Hạng C
29/5/11
793
54.016
93
33
Liembk nói:

Ý bạn Gà là lính Mỹ bị ép cầm súng đi giết người ở đất nước khác?
Theo em biết thì bên Mỹ tham gia quân đội là tự nguyên, không có bắt buộc.
Đi lính là tự nguyện vì đi lính có lương , nhưng bắt đi ra nước ngoài chiến đấu thì có ép buộc phải đi đó bác.
Chắc bác Vinh cũng ở Mỹ phải không?

Hạng D
22/2/07
1.411
43
48
vietuc.info
Liembk nói:
gatronggay nói:
Liembk nói:
kennguyen1412 nói:
Qua mẽo làm cu li bỏ mợ ấy chứ! Nếu tính tương lai con cái thì ráng qua bển cày, mà không trình độ cày thì có vào siêu thị làm casher hay nail! Thôi thì ở đây làm chủ, sung sướng cái thân rồi dành dụm cho con du học...

Ở VN thì bác được làm chủ, nhưng phải hầu hạ cái đám khác mà còn bị chúng xem thường.
Qua Mẽo thì làm cu li, nhưng không phải hầu hạ ai cả, cuộc sống cũng không đến nỗi khó khăn như culi ở VN.
Bác sai rồi, bác sống ở đâu cũng thế, bác như thế nào người ta mới xem trọng hay xem thường tư cách của mình.
Ở VN hay ở Mỹ, làm cu li hay làm chủ đều do tài năng và nghị lực của chính mỗi bản thân.

Màu đỏ: Bác vô gặp thằng nhân viên chi cục thuế, viên hoặc thằng nhân viên ở 282 . . . . coi cách nó nói chuyện xem.
Màu xanh: Đồng ý với bác.
Bác nói chuẩn quá! LIKE

Hạng B2
17/12/09
177
5
18
54
Theo E, sống ở Mỹ ko hẳn là hay và sống ở VN thì ko hẳn là dở. Tranh luận là để mọi người hiểu thêm thôi có gì đâu các Bác. Quan trọng là m làm chủ cs của m là ổn
Với E thì E chọn VN mặc dầu đang online ở US. Đâu cũng ko bằng VN của E. Hii

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/07
1.411
43
48
vietuc.info
Di dân (dạng OOP, kết hôn,...)còn suy nghĩ về VN, còn đóng góp $ cho VN. Còn khen và chê VN để đóng góp cho VN tiến bộ.
Chứ thế hệ F1, F2 thì khác rồi. tụi nó không vô OS :)

Còn ai đó nói ở đâu cũng có cai hay cái dở. Đúng.
Thí dụ:
1/ Em khoái hút thuốc, uống cà phê cóc "bụi bặm". Mẽo Không có....
2/ ở VN bác nào vô Ung Bứu chưa? Người khỏe nằm dưới giường, yếu nằm trên, khi đến lúc giờ cơm (5-6h pm) không có chỗ để đi! Và tại sao bệnh Ung thư nhiều vậy, thằng nhóc kế nhà em 5 tuổi mà bị mới tội chứ!

Toàn bộ thực phẩm đều làm đểu đầu độc lẫn nhau, từ thịt cá, rau,....
Mỗi ngày em uống ly ca phê mà không biết có gì trong đó...

KT: Cho dù bạn có tiền, có nhiều tiền, nhưng nếu bạn ở VN bạn làm gì để tránh các chất độc trong thực phẩm?
Mua đất về tự trồng rau, lúa, nuôi gà, vịt,...và tự làm nước mắm nước tương luôn!

Hạng D
24/11/10
1.050
10
38
Trong đây đa số các bác là chủ cả, sếp...nên có thể phân vân đi ở:D
E là công chức quèn, sáng đi chiều về ...chán, nên nếu có cơ hội là e phắn ngay và luôn!
bên đây e cũng cày, qua đó cày tiếp...mong là e vẫn kiên định trong 10 năm nữa:p

Hạng C
29/5/11
793
54.016
93
33
Nói như bác Vinh cứ làm như ở Vn cái gì cũng toàn chất độc, cũng tùy thôi bác ạ, không phải nông dân, hay nhà sản xuất đều mất hết lương tâm đâu bác

Hạng D
22/2/07
1.411
43
48
vietuc.info
1. Vấn đề là con tôm trước nha, tại sao xuất qua Nhật, Châu Âu thì bị dính thuốc kháng sinh!
Em chắc chắn rằng 100% con tôm ở chợ bị dính liều kháng sinh nặng luôn
2. Rau thơm của VN xuất đi Đức (hay Châu Âu em quên rồi) bị dính dư lượng thuốc sâu và ngưng rồi
Vậy em ăn rau ở chợ ra sao đây? Rồi tin rau bón phân tươi, thuốc tăng trưởng cho rau Ngót,...

Đây là danh sách em biết:
1. Rau muống: thuốc trắng cọng rau phun trước khi cát vài ngày
2. Thuốc làm trăng ngó Sen, giờ em không dám ăn gỏi sen ở đám cưới nếu nó trắng tinh
3. Thuốc làm trắng bắp chuối.
4. Mấy bà bán thịt ngâm hóa chất vào buổi trưa để cho tươi , chiều bán tiếp
5. Có lần nghe được tư vấn của người bán hóa chất chợ KBien, đang bán hóa chất ngâm mực trắng
6. Về quê thấy bà con quét thuốc vô cuống mít, sầu riêng...(Ngày trước dùng khí đá)
7. Con ốc đắng mà khu Thành Thái Q10 bán cũng bị ngâm hóa chất cho tuột cái lớp rong bám trên thân nha bác!
8. Con cá biển ngâm phân Ure thì lâu rồi, kỹ năm 199x lận rất xưa
9. Bác chịu khó dạo qua chợ xem chỗ bán cá khô, coi có ruồi không nha, ka ka
Cái món cá Sặc Lò Tho với xoài em cũng không dám ăn nhiều.

Còn nữa, hôm nào nhớ ra kể tiếp để các bác tránh :))

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
pcvinh nói:
5. Có lần nghe được tư vấn của người bán hóa chất chợ KBien, đang bán hóa chất ngâm mực trắng

Chính xác! tôi có biết chủ vựa cá chợ đầu mối Bình Điền mua cái thùng hóa chất nầy...