ngày thấy không sao. Bây giờ lại moving, chổ thích thì cách chổ làm khoảng 50 miles round trip, mà bị tắt đường hoài (tại ông Metro & ông ccssu gì đó mà ra hehe, cinco ranch). Em chạy chiếc xe cũ 4runner 07 thấy tốn xăng.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/7/08
319
6
0
Cái này em hổng bít có liên quan tới giấc mơ Mỹ hay ko ! Nghi phạm đánh bom đã có manh mối & hình ảnh :

Còn nhiều nữa ở đây : http://imgur.com/a/sUrnA

Em lấy nguồn ở Anhbasam04.

Vinaleaks <span style=""color: #0000ff;"">[link]http://anhbasam04.wordpress.com/[/link]</span>

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
Xe Bọ Xít nói:
Thanks mấy bác, xưa giờ em chỉ ở gần chổ làm, chạy 10 miles round trip mổi ngày thấy không sao. Bây giờ lại moving, chổ thích thì cách chổ làm khoảng 50 miles round trip, mà bị tắt đường hoài (tại ông Metro & ông ccssu gì đó mà ra hehe, cinco ranch). Em chạy chiếc xe cũ 4runner 07 thấy tốn xăng.

Mới biết Bọ Xít họ Đổ

Tập Lái
18/4/13
31
0
6
Bac Metro & ccsu: sau khi xét lui tới nơi hai bác đề cập mấy tháng trước, được và mất, em thấy khu bên katy tốt cho gia đình nào có con cái & việc ở khu west, chứ em mà còn độc thân bờ bụi gì cũng được. Khu nhà mới (brand new) thì rẻ hơn nhưng trường học thì tệ.