Tập Lái
7/7/16
2
6
3
33
Giữa Mercedes C300 và Bmw 328i nên chọn xe nào?

Các bác tư vấn giúp dùm em là hai loại xe mer c300 và bmw 328i thì em mua xe nào đi ok. Vì em nghe nói BMW 328i lái sướng hơn nhiều nhưng option theo xe thì không bằng C300 nên em phân vân quá, nhờ các bác tư vấn giúp em.[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng B1
29/6/16
53
29
18
33
Các bác tư vấn giúp dùm em là hai loại xe mer c300 và bmw 328i thì em mua xe nào đi ok.

Cá nhân em thì vote 1 phiếu cho C300:
+ So về kích thước thì C300 dài và cao hơn nhưng lại có phần hẹp hơn trong khoang hành khách so với BMW 328i, 1 điểm kéo lại chính là chiều dài cơ sở của C300 dài hơn 328i tận 3 cm.
+ BMW luôn chiếm ưu thế về cảm giác lái. Nhưng hiện tại Mercedes C300 AMG lại có ưu thế hơn khi trang bị cao cấp hơn, độ an toàn tuyệt đối. Tóm lại nếu bác là con người thích cảm giác mạnh mẽ và đam mê về tốc độ thì bác lựa chọn 328i, còn bác thích cảm giác sang trọng, lịch sự, và cả " rừng " trang bị tiện nghi đỉnh cao mà trước đây chỉ trang bị trên dòng xe cao cấp Mercedes S-Class thì bác lựa chọn C300 AMG nhé.
+ Thêm 1 điểm nữa để bác dễ lựa chọn đó là hiện nay Mercedes Benz có hệ thống đại lý và xưởng sửa chữa chính hãng rộng khắp cả nước nên bác có thể hoàn toàn yên tâm về vấn đề bảo dưỡng thay dầu và thay thế phụ tùng...
Nếu bác có vấn đề cần tư vấn thêm về xe em sẽ tư vấn thêm cho bác nhé

Tập Lái
7/7/16
2
6
3
33
Cá nhân em thì vote 1 phiếu cho C300:
+ So về kích thước thì C300 dài và cao hơn nhưng lại có phần hẹp hơn trong khoang hành khách so với BMW 328i, 1 điểm kéo lại chính là chiều dài cơ sở của C300 dài hơn 328i tận 3 cm.
+ BMW luôn chiếm ưu thế về cảm giác lái. Nhưng hiện tại Mercedes C300 AMG lại có ưu thế hơn khi trang bị cao cấp hơn, độ an toàn tuyệt đối. Tóm lại nếu bác là con người thích cảm giác mạnh mẽ và đam mê về tốc độ thì bác lựa chọn 328i, còn bác thích cảm giác sang trọng, lịch sự, và cả " rừng " trang bị tiện nghi đỉnh cao mà trước đây chỉ trang bị trên dòng xe cao cấp Mercedes S-Class thì bác lựa chọn C300 AMG nhé.
+ Thêm 1 điểm nữa để bác dễ lựa chọn đó là hiện nay Mercedes Benz có hệ thống đại lý và xưởng sửa chữa chính hãng rộng khắp cả nước nên bác có thể hoàn toàn yên tâm về vấn đề bảo dưỡng thay dầu và thay thế phụ tùng...
Nếu bác có vấn đề cần tư vấn thêm về xe em sẽ tư vấn thêm cho bác nhé
Cảm giác lái của mercedes c300 amg như thế nào bác

• Like
Reactions: thanhhyundai
Hạng B1
29/6/16
53
29
18
33
Cảm giác lái của mercedes c300 amg như thế nào bác

Tay lái trợ lực điện bác nhé, trợ lực biến thiên theo tốc độ, xe di chuyển chậm thì bác cảm thấy đánh tay lái rất nhẹ, khi xe di chuyển càng nhanh thì tay lái càng đầm. Cái Direct Steer này nó rất hay ở chỗ là sẽ hộ trợ tối đa trường hợp bác vào cua thiếu lái ở tốc độ cao. Nó có 1 trợ lực biến thiên rất nhỏ, mới đầu bác có thể chưa cảm nhận được, nhưng đi 1 thời gian bác sẽ cảm thấy rất rõ điều đó.

Hạng B1
22/7/14
92
41
18
33
Vấn đề là bác yêu phong cách nào
Trẻ trung lịch lãm chơi mẹc
Trẻ trung bụi bặm thích phá cách chơi Bim
. Mẹc mua về đổ xăng chạy và chạy ( giống xe anh hàng xóm)
Bim mua về chọc ngoáy lam màu mè các kiểu ( bim của ai thì mang phong cách người đó)
Chốt vote cho Bim :D

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Chắc là bmw ...
Vừa lái thử 250 chiều nay, nội thất đẹp hơn so với bmw trong EA nhưng lái có khi còn thua audi, mà dân tình đồn bmw còn chất hơn.
Bị cái đèn hơi tối, bạn mới lấy bị mình chốt cho vào mồm là đèn còn tối hơn cẩm ly, cãi chày lên google search đánh fail điểm đèn thật, mặt như chuột thộn.

• Like
Reactions: Munchen
Hạng B2
18/3/08
145
375
63
Chắc là bmw ...
Vừa lái thử 250 chiều nay, nội thất đẹp hơn so với bmw trong EA nhưng lái có khi còn thua audi, mà dân tình đồn bmw còn chất hơn.
Bị cái đèn hơi tối, bạn mới lấy bị mình chốt cho vào mồm là đèn còn tối hơn cẩm ly, cãi chày lên google search đánh fail điểm đèn thật, mặt như chuột thộn.
Chắc bác chưa đi sport/sport+ rồi, e vào cao tốc chuyển sport+ đi rất êm và đầm. Đèn thì quá tốt với e.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Đèn xe như vậy mà Bác còn chê tối thì Bác thử chỉ em xem xe nào đèn sáng hơn giùm?