Tập Lái
15/6/06
17
0
0
yahoo.com
Chào các bác
Dạo này bận quá nên không lên diễn đàn. Em vừa gặp hạn hôm nay, đau quá. Em HL VP 2006 của em vừa bị bẻ mất gương phải, mà bọn nó lại chơi của em cả củ nữa mới điên chứ. Đuổi theo không kịp, đau quá. Hỏi hãng thì nó bảo 5,6tr, xót quá. các bác chỉ giáo cho em mấy lời khuyên với. Ngày xưa em đi xe máy bị nó vặt mất cái contemẻtte, ra chợ Trời mua lại đúng cái của mình, tức quá. Bác nào rành cho em xin mấy nhời.
Cám ơn các bác (em ở hà nội)

Hạng B2
10/10/05
359
69
28
RE: Gương chiếu hậu

Củ gương của HL mà đắt thế cơ hả bác? Có gập điện, sấy gương ko mà đắt thế ạ ? Như cái xe của E có đủ hết chức năng (trừ xuống gương khi lùi xe như BIM thôi) mà giá có hơn 1T, rẻ hều !

Tập Lái
15/6/06
17
0
0
yahoo.com

Không, con này chỉ có điều khiển điện và signal thôi. có bác nào biết ở chợ Giời bán ở chỗ nào ko? ( Thịnh yên hay Đồng Nhân), các bác cho em vài ý.

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0

xin chia buồn cùng bác, theo em nghĩ, canh xe củng giống như canh con nít, lúc nào cũng phãi keep an eye on it, ngoại trừ khi chúng ta đễ xe ỡ parking.... Cách chống gỡ kính: bác mua đồ local gắn vào.. chắng ai thèm gở đâu, khi nào mình biết nơi đến là an toàn thì mới gắn cái origine

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Bữa trước xe em bị đua mất 1 kiếng bên tài, về sáng mai tài xế em cắm chỏ gãy luôn cái còn lại, sau đó đi chụp hình cho bảo hiểm đền luôn 2 cái. Tất nhiên phải mượn một kiếng cũ để chụp lại. Cái này em cũng không thích lắm vì kỳ kỳ nhưng mấy anh em bên tài chính tự xử luôn :D
Lý do: mấy bác bảo hiểm một năm lụm của cty em vài chục triệu mà chả chi ra bao nhiêu, mấy năm rồi nên xem như khuyến mãi :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

@fansoto: Chuyện nhỏ mà, em thấm thía cảm giác đó của bác rùi (Xe em bị bẻ 3 lần, mất 5 gương cả củ luôn đó). Ngày đầu buồn, ngày thứ hai đỡ buồn, ngày thứ ba mua được gương hết buồn:D:D:D. Đùa tí cho bác vui. Gương xe này trong hãng rất đắt, quá đắt 6-7tr một chiếc. Còn chợ giời thì "hạt giẻ" hơn, khoảng 3-3,5tr một đôi, nhưng bù lại là gương không ngon lắm, chắc chắn sẽ là gương hàn lại (Vì lý do là bị bẻ, mà bẻ là gãy)
Bác ra chợ giời, hỏi Trung béo, sẽ có tất cả các loại gương. Em mua ở đó là 3,5 tr một đôi và 1,7tr một chiếc, bác ra đó hỏi, tham khảo và mặc cả, đó là cái tài của bác, còn em thì em phải mua mức giá đó. Chúc bác sớm tìm lại được những gì mình đã mất

Tập Lái
15/6/06
17
0
0
yahoo.com

Hiện tại tôi không ở Hà nội. Hôm qua cậu lái xe ra chợ Trời mua mất 2,5 triệu và nói là khá mới. Con này làm dây bảo hiểm có ăn thua gì không các bác. Bây giờ chác phải để ý thường xuyên. Chào các bác