Hạng B2
8/5/06
347
162
43
Các bác giúp giùm:
Khóa cửa xe của tôi, có trang bị bộ đóng mở điều khiển từ xa 2 nút bấm. Một nút khóa và một nút mở. Vừa rồi bị trục trặc như sau:
Khi xuống xe, đóng cửa lại, bấm nút khóa thì khóa cửa xe cũng khóa lại nhưng liền đó lại mở khóa ra luôn (hai chức năng hoạt động đóng & mở thực hiện liên tục).
Tôi đã thử :
- Bấm khóa (bằng remote) và dùng tay giử chốt khóa thủ công không cho nó trả về (mở) thì khóa được, sau đó bấm nút mở thì cũng mở được.
- Bấm khóa bằng tay trước khi xuống xe, rồi dập cửa, cửa được khóa. Sau đó dùng remoter bấm mở thì cũng mở được.
Tóm lại chỉ có khóa bằng remoter thì không được. Bác nào có kinh ngiệm trị bịnh nầy chỉ giùm. Xin cám ơn trước.

Hạng B2
RE: Help Khóa cửa xe (Remote Control) bị trục trặc.

Nghe bác nói có lẽ cái remote của bác bị chập. Lần trước của tôi cũng bị như vậy sau đó tôi tháo cái điều khiển ra đặt dưới đèn 25w (Đủ để sưởi đừng gần quá nó sun hết lại thì lại trách tôi) cả đêm sáng ra lắp lại thấy được

Không biết của bác có bị thế không?
Chúc vợ bác mau lành bệnh

Hạng C
1/4/06
863
95
43

Em thì sợ bị trục trặc như mấy bác dùng điều khiển từ xa , nên có bộ mới tính lắp cho vợ hai nên rùi thân tặng cho vợ hai thằng bạn thế mà nó dùng mãi chả thấy bị sao cả - đau hết cả người các bác ạ :D

Hạng B2
8/5/06
347
162
43

Trích đoạn: dphiep

Nghe bác nói có lẽ cái remote của bác bị chập. Lần trước của tôi cũng bị như vậy sau đó tôi tháo cái điều khiển ra đặt dưới đèn 25w (Đủ để sưởi đừng gần quá nó sun hết lại thì lại trách tôi) cả đêm sáng ra lắp lại thấy được

"Bệ Hạ thánh minh !"
Theo ý chỉ, tôi đã mạnh dạn tháo cái remoter (trước đó cứ nghĩ dại là hư phần nhận tín hiệu hoặc động cơ bước trong cửa xe), quả nhiên tôi thấy (dúng kính lupe để nhìn) bên cạnh nút ấn (taster) khóa có 2 điểm hàn, bên cạnh có chử C5 (bên taster mở có chử C4), phần mạch in giữa 2 điểm hàn nầy bị dơ do bụi và tơ vải bám nên gây chập. Tôi đã dùng cọ vệ sinh chổ nầy và toàn mạch in luôn. Kết quả: Tất cả trở lại bình thường. Nhân tiện cũng thấy luôn cục pin nhỏ (bằng nửa cụa pin AAA) mà có điện áp tới 12 Volt DC.
Tuyệt vời, cám ơn bác dphiep rất nhiều.
Nhẹ cả người.

Hạng B2

Trích đoạn: phuni56

Trích đoạn: dphiep

"Bệ Hạ thánh minh !"
Theo ý chỉ, tôi đã mạnh dạn tháo cái remoter (trước đó cứ nghĩ dại là hư phần nhận tín hiệu hoặc động cơ bước trong cửa xe), quả nhiên tôi thấy (dúng kính lupe để nhìn) bên cạnh nút ấn (taster) khóa có 2 điểm hàn, bên cạnh có chử C5 (bên taster mở có chử C4), phần mạch in giữa 2 điểm hàn nầy bị dơ do bụi và tơ vải bám nên gây chập. Tôi đã dùng cọ vệ sinh chổ nầy và toàn mạch in luôn. Kết quả: Tất cả trở lại bình thường. Nhân tiện cũng thấy luôn cục pin nhỏ (bằng nửa cụa pin AAA) mà có điện áp tới 12 Volt DC.
Tuyệt vời, cám ơn bác dphiep rất nhiều.
Nhẹ cả người.

Sướng thế. Không ngờ mình lại có ích thế....... hih hihihihi... giá mà mỗi lần thế này được "0.007 *" thì tốt nhỉ
Nói cho vui chứ..... Em chúc mừng bác.... Mình đi xe mỗi lần có bệnh là chẳng làm được gì...