Tags
rx350
Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
Em thấy mấy bác nói như đúng rồi, còn nói xe sản xuất Nhật thì giống nhau hết,... Bác nào đi con Rx350 hãng rồi qua đi con Rx350 Mỹ xem có cảm nhận khác không đã rồi mới nói nhé. Còn F-Sport thì ngon rồi bác chủ ơi, khỏi phải lăn tăn với giá 195k bây giờ là hợp lý rồi. Dù so sánh với xe Đức thì chưa thể nhưng Rx350 F cũng khong phải tệ, thuế má tăng chứ chả bao giờ giảm nên bác khỏi phải suy nghĩ, còn trong tầm tiền thì em nó an chắc mặc bền nhất rồi. Xe nhập Mỹ thì khong chính hãng nhưng xe hãng thì tieu chuẩn còn lau mới theo Mỹ nổi.

xe hãng lắp ráp ở vn hả?

• Like
Reactions: huy8895
Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Nếu chỉ cần chút hiểu biết về xe thì cho xe này cũng ko lấy bác chủ ơi. Đó là còn nói nhẹ đó :(

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
38
xe hãng lắp ráp ở vn hả?
Bác nên đọc hết và cố gắng hiểu ý em nói, còn nói như bác thì kiến thức hơi tệ về xe một chút,... Xe Lexus hãng Toyota VN nhập về là sản xuất Nhật dành cho thị trường châu Á bác nhé, con này không đủ tiêu chuẩn vào Mỹ nhé bác. Còn xe Lexus mà nó bán ở Mỹ vẫn sản xuất tại Nhật nhưng theo tiêu chuẩn cao hơn và Mỹ nó bắt buộc phải tốt hơn, an toàn hơn các thị trường khác. Vì thế mới có chuyện Lx570 tại Mỹ giá 98k còn hãng hay Trung Đông chỉ có giá chưa tới 85k nhé bác... Nói nôm na để bác hiểu thì là nếu mà xe đang bán tại Mỹ của tất cả các hãng xe đều có chất lượng tốt hơn các thị trường khác trên thế giới.

Hạng C
2/3/14
637
489
63
Bác nên đọc hết và cố gắng hiểu ý em nói, còn nói như bác thì kiến thức hơi tệ về xe một chút,... Xe Lexus hãng Toyota VN nhập về là sản xuất Nhật dành cho thị trường châu Á bác nhé, con này không đủ tiêu chuẩn vào Mỹ nhé bác. Còn xe Lexus mà nó bán ở Mỹ vẫn sản xuất tại Nhật nhưng theo tiêu chuẩn cao hơn và Mỹ nó bắt buộc phải tốt hơn, an toàn hơn các thị trường khác. Vì thế mới có chuyện Lx570 tại Mỹ giá 98k còn hãng hay Trung Đông chỉ có giá chưa tới 85k nhé bác... Nói nôm na để bác hiểu thì là nếu mà xe đang bán tại Mỹ của tất cả các hãng xe đều có chất lượng tốt hơn các thị trường khác trên thế giới.
Lexus nói với bác như thế hả? Hay bác tự suy diễn ra vậy. Chẳng qua chia ra thị trường Mỹ thị trường Châu Á mục đích để tối ưu khả năng của chiếc xe (Châu Á nóng ẩm nên thiết kế phải khác Mỹ lạnh, khô). Em từng sử dụng qua Camry Mỹ, 1 thời gian sau dàn nhựa chảy hết ra, cũng phải thay, bền thì chưa dùng đến độ hư để biết sản xuất ở đâu bền hơn. Với lại giá xe bác nêu cũng sai bét, ở Mỹ starting ở múc 89k, ở Dubai 104k

