Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Thưa các bác, các mợ,
Em trực tiếp đi vào vấn đề và chờ biểu quyết của các thành viên để quyết định ngay trong hôm nay với BTC giải.

1. Theo tinh thần cuộc họp HT/HP ngày 26/2/2014. BQT diễn đàn có yêu cầu các HT/HP biểu quyết về điều lệ giải OS CL 2014. Hôm đó 98% thành viên đồng ý giữ lại điều lệ củ.
2. Cách đây 4 tuần BTC giải mở thớt công bố giải và post điều lệ giải cho các chi hội đăng ký. Điều lệ giải do bác phuhaonguyen vẫn giữ nguyên như năm ngoái. Trong đó phuhaonguyen có công bố: nếu không đủ 8 đội thì sẽ hủy giải này.
3. Trong thớt điều lệ bác Lơ lại yêu cầu cầu thủ phải có bằng lái B2, tuy nhiên phuhaonguyen vẫn nhắc lại là anh em đã họp và biểu quyết giữ nguyên điều lệ củ.

Trích dẫn ý kiến bác Lơ & comment của phuhaonguyen:
phuhaonguyen nói:
otosaigon nói:
Phần điểm thưởng nên giới hạn còn 100 trăm, thay vào đó người tham dự trong mùa giải này phải có bằng lái. Sau khi hoàn chỉnh trong tuần này, thứ 2 đầu tuần đính thông báo này ra ngoài cho các đội chuẩn bị.

Phần điểm thưởng do trục trặc của OS giới hạn còn 100 điểm là hợp lý, phần bằng lái lúc họp vừa rồi các đội biểu quyết không áp dụng rồi bác Lơ ơi!

4. Trong thời gian đó bác Không Ai Cả (HT XNL) và em phản đối nhưng vô hiệu. BTC vẫn quyết định đưa vào điều lệ là cầu thủ tham gia thi đấu vẫn phải có bằng B2.

Thớt điều lệ giải công bố ra ngoài yêu cầu B2 đây.

5. Sau khi ra quyết định như vậy, GMFC vẫn nhượng bộ và tiếp tục loại những cầu thủ không đủ khả năng tham dự và hoàn thành thủ tục hồ sơ. Và chính em cũng tuyên bố trong thớt : Nếu BTC còn thay đổi điều lệ nữa thì GMFC sẽ rút lui khỏi giải.
Comment của em đây:
"BTC không nên thay đổi điều lệ nữa. Thêm B2 vào giờ chót là em phản đối nhưng vô hiệu rồi, giờ thay đổi nữa là em rút lui luôn đó."
phuhaonguyen đã trấn an:

phuhaonguyen nói:
Các bác toàn diễn biến ra, em chưa hề có thay đổi gì đâu! Các đội đăng ký đúng như Quy định hiện tại, không có sự thay đổi nào hết nhé!

6. Và hôm qua (14/04/2014) BTC lại thay đổi quyết định là hạ điều lệ xuống là cầu thủ có bằng tối thiểu là B1.

"6. Nói thêm cho rõ: Quy định về GPLX của cầu thủ: các cầu thủ có GPLX oto từ hạng B1 trở lên và chấp nhận GPLX quốc tế. (Giải năm nay chưa thấy cầu tủ nào có bằng quốc tế!"

Như vậy, BTC giải đã không tôn trọng ý kiến HT/HP, không tôn trọng anh em chi hội mà những thành viên (cầu thủ) không phải là những đứa "trẻ trâu" chỉ biết đá bóng mà là những doanh nhân thành đạt ngoài đời. GMFC đã thực hiện tốt những quy định do BTC đưa ra nhưng không phải BTC muốn thay đổi như thế nào? theo hiều hướng nào? mục đích gì?

Hơn nữa bác phuhaonguyen còn comment rất không hay sau khi em có ý kiến về việc thay đổi GPLX sang B1:

phuhaonguyen nói:
Xem lại comment của bác Lơ nhé bác Ba-gai! :D Chỉ cần giấy phép được lái xe oto thôi :p

Tóm lại:
BTC giải đã không thực hiện đúng tiêu chí ban đầu, gây ức chế cho các HT/HP & thành viên chi hội.
1. Hiện nay chỉ có 6 đội tham gia thay vì 8 đội như BTC đã tuyên bố.
2. Thay đổi từ điều lệ củ qua bắt buộc phải có GPLX hạng B2.
3. Lại tiếp tục thay đổi từ GPLX hạng B2 sang B1.

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
khi xưa ở quê e có cái bằng xe công nông+ gplx 2 bánh có tham gia đá được ko các bác .
p/s : xe công nông nhà e 5 bánh

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
@haichau: không đùa nữa bác, nên hay không nên tham dự giải???

Hạng C
19/11/11
881
37
28
42
Em chờ xem cái điều lệ mới được công bố, xem BTC có chỉnh sửa điều lệ do bác phuhaonguyen đã post cách đây 3 tuần hay không ? (Mục A, điều 2, khoản 2.1)

Nếu điều lệ mới thay đổi, hạ chuẩn từ B2 xuống B1 để phục vụ "lợi ích nhóm", em vote 1 phiếu nghỉ chơi OS.

GMFC đóng tiền và nộp danh sách thi đấu trên cơ sở đồng ý với điều lệ cũ, nay điều lệ thay đổi GMFC có quyền không tham gia và lấy lại tiền.

Hạng D
30/10/12
1.690
42
48
Bình Thạnh-HCM-VN
Theo em: 1 là giữ nguyên điều lệ là có B2 mới đc đá(GMFC vẫn tham gia)...cái này dù sao gà ở các đội cũng đỡ hơn :), 2 là từ B2 xuống B1 chúng ta hủy ko tham gia giải năm nay nữa(gà nhiều đá ko lại), đội banh chúng ta vẫn duy trì tập luyện 1 tuần 1 lần.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Tham gia vì 1 chữ vui. Hết vui hết tham gia. Chấm hết

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
@soc2010: Chờ đợi là chờ đợi làm sao? chẳn lẽ BTC đã thay đổi chừng này chưa đủ để bác quyết định sao? hơn nữa đây là thông báo chính thức nên em mới bực và thông báo ra ngoài (mà xin lỗi có một số đông đã biết trước không chừng :D). Nếu post ra ngoài thay đổi nữa thì bác rút đã muộn. BTC còn thông báo sẽ công bố danh sách cầu thủ ra ngoài để "soi" thôi.

@info.minhtam: Đúng. nếu giữa nguyên B2 thì GMFC tham gia.

Hạng B2
8/7/12
482
30
28
www.otosaigon.com
BTC ko có sự tôn trọng các đội bóng tham gia giải OS năm nay, khi các điều lệ thay đổi liên tục nhầm có lợi cho 1 số đội bóng khác...Theo em thì GMFC ko nên tham gia giải lần này khi điều lệ B2---> B1

Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
Nếu giữ nguyên điều lệ thì nên chơi
Thay đổi thì nên nghỉ
có uẩn khúc gì đó ko ổn.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Em đã đề nghị BTC giữ nguyên điều lệ GPLX B2. Không sử dụng B1. Trong ngày hôm nay không phản hồi GMFC có quyền xin rút.

Status
Không mở trả lời sau này.