Hạng D
18/6/07
1.373
4
36
Re: RE: Gom góp kinh nghiệm về xe FIAT - khi sửa chữa, bảo dưỡng

Thay xong, cụ nhớ buộc con mèo vào chỗ ấy nữa (không thì ống mới chuột nó sẽ mê lắm đấy!)
Đùa cụ tý!
Chứ cụ phải có phương án đối phó ngay với lũ chuột, quen đường, nó sẽ tấn công tiếp đấy!

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63

Vâng, e sẽ vào MK cho yên tâm, nhưng chạy từ nhà lên MK khoảng 10km với ống xăng thế này không biết có an toàn không nữa ? Híc... :mad:
@Phuongcuunet: E đã làm đủ mọi cách: Treo băng phiến, xịt thuốc diệt côn trùng, bẫy chuột sống để trong khoang máy xe, thậm chí lấy máu chuột bôi lung tung dưới tấm đỡ khoang máy nhưng chỉ được 1 thời gian là đâu lại vào đấy! :mad::mad::mad:

Hạng B2
8/9/08
122
0
0

cn5 nói:
Vâng, e sẽ vào MK cho yên tâm, nhưng chạy từ nhà lên MK khoảng 10km với ống xăng thế này không biết có an toàn không nữa ? Híc... :mad:
@Phuongcuunet: E đã làm đủ mọi cách: Treo băng phiến, xịt thuốc diệt côn trùng, bẫy chuột sống để trong khoang máy xe, thậm chí lấy máu chuột bôi lung tung dưới tấm đỡ khoang máy nhưng chỉ được 1 thời gian là đâu lại vào đấy! :mad::mad::mad:

Em thấy bác tư vấn thế phức tạp quá. Theo em mau cái conteno cho vào là xong .

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Cụ lấy nước tiểu mèo vào miếng vải rồi treo đâu đó, nhớ cẩn thận, đừng để nó dính vào các bộ phận kim loại (dễ bị gỉ), phòng cháy và cẩn thận không thì nó bị cuốn vào đâu đó!
Treo vài ngày nếu thấy ít mùi thì thay cái rẻ khác xem thế nào.

Hạng D
25/5/08
1.005
3
38
daklak
dlj-daklak.com.vn

Nhà bác cn5 ở bẩn quá mới vậy.Tổng vệ sinh đi.
Hay là bác mua cái máy đuổi chuột của TQ treo dưới gầm xe thử có hiệu quả không.??

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

babydriver nói:
Em thì khoái cái gì sạch, thơm....he...he...! Máy móc dơ quá em lấy khăn ướt vắt khô lau vài lượt là ok !
Sạch như bác thì giống em rồi .

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

phuongcuunet nói:
Thay xong, cụ nhớ buộc con mèo vào chỗ ấy nữa (không thì ống mới chuột nó sẽ mê lắm đấy!)
Đùa cụ tý!
Chứ cụ phải có phương án đối phó ngay với lũ chuột, quen đường, nó sẽ tấn công tiếp đấy!

Bác có cao kiến gì lấy nước Mèo không ?

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63

xuan.lv nói:
Nhà bác cn5 ở bẩn quá mới vậy.Tổng vệ sinh đi.
Hay là bác mua cái máy đuổi chuột của TQ treo dưới gầm xe thử có hiệu quả không.??

E chỉ dám dùng khăn ẩm tự lau lau chùi chùi thôi! Không dám để hội rửa xe họ "tổng vệ sinh đâu!:D

@Cụ Cứu nét: E cũng đang định nhờ cụ tư vấn cách lấy "ấy" mèo như bác Vohai đấy?!:D

Hạng B2
8/9/08
122
0
0

@Cụ Cứu nét: E cũng đang định nhờ cụ tư vấn cách lấy "ấy" mèo như bác Vohai đấy?!

Hạng B2
11/7/09
120
216
53
Re:Gom góp kinh nghiệm về xe FIAT - khi sửa chữa, bảo dưỡng

em đang sở hữu fiat siena 1.3 elx. lúc chạy trong tp, em thấy kim nhiệt độ vọt lên mức giữa, chạy thêm một lát thì nó trở về gần mức zezo. em ko biế đó là bình thường hay bất thường?. ah còn nữa, đèn pha tối quá , em thay một cặp mới 1tr3, đèn sáng hơn, nhưng dược 2 t là tiêu 2 bóng (12v35w). em là lính mới, hiểu biết ô tô còn hạn chế, xin các bác chỉ giáo cách khắc phục ạ.