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
38
Lexus nói với bác như thế hả? Hay bác tự suy diễn ra vậy. Chẳng qua chia ra thị trường Mỹ thị trường Châu Á mục đích để tối ưu khả năng của chiếc xe (Châu Á nóng ẩm nên thiết kế phải khác Mỹ lạnh, khô). Em từng sử dụng qua Camry Mỹ, 1 thời gian sau dàn nhựa chảy hết ra, cũng phải thay, bền thì chưa dùng đến độ hư để biết sản xuất ở đâu bền hơn. Với lại giá xe bác nêu cũng sai bét, ở Mỹ starting ở múc 89k, ở Dubai 104k
Em nhập khẩu đây bác ơi. Em không nói về chia thị trường hay làm theo nhu cầu, bèn hay không bền gì hết, em chỉ nói về tiêu chuẩn đầu vào thôi, bác cứ tìm hiểu xe được bán ở Mỹ và được bán ở tất cả các thị trường còn lại đi rồi hãy nói. Camry Mỹ thì chiếc nào cụng bị nhão taplo hết bác, nhưng bác chạy Camry Mỹ rồi thì bác hiểu chứ gì, bác so với con Cam Úc rồi con Cam VN thì bác hiểu. Còn giá thì em mua tại UAE con Lx570 full hết chưa tới 90k đâu bác. Nên con Lx570 Mỹ em bán 315k còn Trung Đông chỉ 295k thôi, thuế tổng phải nộp cho con Lx570 Trung Đông vẫn kém hơn con Lx570 Mỹ gần 10k nhé bác.

• Like
Reactions: comrang
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Chắc tại boss của e thích lạ bác ah tại chỗ em đến nay chưa có dòng Luxury hay con F sport nào bác. Dù sao cũng cảm ơn ý kiến của bác ah
Mỗi người 1 ý mà bác. Ý em là Rx350 nó là dòng luxury thiên về cảm nhận êm ái và kiểu yên ổn, ở Mỹ phụ nữ họ đi dòng này cực nhiều, nhà nào giàu là chồng chơi Bim vợ chơi Lexus.
Trong cộng đồng người Việt giàu có ở Mỹ thì Rx350 gần như độc tôn trong phân khúc xe sang gia đình.
Nên em thấy bỏ thêm tiền ra mua F-sport là hơi phí. Mua bản Rx350 nhập ngoài option tốt giá chắc rẻ hơn chút.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
À mà tối qua định comment tung boom bác chủ pic mà quên mất.
Trước đây khi con rx mới ra em thấy chất chơi nên xúi sư cụ thả con cũ táng con mới.
Nhưng mà h bị thuốc RR nên em cứ xúi bậy là đợi RR velar. Con đấy cũng thể thao, kích thước đúng bằng RX ... mà tổng hòa đc 2 yếu tố êm vừa đủ, thể thao vừa đủ (em đoán bừa là nó giống RR3.0 hse), đúng tiêu chí mà bác định mua fsport.
Hiện tại RRS đang bán có 4 rưỡi ... thì em nghĩ velar chắc chỉ ngang với con 350FS thôi, mà RR thì vừa chất chơi .. lại lái sướng hơn nhiều.

• Like
Reactions: VuongH
Hạng C
21/1/12
591
5.201
93

tào lao, dẫn chứng, chứng minh?

Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
Em nhập khẩu đây bác ơi. Em không nói về chia thị trường hay làm theo nhu cầu, bèn hay không bền gì hết, em chỉ nói về tiêu chuẩn đầu vào thôi, bác cứ tìm hiểu xe được bán ở Mỹ và được bán ở tất cả các thị trường còn lại đi rồi hãy nói. Camry Mỹ thì chiếc nào cụng bị nhão taplo hết bác, nhưng bác chạy Camry Mỹ rồi thì bác hiểu chứ gì, bác so với con Cam Úc rồi con Cam VN thì bác hiểu. Còn giá thì em mua tại UAE con Lx570 full hết chưa tới 90k đâu bác. Nên con Lx570 Mỹ em bán 315k còn Trung Đông chỉ 295k thôi, thuế tổng phải nộp cho con Lx570 Trung Đông vẫn kém hơn con Lx570 Mỹ gần 10k nhé bác.

nhập cái gì? công ty nào?

Hạng B1
19/3/07
67
19
8
Đúng bác ơi , RR Velar là nhất rồi ,mình cũng đg chờ em nó báo giá đây . Sau 1/7 xe nhập thoải mái rồi các bác tha hồ chọn thị trường DUbai hay USA .

• Like
Reactions: VuongH