Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hệ thống điện ôtô

Tập Lái
29/8/05
6
0
0
bác nào có rành về Hệ thống Điện trong otô xin vui lòng vẽ cho em xem với, em muốn đi lại toàn bộ hệ thống điện trong xe VW, mong anh chị giúp đỡ. vì cái hệ thống điện của em cứ bị cháy cầu chì hoài mà tìm nguyên nhân không thấy chập ở chỗ nào cả .

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
RE: Hệ thống điện ôtô

Việc bác yêu cầu xem ra không khả thi vì hệ thống điện mỗi xe đều khác nhau, làm sao có 1 mẫu chung cho bác xử lý được.
Còn về nguyên tắc chung thì chắc bác cũng đã biết rồi, vấn đề còn lại là tìm hiểu tại sao cái cầu chì đó hay đứt mà thôi. Bác nói rõ là cầu chì nào hay đứt, có các hiện tượng khác kèm theo hay không...., anh em sẽ giúp được bác.;)

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

xe WV Con Bọ có tổng cộng 7 sợi dây,bác đi điện 1 ngày 2 lần cũng được mà:D:D:D

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"

Này thì bệnh cực dễ nhé : Mỗi khi nháy đèn Signal phải hay trái , đèn thắng cũng nhấp nháy khi tỏ khi mờ theo nhịp ...
Bệnh này do đâu ? Cực dễ đấy !

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Trích đoạn: Der Fahrer

Này thì bệnh cực dễ nhé : Mỗi khi nháy đèn Signal phải hay trái , đèn thắng cũng nhấp nháy khi tỏ khi mờ theo nhịp ...

Bác sỹ chở bác đè bằng cái xe gì mà sao ổng than vậy nè:D:D:D

Bác đè ơi, nhiều xe nó đấu mát chung nên nó thế đó bác

Tập Lái
29/8/05
6
0
0

Trích đoạn: GAZ69

xe WV Con Bọ có tổng cộng 7 sợi dây,bác đi điện 1 ngày 2 lần cũng được mà:D:D:D

Bác có mô hình thì chỉ em với, đang muốn tự mò mẫm cho biết ấy mà

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: hoatran

Là Audi TT của chả bác Hoatran ạ, em tòan đi xe Nhựt bổn, điện đóm ngon lém....!

Hạng C
19/4/06
503
7
0

xe nào thì cả bộ đèn hậu cũng 1 dây mát chung thôi bác! nếu mất dây mát chung này thì khi bật đèn xi-nhan sẽ nháy đèn tail, đèn soi biển số và cả đèn soi bảng đồng hồ, có thể không nháy đèn thắng vì thường là bóng xi-nhan và bóng đèn thắng công suất bằng nhau!
Trích đoạn: hoatran

Trích đoạn: Der Fahrer

Bác đè ơi, nhiều xe nó đấu mát chung nên nó thế đó bác

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Bác có thể vào đây để tìm sơ đồ điện cho xe của bác. Thợ chính quy bài bản sẽ đọc được sơ đồ để làm cho bác. Bác tìm mục Bug, tìm năm tương ứng với đời xe của bác, rồi Click vào nút tròn màu xanh ở cột Diagrams để xem sơ đồ mạch điện hoặc in ra. Chúc bác nhẹ đầu.

http://www.vintagebus.com/wiring/index.html

Last edited by a moderator: